Thảo Luật Chung tư vấn BDS ở cần thơ

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
tran.hungvn nói:
@bác xe3banh: như vậy thì uống trà ở Cần Thơ, bên dòng sông ???. Với lại, nếu bác và mợ Hạnh có thì giờ, cho phép tôi mời mợ và bác một bữa ăn tối.
Hi hi, em thì dễ rồi, chỉ sợ bác xe 3 bánh không có thời gian ạ.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
<span style=""color: #0000ff;"">nhận thấy bác có hứng thú ,tôi xin phép làm rõ nội dung góp ý thêm tý nhé.: </span>
1 / Kinh Bác Hùng hiện giờ trong vườn miền tây nếu bác thích vẫn sống như vậy đc mà .Xin mạn phép hiến bác 1 kế mọn nha .Theo cách viết và nghĩ của bác tôi đóan bác là VK về hưu ...<span style=""color: #0000ff;""> ( may quá em đã đoán đúng , ) </span> :cool:
2 / Dĩ nhiên Với điều kiện :Bác cần có > vài chục ....ngàn ..$ là đủ. <span style=""color: #0000ff;"">( cái này chắc chắn bác có chuẩn bị nhiều hơn ) </span> .

3 / *Bác gửi hết tiền bạc tài sản vô NH <span style=""color: #0000ff;"">( Để Đảm bảo an toàn khỏi sợ trộm cắp mất mát và ít ra cũng bù đc phần nào của trượt giá.....) </span>,mua 1 miếng đát trong vườn ,Càng ít tiền càng tốt 200m2 đất trong xóm như vầy có chỗ chỉ mười mấy hai chục triệu thôi Vườn rộng thì đã có mấy nhà xung quanh để mình ké rồi ( Đất ít tiền dể ở cũng tốt muốn bán cũng dễ ) ,về xóm bác mần con gà mời ông tổ trưởng và vài thanh niên đến nhậu trên cái nền đất chưa có nhà ,sau vài ly thân mật bác tâm sự là " tui già rồi ,giờ dìa hưu ,lãnh đc triệu mấy 1 tháng ....để dành đc gần 1 cây vàng tính mua cái xe đạp , cất cái nhà ,đào cái ao thả cá chơi cho vui ..... nhờ ông tổ tr tư vấn ." <span style=""color: #0000ff;""> ( ra thông điệp cho địa phương là tui già gồi ,tiền bạc hổng có nhiu , khỏi để ý , nhà tui sẽ kg cần đóng cửa ,nhờ vả thân tình với dân địa phương , Ng miề tây vốn hào hiệp ....hoàn cảnh thế mọi ng sẽ đón nhận và xem bác như nguòi thân hoặc dân cố cựu....) </span>
*Sau đó bác mua ít lá chằm vài cây cột tràm mần bữa nhậu nữa nhờ mọi ng đến dựng cho Bác cái nhà ...Đạp, khỏi cần cửa để cho mát ... mần cái võng hoặc chõng tre .... Internet ra chợ vô tiệm tha hồ lướt web 3ngàn 1 tiếng ....sống bằng tình làng nghĩa xóm khỏe re . <span style=""color: #0000ff;"">( nhà lá ...Đạp ....vừa thoáng vừa mát gần gũi môi trường thiên nhiên chung quanh ,Với kiến thức sau những năm xa xứ của bác về hưu tụ tập ae thanh niên trong xóm kể chuyện và những trải nghiệm phương xa lúc trà dư tửu hậu bác sẽ có 1 vị trí đặc biệt trong lòng mọi ng ... vui lắm bác ạ .Tôi có một kinh nghiệm nhỏ suốt mấy năm lưu lạc miền tây tui chỉ cần nói chuyện với mọi người tù lớn tới nhỏ trong xóm quê những sự mắt thấy tai nghe ở SG ,HN những nơi mà tôi đã từng sống và làm việc cũng là 1 niềm vui bất tận của nhiều người bạn mới quen trong bước đường lưu lạc .... ) </span>
* ký cái lệnh cho NH hằng tháng gửi Bưu Điện về cho cỡ 1-1,5 triệu ...lãnh xong gởi luôn ông tổ ....tr cất hộ ,cần gì ra lấy phẻ re. <span style=""color: #0000ff;"">( An toàn nhất vì bác lúc nào cũng là ng vô sản ....nên chỉ có bạn mà thôi ...</span>.:D )Triệu bạc trong vườn mình sông khỏe re hà bác ơi ( địa phương nào bác thích thì ở chơi vài năm ,kg thích nữa đạp cái nhà xập xuống ,bán rẻ lại hoặc vủa bán vừa cho mấy ng hàng xóm tốt bụng...Ta lại đi kím chỗ khác ....thú vị lắm khi kg bị ràng buộc bởi Vật Chất ... đúng chất ng miền tây )
Số tiền lãi còn lại nếu dư nhiều quá bác xài kg kịp lâu lâu ra lãnh.... kím chỗ nào làm từ thiện ,vừa đc phước ,vừa đc An Ninh<span style=""background-color: #ffffff; color: #0000ff;""> ( Nhu Ý Bác )</span> .Thế đã bác nhé ,chi tiết hơn nếu bác hứng thú mình bàn típ hén.;)

<span style=""color: #0000ff;"">Chúc Bác chọn lựa được cái mình muốn & cần...... và hạnh phúc với nó cho khoảng thời gian đẹp còn lại</span> <span style=""color: #0000ff;"">sau 1 đời bôn ba vùng vẫy ...</span>.:D
Thân Kính .

Last edited by a moderator:
Hạng B1
30/3/11
86
0
6
Miền Tây
annam999 nói:
Còn nếu Cần thơ mà bác mua không được đất có mức giá em đưa ra thì xin về Long Xuyên quê em, em tìm cho, Như ý luôn bác ạ! Đất nền dự án biệt thự nội ô tp mà giá khoảng 5tr/mét vuông. Đường to, xe lớn có thể chạy ầm ầm! dân trí cao! hehe
Nội ô Long Xuyên khúc nào mà 5tr/ m2 thế bác???
Hình như bác người LX???. Bác có thông tin gì mở rộng đường từ Long Xuyên lên Châu Đốc (đường Trần Hưng Đạo) không??? Em đang kẹt cục đất trên đường này. :(

Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
@Ngoc_Nguyen: dạ, em là dân lx! Giá 5tr/m đất tại lx nhiều cơ hội kiếm mà bác. Nhưng nền biệt thự tại long xuyên trong khu dự án, cơ sở hạ tầng tốt, dân trí cao (đa số là cán bộ CNV + quan chức nhà nước thì chỉ có tại khu dân cư cao cấp Sao Mai Bình Khánh.
Còn về dự án mở rộng đường thì em nghĩ sẽ sớm, đã có kế hoạch, vì con đường đó đã bị sạc lở gần hết, nhưng đó là đường huyết mạch, nên sẽ phải sớm xây dựng lại.
Bác giữ đất thì đừng lo quá, nhà em ôm đất LX nhiều, mà chưa thấy sợ, tuy nhiên giao động giá chưa nhiều! không có sóng!
Đất bác là ở chỗ nào , em biết được không?

Hạng B1
30/3/11
86
0
6
Miền Tây
annam999 nói:
@Ngoc_Nguyen: dạ, em là dân lx! Giá 5tr/m đất tại lx nhiều cơ hội kiếm mà bác. Nhưng nền biệt thự tại long xuyên trong khu dự án, cơ sở hạ tầng tốt, dân trí cao (đa số là cán bộ CNV + quan chức nhà nước thì chỉ có tại khu dân cư cao cấp Sao Mai Bình Khánh.
Còn về dự án mở rộng đường thì em nghĩ sẽ sớm, đã có kế hoạch, vì con đường đó đã bị sạc lở gần hết, nhưng đó là đường huyết mạch, nên sẽ phải sớm xây dựng lại.
Bác giữ đất thì đừng lo quá, nhà em ôm đất LX nhiều, mà chưa thấy sợ, tuy nhiên giao động giá chưa nhiều! không có sóng!
Đất bác là ở chỗ nào , em biết được không?
Hì hì, nghe bác nói em cũng có hy vọng. Vì cục đất của em khi nào làm đường mới có giá trị ạ. Khu Bình Đức ấy, chưa tới Agifish AG. Thấy đóng cọc lộ giới rồi, mà chờ mãi chẳng biết khi nào làm xong con đường này. hix hix.
Cảm ơn vì thông tin của bác. Có dịp về LX, mời bác cafe, giờ em chuyển địa bàn về Cần Thơ ở rồi. :)

Hạng C
13/1/07
835
0
16
Hanh.Pham nói:
tran.hungvn nói:
@bác xe3banh: như vậy thì uống trà ở Cần Thơ, bên dòng sông ???. Với lại, nếu bác và mợ Hạnh có thì giờ, cho phép tôi mời mợ và bác một bữa ăn tối.
Hi hi, em thì dễ rồi, chỉ sợ bác xe 3 bánh không có thời gian ạ.
Dạ,bác quá lời,bác chuẩn bị làm công dân tương lai của quê em,em phải thay mặt Đảng và nhân dân t/p Cần Thơ mời bác mới phải đạo chư ạ.

Hạng B1
23/5/11
52
0
6
34
@Hanh.Pham và @xe3banh: như vậy coi như xong; thời giờ và địa điểm mình sẽ tính sau. Tôi đang lo cái vé máy bay đi cần thơ, chưa biết giờ giấc ra sao.
@phonglưu: đồng ý với ý kiến của bác, và sẽ cần bàn cụ thể hơn. "[Coi bộ bác từng sống ở miệt vườn. Hiện giờ bác đang ở đâu? Có thể cho tôi mời bác một bữa nhậu được không, mặc dù nhậu xong rồi chưa chắc tôi biết sẽ về đâu....

Hạng B1
23/5/11
52
0
6
34
@phonglưu:
||| mời ông tổ trưởng và vài thanh niên tới nhậu và
||| mần bữa nhậu nữa mời mọi người đến dựng cho Bác cái nhà
Làm xong cái nhà mình không còn biết cái nào là nhà của mình (mà chắc cũng không quan trọng gì)

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
OK bác ....vô tư đi , Lúc này em hơi nhiều việc kg rãnh lắm chỉ có thể gặp & nhậu với bác khoảng ....
Sáng cỡ 8,15 tới.... 2.30 ( Am) thôi .Ngoài giờ đó em bận ....ngủ .:D

Hạng C
13/1/07
835
0
16
Chắc bác chủ đang ở HàNội ,vé HàNội - Cần thơ thì lúc nào cũng có,mà hổng có thì bác cứ bay vào SaiGon nhậu với bác Giang(phongluu) khi nào bác Giang say rùi thì em chở bác về Cần Thơ nhậu tiếp với em.

Status
Không mở trả lời sau này.