Thảo Luật Chung tư vấn BDS ở cần thơ

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
tran.hungvn nói:
chào các bác,

Tôi có dự định mua một BDS ở cần thơ:
a.- gần, hoặc trong trung tâm TP cần thơ, hoặc gần trường đại học cần thơ càng tốt
b.- an ninh, có internet access (điều kiện phải có, wire or wireless), điện nước
c.- nhà vườn, có hoặc không có căn nhà trong miếng đất (có sẵn nhà thì tốt hơn). tổng cộng diện tích không dưới 400 m2
d.- trong khu vực có dân cư, vừa phải, hoặc đông (nghĩa là không quá thưa thớt dân cư)
e.- gần bờ sông thì tốt hơn, nhưng không phải là điều kiện nhất định phải có
Lý do:
f.- để ở vui thú điền viên (tôi đã về hưu); có hàng xóm chạy qua chạy lại, vài bữa đi nghe hát vọng cổ
g.- chạy tới chạy lui những địa điểm gần đó như Vĩnh Long, Bạc Liêu, Sóc Trăng, Cà Mau, Châu Đốc, etc.
Điều này có nghĩa là nếu các bác thấy mua ở chỗ khác tốt hơn (như Gò Vấp, Hóc Môn, Long An, etc.), tôi sẽ lắng nghe.
Xin cám ơn
Gần ĐH Cần Thơ có dự án rất lớn... xung quoanh có cái hồ to... đang làm dự án, em không biết tên dự án là gì... bác nào biết cho em xin cái tên :)
Bác chủ thớt muốn nhà+đất không dưới 400m2 và gần, hoặc trong trung tâm TP cần thơ, hoặc gần trường đại học cần thơ... đặc biệt có hàng xóm chạy qua chạy lại, vài bữa đi nghe hát vọng cổ... thì KHÔNG có rồi... trừ khi bác muốn qua "quán ca cổ" thì có nhiều trong thành phố... nhưng giá đất khá cao... và bác ca thì "mỏi tay" :D
Còn lại, bác có thể nhờ bác 3 Bánh chở đi dọc đường đi Cảng Cái Cui hướng đi Cù Lao Dung ( Sóc Trăng)... đường xá tốt, môi trường không khí tốt, còn giữ được lối sống Nam Bộ... hai bên đường có bán trái cây theo mùa... (nhưng phải xa khu công nghiệp)... thì sẽ phù hợp với nhu cầu bác... còn " wire or wireless" thì hãy sử dụng theo cách của bạn 3G Dzịtel thì vừa lên Skype với bà con bên Mỹ vừa gồi cho cá dồ ăn... không sao cả :D

Hạng B1
23/5/11
52
0
6
34
@xe3banh: tôi đang ở Mỹ bác à. Khoảng đầu tháng 7 sẽ tới SG, và sẽ ra Cần Thơ; nhưng chương trình cụ thể chưa xác định được. Sẽ thông tin với bác để gặp gỡ ở Cần Thơ khi có thời gian cụ thể hơn.
@Minh Pham: có lẽ bác nói phải. Tôi sẽ phải lập cái thứ tự yêu tiên, chuyện nào cần, chuyện nào không có cũng được. Tôi sẽ phải nhờ nhiều đến mợ Hạnh và bác xe3banh để hiểu biết rõ hơn TP Cần Thơ và những khu vực phụ cận.

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
tran.hungvn nói:
@xe3banh: tôi đang ở Mỹ bác à. Khoảng đầu tháng 7 sẽ tới SG, và sẽ ra Cần Thơ; nhưng chương trình cụ thể chưa xác định được. Sẽ thông tin với bác để gặp gỡ ở Cần Thơ khi có thời gian cụ thể hơn.
@Minh Pham: có lẽ bác nói phải. Tôi sẽ phải lập cái thứ tự yêu tiên, chuyện nào cần, chuyện nào không có cũng được. Tôi sẽ phải nhờ nhiều đến mợ Hạnh và bác xe3banh để hiểu biết rõ hơn TP Cần Thơ và những khu vực phụ cận.
Hihi, trăm nghe không bằng mắt thấy, bác tran.hungvn nên đi 1 vòng rồi sẽ biết thêm nhiều thông tin. Em không có kiến thức gì trong vụ này, bác xe3banh chắc là rành lắm, vậy nên em kính mời bác xe3banh tiếp khách quý trước, em lót dép nghe ngóng, có gì cần em chạy vặt thì cứ sai em nhé.

Hạng B1
23/5/11
52
0
6
34
@xe3banh: chào bác. Tôi định PM cho bác, nhưng ôtosaigon nói:

"You won't be able to send PMs until you have ...
  • been a member for at least 30 day(s);
  • made a total of 30 post(s);
  • earned at least 0 point(s) for post scores (based on the ratings on your posts);
  • earned at least 0 reward point(s);
You have been a member since 5/23/2011, with 17 posts, a score of 0, and 14 reward points."

1.- mấy cái bullets đó có lẽ nên thêm chữ "and" at the end of the bullet; để người ta hiểu là phải hội đủ mọi điều kiện, chứ không phải một trong những điều kiện.
2.- Ai là người, và dựa theo tiêu chuẩn nào để đánh giá "the ratíng on your posts"?

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
tran.hungvn nói:
Thấy bác có cái thớt này trên đường thiên lý, các bác xem bác nào có giúp bác đó được không???
http://www.otosaigon.com/forum/TP-HCM-đi-miền-Tây-Vĩnh-Long-Cần-Thơ-vv-m3266190.aspx
@tran.hungvn: thật ra em là người Cần Thơ đó, nhưng lên SG hơn 20 năm rồi, xem ra mất gốc :D... việc đất đai ở Cần Thơ không rành, nhưng thực tế là vậy. Nếu không ai đi với bác về Cần Thơ... thì em có thể chở bác xuống Cần Thơ, nhưng không đi lâu với bác được... tức là phải có " thổ địa" ở Cần Thơ đón bác Ví dụ Bác xe3banh, Mợ Hạnh thôi... kẹt lắm thì em cho bác "mượn xe và tài xế" 2 ngày hoặc bác xuống Cần Thơ cần xe thì em cho mấy thằng em nó chở bác... không PM được thì bác đừng ngại email em [email protected] ... thấy email vậy chứ không tuyển dụng gì hết nhe, cần thêm thông tin đi lại thì bác cứ email em.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Minh Pham nói:
tran.hungvn nói:
Thấy bác có cái thớt này trên đường thiên lý, các bác xem bác nào có giúp bác đó được không???
http://www.otosaigon.com/forum/TP-HCM-đi-miền-Tây-Vĩnh-Long-Cần-Thơ-vv-m3266190.aspx
@tran.hungvn: thật ra em là người Cần Thơ đó, nhưng lên SG hơn 20 năm rồi, xem ra mất gốc :D... việc đất đai ở Cần Thơ không rành, nhưng thực tế là vậy. Nếu không ai đi với bác về Cần Thơ... thì em có thể chở bác xuống Cần Thơ, nhưng không đi lâu với bác được... tức là phải có " thổ địa" ở Cần Thơ đón bác Ví dụ Bác xe3banh, Mợ Hạnh thôi... kẹt lắm thì em cho bác "mượn xe và tài xế" 2 ngày hoặc bác xuống Cần Thơ cần xe thì em cho mấy thằng em nó chở bác... không PM được thì bác đừng ngại email em [email protected] ... thấy email vậy chứ không tuyển dụng gì hết nhe, cần thêm thông tin đi lại thì bác cứ email em.

Hạng C
13/1/07
835
0
16
Dã chuyển góp ý của bác Tran Hung cho ban quản trị diễn đàn.Bác này khéo lo quá,khi nào bác về đến SaiGon mời bác giao lưu với anh em ở thành phố xong về Cần thơ với em,còn cách liên lạc bác cứ viết ở đây hoặc mở thớt mới mời anh em diễn đàn này tại địa chỉ ....ngày.....giờ, kinh phí do quốc vương campuchia tài trợ.Mợ Hạnh ở đây là vip tụi em đâu dám sai vặt.Để tụi em xem có việc gì hổng kham nổi nhờ mợ 1 lần vậy.

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
bravia nói:
Minh Pham nói:
Nếu không ai đi với bác về Cần Thơ... thì em có thể chở bác xuống Cần Thơ, nhưng không đi lâu với bác được... tức là phải có " thổ địa" ở Cần Thơ đón bác ....
Bác Bravia khen giề, tiếp khách đê, dẫn khách về CT roài off mini ở CT luôn nhen ? Có bác Minh Phạm hộ tống, bác xe 3 bánh bảo kê , em thì lót tót làm chân sai vặt ... ây dà, cái ộp này coi mòi xôm à nghen ...
xe3banh nói:
Dã chuyển góp ý của bác Tran Hung cho ban quản trị diễn đàn.Bác này khéo lo quá,khi nào bác về đến SaiGon mời bác giao lưu với anh em ở thành phố xong về Cần thơ với em,còn cách liên lạc bác cứ viết ở đây hoặc mở thớt mới mời anh em diễn đàn này tại địa chỉ ....ngày.....giờ, kinh phí do quốc vương campuchia tài trợ.Mợ Hạnh ở đây là vip tụi em đâu dám sai vặt.Để tụi em xem có việc gì hổng kham nổi nhờ mợ 1 lần vậy.
Hihi, em ủng hộ vụ off mini ở CT lắm nè, nhờ bác xe 3 bánh huy động anh em CT ra mặt nhé
Bác tran.hungvn khi nào chốt được thời gian ở CT thì mở thớt ới anh em giờ giấc, may có bác thì em còn có cơ hội biết mặt anh em osers CT chứ trước giờ em chỉ biết là có mà không biết có ai, có bao nhiêu.
Em chỉ làm được mấy việc vặt thôi bác xe 3 bánh ơi , tuy không phải osin chuyên nghiệp nhưng khi cần dùng thì nhảy vào làm cũng khí thế lắm ( mà chả biết được việc gì hông) bác cứ sai em, đừng ngại hihi

Last edited by a moderator:
MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
hôm nay mới thấy cái thớt này, lại có bác xe3banh & mợ Hạnh tư vấn nữa thì bác tran.hungvn có thể yên tâm tìm hiểu về đất Cần thơ, nhưng em có ý kiến nhỏ như thế này
theo em với tuổi bác khi về hưu thì cũng nên có công việc gì đó nhẹ nhẹ làm để đở buồn, vì cũng có vài ông bạn già về hưu thì cũng tìm việc gì đó làm để tránh thời gian ở không sanh chuyện đi nhậu nhẹt, theo em bác tìm khu đất cặp ờ sông Hậu mở trang trại vừa vừa , đào vài ao thả cá, trồng mớ trái cây, mùa nào cũng có, nhiều quá thì bán, ít thì chia cho bà con xòm giềng ăn lấy thảo, cá thì vô lứa bán thêm thu nhập, lấy tiền dùng làm từ thiện. Như vậy vừa có công việc để làm & LO :D, vừa giải quyết công ăn việc làm cho vài người dân ở xóm .
Ông già em cũng nghĩ hưu lâu rồi, ít tiền nên ông cụ mua miếng vườn nhỏ ở Mái Dầm, cất cái nhà nhỏ để đó, cứ vài ngày 2 ông bà lái xe xuống thăm vườn, hái vài trái bưởi về cho con cháu, bạn bè ...rồi lai rai với xóm giềng ở đó, vậy mà thấy ông cụ vui lắm ( tính ra mấy trái bưởi đó mắc trời thần luôn :D , vì toàn mướn người chăm sóc giử gìn mà)
Còn em có cái thú là cuối tuần đi thăm mấy cái ao nuôi cá tra, suốt tuần ru rú trong phòng thứ bảy hoặc chủ nhật mà được lội vòng vòng mấy ao nuôi cá, rồi vô ăn cơm với anh em coi ao giửa ba bề sông nước, thiệt tình nó ngon hơn là vô nhà hàng :)
vài hàng góp thêm để bác rộng đường lựa chọn & cũng mong miền Tây có thêm người con xa quê về với quê mẹ

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
MDF nói:
Ông già em cũng nghĩ hưu lâu rồi, ít tiền nên ông cụ mua miếng vườn nhỏ ở Mái Dầm, cất cái nhà nhỏ để đó, cứ vài ngày 2 ông bà lái xe xuống thăm vườn, hái vài trái bưởi về cho con cháu, bạn bè ...rồi lai rai với xóm giềng ở đó, vậy mà thấy ông cụ vui lắm ( tính ra mấy trái bưởi đó mắc trời thần luôn :D , vì toàn mướn người chăm sóc giử gìn mà)
Còn em có cái thú là cuối tuần đi thăm mấy cái ao nuôi cá tra, suốt tuần ru rú trong phòng thứ bảy hoặc chủ nhật mà được lội vòng vòng mấy ao nuôi cá, rồi vô <span style=""color: #ff0000;"">ăn cơm với anh em coi ao giửa ba bề sông nước</span>, thiệt tình nó ngon hơn là vô nhà hàng :)
vài hàng góp thêm để bác rộng đường lựa chọn & cũng mong miền Tây có thêm người con xa quê về với quê mẹ
Cái đo đỏ của bác nói làm em thèm quá ... sắp già rồi nên nhìu khi em cũng cám cảnh bon chen ...
Bác MDF này có ao nuôi cá ở đâu vậy ? Hay hôm ộp CT sắp tới bác cho anh em osers mượn cái bè cái chòi giữa ao bác đang nói cái đỏ đỏ được hem ạ ?

Status
Không mở trả lời sau này.