Thảo Luật Chung tư vấn BDS ở cần thơ

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
13/1/07
835
0
16
Úi giời,bác Tùng này vừa làm cty,mở cây xăng,bây giờ nuôi thêm bầy cá,vậy lâu lâu nhớ mở tủ xốc lên kẻo tiền nó mục nhé .
MDF nói:
hôm nay mới thấy cái thớt này, lại có bác xe3banh & mợ Hạnh tư vấn nữa thì bác tran.hungvn có thể yên tâm tìm hiểu về đất Cần thơ, nhưng em có ý kiến nhỏ như thế này
theo em với tuổi bác khi về hưu thì cũng nên có công việc gì đó nhẹ nhẹ làm để đở buồn, vì cũng có vài ông bạn già về hưu thì cũng tìm việc gì đó làm để tránh thời gian ở không sanh chuyện đi nhậu nhẹt, theo em bác tìm khu đất cặp ờ sông Hậu mở trang trại vừa vừa , đào vài ao thả cá, trồng mớ trái cây, mùa nào cũng có, nhiều quá thì bán, ít thì chia cho bà con xòm giềng ăn lấy thảo, cá thì vô lứa bán thêm thu nhập, lấy tiền dùng làm từ thiện. Như vậy vừa có công việc để làm & LO :D, vừa giải quyết công ăn việc làm cho vài người dân ở xóm .
Ông già em cũng nghĩ hưu lâu rồi, ít tiền nên ông cụ mua miếng vườn nhỏ ở Mái Dầm, cất cái nhà nhỏ để đó, cứ vài ngày 2 ông bà lái xe xuống thăm vườn, hái vài trái bưởi về cho con cháu, bạn bè ...rồi lai rai với xóm giềng ở đó, vậy mà thấy ông cụ vui lắm ( tính ra mấy trái bưởi đó mắc trời thần luôn :D , vì toàn mướn người chăm sóc giử gìn mà)
Còn em có cái thú là cuối tuần đi thăm mấy cái ao nuôi cá tra, suốt tuần ru rú trong phòng thứ bảy hoặc chủ nhật mà được lội vòng vòng mấy ao nuôi cá, rồi vô ăn cơm với anh em coi ao giửa ba bề sông nước, thiệt tình nó ngon hơn là vô nhà hàng :)
vài hàng góp thêm để bác rộng đường lựa chọn & cũng mong miền Tây có thêm người con xa quê về với quê mẹ

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
Vậy là bác chủ thớt an tâm, nếu bác đi cùng em thì em sẽ chở thẳng đến vườn bưởi nhà bác MDF, em lấy một bao bưởi làm lộ phí đi đường thôi. Nghe đồn Ông cụ bác MDF là trùm ca cổ đó, không biết bác có duyên được nghe Ông cụ ca không...đó là số phần của bác, nếu không thì bác nhờ MDF chở bác đi nghe ca cổ cũng được :).
@xe3banh: vụ cuối tuần đi thăm cá này tui nghi lém nghe :)

Hạng B1
23/5/11
52
0
6
34
Chào các bác:
Trước hết là xin cám ơn các bác nhiều lắm. Sau nữa là cho phép tôi trình bầy thêm về việc này.

1.- Tôi có dự định mua một miếng đất ở Cần Thơ như đã nói ở trên
2.- Tôi về SG sáng sớm ngày 8 tháng 7
3.- Tôi rời VN về lại Mỹ ngày 11 tháng 8
4.- Tôi sẽ ở SG, Cần Thơ, Hà Nội, và đi chơi một vài chỗ khác

Bốn điểm ở trên không thay đổi, nhưng tôi có một vấn đề là không chủ động được lịch trình của mình; nghĩa là tôi không biết cụ thể ngày giờ nào đi Cần Thơ, Hà Nội, và sẽ ở đó bao lâu. Khoảng 2 tuần trước, tôi nghĩ là tôi có thể đi Cần Thơ vào ngày 8, hoặc 9 tháng 7, và đi ngang Đà Nẵng, Quảng Ngãi, Nha Trang cuối tháng 7. Nhưng hiện giờ thì chương trình đó cũng chỉ lờ mờ thôi.

Các bác nhiệt tình và rất là rộng rãi giúp đỡ tôi, mà tôi lại chỉ có thông tin lờ mờ, thì thiệt là vô lý hết sức. Xin các bác thông cảm và thứ lỗi.

@Minh Pham: nếu thuận tiện cho bác thì tôi mới dám đi nhờ bác tới Cần Thơ. Tôi cũng đang dò hỏi vé máy bay SG – CT (theo như chỉ dẫn của mợ Hạnh) trong trường hợp ngày giờ đi không thuận tiện cho bác. Bác là người Cần Thơ, đi với bác thế nào cũng học hỏi được nhiều.

@xe3banh, @Hanh.Pham: khi có được ngày giờ, bác và mợ giúp cho địa điểm off mini.

@MDF: bác nói cái vụ làm thêm một chút gì là đúng lắm. Nhưng sợ là tôi không có khả năng chăm sóc (hoặc nhờ người chăm sóc) một mảnh vườn lớn đâu. Còn cái vụ ăn cơm với anh em giữa ba bề sông nước thì quả là thiên đường, đặc biệt nếu được ông cụ bác cho một vài câu…

Hạng C
13/1/07
835
0
16
Dạ,vậy để em mạn phép xếp lịch chuyến về quê hương của bác như sau :
Sáng 8/7 xuống máy bay đi quanh Saigon 1 vòng xong qua Phú Mỹ Hưng ở tạm cái chuồng của em(nếu bác hổng có người thân tại Saigon);chiều tối họp mặt tại cái quán nào đó bên quận 7 cùng anh em OSFI(dầu gì cũng phải ra mắt các bác trong này).
Nếu bác hổng có quyến luyến mợ nào ở thành phố thì ngày 9/7 em cõng bác du hí Cần Thơ,bao giờ chán mấy ông nông dân miền Tây thì em trả bác về Sài thành vậy.Khúc còn lại bác tự biên tự diễn nhé.

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
xe3banh nói:
Sáng 8/7 xuống máy bay đi quanh Saigon 1 vòng xong qua Phú Mỹ Hưng ở tạm cái chuồng của em(nếu bác hổng có người thân tại Saigon);chiều tối họp mặt tại cái quán nào đó bên quận 7 cùng anh em OSFI(dầu gì cũng phải ra mắt các bác trong này).
Nếu bác hổng có quyến luyến mợ nào ở thành phố thì ngày 9/7 em cõng bác du hí Cần Thơ,bao giờ chán mấy ông nông dân miền Tây thì em trả bác về Sài thành vậy.Khúc còn lại bác tự biên tự diễn nhé.

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
xe3banh nói:
Bác 3banh rất nhiệt tình.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
thế là 8/7OSFI có Off chai rồi. Em nể các bác nhà mình quá.

Hạng B1
23/5/11
52
0
6
34
@xe3banh: cám ơn tấm lòng của bác. Sau khi về tới SG tôi mới biết sơ sơ lịch trình của mình; lúc đó sẽ thông tin cho bác (qua cái thread này?) để gặp gỡ, và nhất là để gặp mặt các bác trên cái thread này.

@Hanh.Pham, @vankhankktpn, @bravia: xin lỗi các bác là thời giờ vẫn chưa được xác định. Có khả năng, mặc dù nhỏ, tôi phải đi Hà Nội chiều ngày 8 tháng 7. Nếu không phải đi, tối đó, cho phép gặp các bác.

Xin phép hỏi ngoài lề một chút. Tôi thấy người ta dùng từ “chai” để chỉ số tiền (hình như là trên bạc triệu). Bác bravia nói “off chai” nghĩa là như thế nào?

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
tran.hungvn nói:
@xe3banh: cám ơn tấm lòng của bác. Sau khi về tới SG tôi mới biết sơ sơ lịch trình của mình; lúc đó sẽ thông tin cho bác (qua cái thread này?) để gặp gỡ, và nhất là để gặp mặt các bác trên cái thread này.

@Hanh.Pham, @vankhankktpn, @bravia: xin lỗi các bác là thời giờ vẫn chưa được xác định. Có khả năng, mặc dù nhỏ, tôi phải đi Hà Nội chiều ngày 8 tháng 7. Nếu không phải đi, tối đó, cho phép gặp các bác.

Xin phép hỏi ngoài lề một chút. Tôi thấy người ta dùng từ “chai” để chỉ số tiền (hình như là trên bạc triệu). Bác bravia nói “off chai” nghĩa là như thế nào?
Off chai----> tụ tập để nhậu ( hình tượng chai beer) là chính.
Việt Nam từ lóng 1 chai là 1 triệu VNĐ = 50 usd. Hội ọp chai của AE diễn đàn OS đa phần là kinh phí cam pu chia ( chia sẻ) ,bác đừng quá bận tâm. Vui là chính mà.

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
tran.hungvn nói:
OFf chai nghĩa là có cụng ly ( chai bia) đó bác, hihi ...

Status
Không mở trả lời sau này.