Thảo Luật Chung tư vấn BDS ở cần thơ

Status
Không mở trả lời sau này.
MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
Hanh.Pham nói:
Cái đo đỏ của bác nói làm em thèm quá ... sắp già rồi nên nhìu khi em cũng cám cảnh bon chen ...
Bác MDF này có ao nuôi cá ở đâu vậy ? Hay hôm ộp CT sắp tới bác cho anh em osers mượn cái bè cái chòi giữa ao bác đang nói cái đỏ đỏ được hem ạ ?

việc này cũng không khó lắm đâu mợ Hạnh, chỉ có điều phải đi cano xuống tới Đại Ngải, không biết có phù hợp lịch trình với anh em không

xe3banh nói:
Úi giời,bác Tùng này vừa làm cty,mở cây xăng,bây giờ nuôi thêm bầy cá,vậy lâu lâu nhớ mở tủ xốc lên kẻo tiền nó mục nhé

ráng làm mua thêm tí sửa cho con nó bú bác ơi, có dư dả gì đâu mà có tiền để trong tủ :D

Minh Pham nói:
Vậy là bác chủ thớt an tâm, nếu bác đi cùng em thì em sẽ chở thẳng đến vườn bưởi nhà bác MDF, em lấy một bao bưởi làm lộ phí đi đường thôi. Nghe đồn Ông cụ bác MDF là trùm ca cổ đó, không biết bác có duyên được nghe Ông cụ ca không...đó là số phần của bác, nếu không thì bác nhờ MDF chở bác đi nghe ca cổ cũng được :).
@xe3banh: vụ cuối tuần đi thăm cá này tui nghi lém nghe :)
Sao cái bác này biết vụ này nữa ta, không biết phải dân Phạm Nguyễn ko vậy :D

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Bác TrHung vô tư đi , Ông ba Bánh, là đại ca MT đúng gốc , Ổng nói sao là mần vậy kg khách sáo đâu .( Đại đa số ae trong OS vậy kg hà bác ơi , Bác lại là TV lớn tuổi nên anh em quý lắm sẵn sàng giúp bác hết khả năng ...) Nói là ọp chai nhưng kg nặng nề vấn đề nhâụ nhẹt đâu ai uống đc nhiu thì uống , kg uống thì ngồi ....coi cũng đc .:D.

Hạng B1
23/5/11
52
0
6
34
@Hanh.Pham, @vankhankktpn, @MDF, @phongluu: cám ơn đã giải thích. Cũng còn một số chữ, tiếng viết tắt tôi vẫn không hiểu; phải google. Người Việt, phải tra từ điển Việt để hiểu tiếng Việt; nhiều khi cũng thấy nhoi nhói trong lòng. Chữ thì đọc được, nhưng nghĩa đã rơi rụng đi từ bên bờ đại dương này qua bờ kia. Cái post đầu tiên, tôi ráng viết như là một người trong nước, nhưng cũng không xong. Có lẽ trong các câu chữ của mình, cái hơi hướng Việt Nam bị gió cuốn đi; cái còn lại chỉ là những chữ với nghĩa; nhưng cái hồn thì không còn nữa. Mong sẽ gặp các bác, ở trong cái không khí ấm cúng của SG.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Bác TrHung yên tâm đi , Bác kg phải là trường hợp cá biệt đâu.Đa số người Việt sống xa quê lâu năm và ở thế hệ của Bác đều hay có cảm giác như vậy khi tiếp xúc qua mạng với giới trẻ VN trong nước .
Tôi laị đoán mò nha .:D Bác chắc là người SG , Sinh thời thập niên 40 ( bên này gọi là 4x ) .Nếu đúng vậy bác là trưởng lão trong này rồi đó. Trong 60.000 thành viên OS chắc bác thuộc top ten lão làng .Kính bác trước 1 ly.:D
AE trong OS đa số thuộc thế hệ 7x và 8x .nên cách viết cũng trẻ trung hơn , từ từ bác sẽ quen dần .:D Nếu bác cần chia sẻ gì thêm cứ yêu cầu tôi sẽ sẵn sàng . ( Sau 50 bài viết , có bằng B1 ,bác sẽ sử dụng được chức năng PM trong diễn đàn để trao đổi riêng trực tiếp với từng TV khi cần .) Tạm thời cứ trao đổi trong thớt này bác nhé . Chúc Bác vui khỏe .:D

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
Mỹ bây giờ tăng tuổi nghĩ hưu rồi, từ 65-67 thì phải... trừ trường hợp nghỉ hưu "non"... em nghĩ bác Hùng phải 65 mùa xuân rồi :D
Hy vọng bác về Sài gòn off "hội người già OS" thì cho em tham gia... em cũng sắp hưu non rồi :)

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
MDF nói:
việc này cũng không khó lắm đâu mợ Hạnh, chỉ có điều phải đi cano xuống tới Đại Ngải, không biết có phù hợp lịch trình với anh em không
Lịch trình anh em thì em không biết bác ạ, nhưng chỗ này em cũng khá rành nè ... em hay đi đường bộ Nam Sông Hậu hihi ...

tran.hungvn nói:
@Hanh.Pham, @vankhankktpn, @MDF, @phongluu: cám ơn đã giải thích. Cũng còn một số chữ, tiếng viết tắt tôi vẫn không hiểu; phải google. Người Việt, phải tra từ điển Việt để hiểu tiếng Việt; nhiều khi cũng thấy nhoi nhói trong lòng. Chữ thì đọc được, nhưng nghĩa đã rơi rụng đi từ bên bờ đại dương này qua bờ kia. Cái post đầu tiên, tôi ráng viết như là một người trong nước, nhưng cũng không xong. Có lẽ trong các câu chữ của mình, cái hơi hướng Việt Nam bị gió cuốn đi; cái còn lại chỉ là những chữ với nghĩa; nhưng cái hồn thì không còn nữa. Mong sẽ gặp các bác, ở trong cái không khí ấm cúng của SG.
Ôi, em dùng từ việt bị teen hóa quá đáng nên làm khó bác tran.hung. Mai mốt em sẽ cố gắng nói chuyện nghiêm chỉnh, em hứa ạ.
Minh Pham nói:
Mỹ bây giờ tăng tuổi nghĩ hưu rồi, từ 65-67 thì phải... trừ trường hợp nghỉ hưu "non"... em nghĩ bác Hùng phải 65 mùa xuân rồi :D
Hy vọng bác về Sài gòn off "hội người già OS" thì cho em tham gia... em cũng sắp hưu non rồi :)
Ối, trước em 10 khóa = hơn 10 tuổi. Non gì mà non dữ vậy anh ?

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
tuando nói:
Không sớm quá đâu ... Em cũng đang chuẩn bị về hưu đây ...
Thôi xong Các bác về hết em ở lại chơi với ai .:D

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
Hay bác Tranhung.vn xem chỗ này còn "lô số 9" to nhất nè... khoảng 180.000 USD, mấy lô nhỏ thì 1/2 giá ( chưa có nhà; em đang "đánh dấu lô 12"), ... làm điểm off chai cho "hội người cao tuổi OS" luôn, em làm hàng xóm xin "ké" tí... Khu này rẻ hơn Hóc Môn, Gò Vấp nhưng vẫn cò mang "đậm" làng quê... còn cải lương không biết dân Cần Được Long An có "khoái" vụ này không ta, hay chỉ khoái rượu "Gò Đen"
... Còn muốn off chai mấy bác Phú Mỹ Hưng thì lái xe 30 phút, Còng về Cần Thơ thì 3 giờ, sau này Cao Tốc Cần Thơ- Trung Lưng xong thì ... vụ muốn nghe ca cổ thì tốn 2 tiếng

http://www.otosaigon.com/forum/Làng-biệt-thự-vườn-ngoại-ô-Gia-Phú-Viên-đầu-tư-và-hưởng-thụ-m3279178.aspx
@ Mợ Hạnh, Tuando: không còn trẻ đâu... em đã lên kế hoạch và thực hiện về hưu 3 năm trước rồi... đang đi đúng hướng hy vọng 2 năm nữa vừa đẹp :)
@ Bác Phongluu: tại bác thích phong lưu nên luôn muốn mình trẻ mãi không già thôi...

Status
Không mở trả lời sau này.