Thảo Luật Chung tư vấn BDS ở cần thơ

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
phongluu nói:
Cám ơn Bác HanhPham đã thấu hiểu nỗi lòng và trả lời hộ .:D
Tôi nghĩ nếu bác ấy muốn cũng dễ dàng thôi mà ( chịu khó đọc vài thớt và trả lời hay hỏi trong các lĩnh vực mà bác ấy quan tâm chỉ vài ngày là có cái B1 liền hà ) ví dụ mở thớt ( Lương giảng viên đại học ở VN giờ bao nhiêu ? Nghĩ gì về việc dạy và học tại VN với kinh nghiệm của các bác. v.v....? :D )
<span style=""color: #000080;"">Bác nói chính xác, nhiều bác mới gia nhập hồi tháng 3, tháng 4 năm nay mà bây giờ đã lên B1, B2 rồi ! Công nhận các bác này có thuộc hàng "đại gia", lên đây chém gió dạng luyện thi đại học siêu tốc ! (Em đùa 1 tí cho vui ! He..he.. :D Mà quả thật nếu thread & forum mà kô có các bác này thì đâu còn OS nữa!)</span>

Hạng B1
23/5/11
52
0
6
34
@xe3banh: đây là Trường Đại Học Khoa Học Xã Hội và Nhân Văn, bác à. Cám ơn bác có ý giới thiệu. Để tôi nói chuyện với người bạn ở trường Nhân Văn xem có cần thêm giúp đỡ gì không. Còn về trường hợp bà con của bác và tôi là coi như lưu thông hai chiều; thật sự là chuyện tốt. Vé về VN tôi có rồi; chỉ có chương trình ở VN là còn lù mù thôi.

@allmen…: tôi không PM được, sẽ thông tin cho bác qua cái thread này. Đây là Cồn Khương, phải không bác? “Cồn Khương (thuộc phường Cái Khế, quận Ninh Kiều và phường Bùi Hữu Nghĩa, quận Bình Thủy) có vị trí khá độc đáo, một phần nằm dài theo sông Hậu, lại được bao bọc bởi rạch Khai Luông. Cồn Khương chỉ cách trung tâm thành phố con rạch Khai Luông rộng khoảng trăm mét…”.

@MDF: cám ơn bác. Tôi sẽ thông báo cho bác trên cái thớt này, nếu tới lúc đó tôi chưa PM được. Tôi chỉ định làm việc gì nhỏ nhỏ, nhè nhẹ thôi, và càng ít bị ràng buộc, như bác xe3banh khuyến cáo, càng tốt.

Tôi cũng có thể “cheat”. Mỗi lần post, trả lời một người thôi thì sẽ có nhiều posts; nhưng làm vậy cũng kỳ. Cái đề nghị cùa bác phongluu cũng hay; để tôi coi sẽ cần hỏi thêm những gì.

Hạng B1
23/5/11
52
0
6
34
@MDF, @phongluu: khi tôi bấm vào "Nhắn tin", nó nói là tôi cần 30 bài. Nhưng hai bác nói 50 bài. Vậy điều kiện là 30 hay 50 bài?

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Có thể Mod đã chỉnh lại 30 tôi kg chắc nhưng bác cứ post thử tới 30 coi đc hông hén.:D
Nếu có thời gian bác ghé xem OS có nhiều mục rất hay đảm bảo bác sẽ có bài để trả lời hoặc hỏi .....ngưỡng 50 rất dễ vượt qua bác ạ .:D
Kể bác nghe kinh nghiệm tôi hồi đó vào diễn đàn xem cả năm mới có nick và có nick xong thì loáng cái đã mấy ngàn hehe .Đấy là bị xóa bớt cỡ 50% rồi đó.:D riết rồi hôm nào kg vào OS là thấy .....thiếu ....:)

-VÂng đúng rồi bác.Từ trung tâm bắt qua cái cầu bé xíu dài tầm 100m là qua cồn .Tách biệt ồn ào hẳn ( bác lên google map là ra ngay ) .Khi nào bác về thì thông báo em số phone bác ,em sẽ gửi bác số phone để liên lạc và nhắn trước ông anh em!Chúc bác sức khỏe.

Hạng B1
23/5/11
52
0
6
34
@Allmen...: tôi sẽ mua sim card hoặc điện thoại khi về đến sân bay. Sau đó tôi sẽ báo cho bác số điện thoại. Cám ơn bác.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Bác TrHung về thời gian đc bao lâu , cần hỗ trợ gì cứ nói nhá ae OS sẽ SS giúp bác hết khả năng .Nếu thích bác về lập hội hưu trí đi tôi thấy nhiều bác trong FI lăm le về vườn nhiều lắm đó .:D

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
AllMen Are Brothers nói:
-VÂng đúng rồi bác.<span style=""color: #ff0000;"">Từ trung tâm bắt qua cái cầu bé xíu dài tầm 100m là qua cồn </span>.Tách biệt ồn ào hẳn ( bác lên google map là ra ngay ) .Khi nào bác về thì thông báo em số phone bác ,em sẽ gửi bác số phone để liên lạc và nhắn trước ông anh em!Chúc bác sức khỏe.
Bây giờ đi qua Cồn Khương bắng cây cầu này ... hết chơi cầu khỉ rồi :D... thẳng đường Nguyễn Văn Cừ ( nối dài) qua CMT8 ... trước đây là ngã 3... mấy bữa trước thổ địa chở qua được - hôm nay để bảng cấm :D

Bác nào thổ địa Cần Thơ cho em xin giá đất tham khảo nghe; trong cồn Khương có 20 nên biệt thự khoảng 20x70 (1.400m2) - năm 2007 có người quen mua 1.7 triệu/ m2 ( nền biệt thự) này... nghe nói phải "số má" lắm mới lọt vô số 20 này. Có một căn đang xây trị giá 2.5 triệu USD... có nhiều đồ lát bằng vàng nữa :). Mật độ xây dựng chưa nhiều... chắc do đại gia mua để dành thì phải :cool:

Hạng B1
23/5/11
52
0
6
34
@phongluu: lần này tôi về được một tháng, và sẽ đi ra Hà Nội và một vài thành phố khác. Đã về hưu mà còn lập hội thì phải lo chạy cái hội thành ra hết về hưu được rồi ..:) Nói vậy chứ có hội thì có thể cùng nhau làm vài chuyện lặt vặt cho lối xóm.
@Minh Pham: tôi mới download cái bảng giá đất ở Cần Thơ. Tựa của cái tài liệu này là: "Chi tiết mức giá các loại đất tại các quận, huyện trên địa bàn TP Cần Thơ năm 2011". Tôi không hiểu rõ mục đích của cái tài liệu này là gì, và ảnh hưởng của nó với người bán/mua ra sao? Trong tài liệu này, giá đất ở Cồn Khương là 800.000/m2. Nếu bác giải thích được sự liên quan giữa tài liệu này và giá cả trên thị trường thì hay lắm.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
tran.hungvn nói:
@phongluu: lần này tôi về được một tháng, và sẽ đi ra Hà Nội và một vài thành phố khác. Đã về hưu mà còn lập hội thì phải lo chạy cái hội thành ra hết về hưu được rồi ..:) Nói vậy chứ có hội thì có thể cùng nhau làm vài chuyện lặt vặt cho lối xóm.
@Minh Pham: tôi mới download cái bảng giá đất ở Cần Thơ. Tựa của cái tài liệu này là: "Chi tiết mức giá các loại đất tại các quận, huyện trên địa bàn TP Cần Thơ năm 2011". Tôi không hiểu rõ mục đích của cái tài liệu này là gì, và ảnh hưởng của nó với người bán/mua ra sao? Trong tài liệu này, giá đất ở Cồn Khương là 800.000/m2. Nếu bác giải thích được sự liên quan giữa tài liệu này và giá cả trên thị trường thì hay lắm.
cực kỳ đơn giản! Nhưng nói ra thì rất dài bởi có sự chênh lệch. Thôi hôm nào bác về em sẽ giải thích rõ cho bác hiểu

Status
Không mở trả lời sau này.