Thảo Luật Chung tư vấn BDS ở cần thơ

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
23/5/11
52
0
6
34
Sau đây là tóm tắt ý kiến của các mợ, các bác:

Hanh.Pham
A.- Thực sự là nội ô thành phố thì em chỉ bít 1 chỗ chỉ cách bờ sông khúc cầu Nhị Kiều và cầu Nguyễn Trãi chừng 100m đi bộ ( mèo đi bộ chứ không phải đường chim bay nha bác) ... cách cái ao Xáng Thổi mới quy hoạch xong chừng 100m mèo lê la luôn ... nó hơn cái d của Hồng Nhật ở chỗ có sẵn dân cư đông sầm uất òi, gần đủ thứ chốn ăn chơi, hẻm 4m dự phóng 8m, diện tích còn tầm hơn 500m2 tí, mặt tiền 40m bác ạ, nó nằm ngay cục nhưn giữa bến Ninh Kiều và Khu 2 ĐHCT ... em nghe đồn chỗ này giá chừng 14-15t/m2 thôi. Chỗ này em thấy để ở là tuyệt nhất, ít ồn ào mà lại xẹt 3p tới công viên tập thể thao, 5p tới chợ, 6p tới trường mẫu giáo, 7p tới các trường trung học lớn trong thành phố, 10p tới trường đại học, 7p tới khu ăn chơi bãi cát hihi, nhà xây cũ rồi nên mua đất là chính, đập chả tiếc.
B.- Một, Yêu cầu a+b+c+d: bác có thể chọn KDC Hồng Nhật, ngay kế bên Đại Học Y Dược ... hiện giờ được xem là trung tâm thành phố Cần Thơ rồi đó bác. Giá đâu chừng 2.5-3.5t/m2 thôi, tùy mặt đường 4m hay 30m, mỗi nền khoảng 4*25 hay 8*25, dân ở cũng khá khá, có thể mua nhiều nền gộp lại tha hồ trồng rau nuôi gà thả cá do đất nền còn nhiều lắm ạ.
( đường 4m hoặc 30m mà sao chênh lệch nhau có tí tẹo vậy má Hạnh?)
Phonglưu
C.- *Bác gửi hết tiền bạc tài sản vô NH ,mua 1 miếng đát trong vườn ,Càng ít tiền càng tốt 200m2 đất trong xóm như vầy có chỗ chỉ mười mấy hai chục triệu thôi Vườn rộng thì đã có mấy nhà xung quanh để mình ké rồi ,về xóm bác mần con gà mời ông tổ trưởng và vài thanh niên đến nhậu trên cái nền đất chưa có nhà ,sau vài ly thân mật bác tâm sự là " tui già rồi ,giờ dìa hưu ,lãnh đc triệu mấy 1 tháng ....để dành đc gần 1 cây vàng tính mua cái xe đạp , cất cái nhà ,đào cái ao thả cá chơi cho vui ..... nhờ ông tổ tr tư vấn ."

Annam999
D.- Nếu mua tại Cần Thơ thì mua trong bán kính 3km tính từ vùng trung tâm, đừng mua xa quá, an ninh không đảm bảo,dân trí thấp (dân nhậu đánh nhau, vợ chồng cãi nhau... ì sèo)Lại buồn, hơn nữa, bác cũng có tuổi (em đoán) xa bệnh viện là không tốt!

xe3banh
E.- Những yêu cầu của bác thì cách trung tâm 30km vào vùng sâu đều có đủ và có dư như cái tình người đó(có khi mình quên cái giổ nào của ông bà là ông hàng ở xóm trên réo nhắc liên hồi)

Minh Pham
F.- Còn lại, bác có thể nhờ bác 3 Bánh chở đi dọc đường đi Cảng Cái Cui hướng đi Cù Lao Dung ( Sóc Trăng)... đường xá tốt, môi trường không khí tốt, còn giữ được lối sống Nam Bộ... hai bên đường có bán trái cây theo mùa... (nhưng phải xa khu công nghiệp)... thì sẽ phù hợp với nhu cầu bác.

MDF
G.- Ông già em cũng nghĩ hưu lâu rồi, ít tiền nên ông cụ mua miếng vườn nhỏ ở Mái Dầm, cất cái nhà nhỏ để đó, cứ vài ngày 2 ông bà lái xe xuống thăm vườn, hái vài trái bưởi về cho con cháu, bạn bè ...rồi lai rai với xóm giềng ở đó, vậy mà thấy ông cụ vui lắm

AllMen are Brot, ngoc_nguyen
H.- Theo e nghĩ bác mua đất ở cồn Khương ( Cần Thơ) là chuẩn nhất ,tiềm năng tương lai sáng sủa, khu riêng biệt, xung quanh là sông lại ngay trong trung tâm TP qua 1 cái cầu nhỏ,hàng xóm toàn các cụ hưu trí về hưu và làm to trong thành phố!

Vài suy nghĩ sơ khởi.

Coi bộ chữ B và chữ H hợp với nhu cầu của tôi. Chữ A coi cũng được. Chữ C có thể hơi xa trường; nhưng tôi không cần phải tới trường hàng ngày (với giả thuyết là có thể làm một việc gì đó với trường); thành ra chữ C cũng có thể được. Chữ D chắc trùng với B và H. Chữ E và G chắc cùng ý kiến với chữ C. Chữ F chắc phải tới tận nơi coi cho biết cụ thể.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
@ bác Tran.hungvn:
F&G: là một đó, cùng một hướng (khu vực) ... càng xa thành phố ( ĐH Cần Thơ) , thì càng dân dã, càng rẻ :D
B: Em không biết khu Hồng Nhật, nhưng em biết khu Hồng Phát... ( không biết mợ Hạnh có typed nhầm không :D); lúc cầu Cần Thơ vừa khánh thành thi khu này (Đất biệt thự Hồng Phát..., nói biệt thư chứ hình như 7 x20m hay bự hơn chút xíu) hét giá 1ty5 tương đương 70.000 USD. Nhưng hiện tại em không thấy xây dựng gì cả... giữa cánh đồng toàn lau sậy :(
H: thì lý tưởng... nếu bác mua nền biệt thự ( chỉ có 20 nền thỉ tốt)... nhưng có trở ngại là Việt Kiều có được mua đất không thì bác phải cập nhật lại... http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/bat-dong-san/2010/09/3ba20b58/
Nếu như giá của Mợ Ngoc-Nguyen chính xác thì 1 nên 1.400m2 tương đương 14-15 tỷ thì bác phải chuẩn bị 700.000 USD cho đất thôi :)..., bác thêm 300.000 USD nữa xây một cái nhà nữa cho chẵn 1 triệu USD, thì đúng luật luôn " Việt Kiều được mua nhà" :cool:... Nói túm lại bác "xông xênh" về tiền bạc thì nhiều lựa chọn lém :D
Tóm lại: Khoảng tiền bác dự định 'đầu tư' là bao nhiêu.... có phương án dự phòng là "thuê nhà vườn" gần Đại Học Cần Thơ không thay vì mua nhà đất.

Hạng B1
30/3/11
86
0
6
Miền Tây
KHU CỒN KHƯƠNG - CẦN THƠ
Hôm nay trời Cần Thơ trong xanh. Em xách xe lon ton qua khu Cồn Khương chụp dùm bác tran.hungvn vài tấm đây ạ. Em chụp bằng di động nên hình ảnh không được trong trẻo lắm. Các bác thông cảm.​
(Mấy tấm ảnh này em resize hơi nhỏ, để up đc nhiều hình, đỡ tốn diện tích luôn ạ)​
Đường hình trên là đường CMT8. Đi thẳng tới ngã tư đằng trước quẹp phải là đường dưới này. Có cây cầu xa xa đang đặt biển cấm qua khu Cồn Khương đó ạ.​
Cầu này đã cấm, đang sửa phần cầu bên kia, nên không cho bất kỳ xe nào chạy qua. (kể cả xe máy, hay xe đạp)​
tấm dưới này là phần cầu bên kia đang sửa
cấm đi nên em lạng qua cây cầu nhỏ này
cầu này nằm song song với cây cầu đã cấm bên kia

tấm dưới là đường đi vào Cồn Khương, cây cầu nằm bên trái đó ạ (em chạy qua chụp ngược lại).
tấm hình trên đi thẳng quẹo phải là tới con đường bên dưới này
quay qua phải có công ty xây dựng gì ở đây, em chụp luôn

Last edited by a moderator:
Hạng B1
30/3/11
86
0
6
Miền Tây
em đi thẳng là con đường này, có hàng cây to to 2 bên khá đẹp​
có 1 dãy căn biệt thự trên con đường (khu này là ở phía ngoài, em nghĩ toàn kẹ ở)

1 căn khá to
(hình dưới) em quẹo sang con đường khác, đường này cũng nhiều nhà

có vài căn đang xây dựng
có sân bóng mini xa xa

Hạng B1
30/3/11
86
0
6
Miền Tây
tiếp tục đi thẳng vào. hình dưới có quán cafe bên trái. Hình như tên là "Thảo Viên Xanh".​
đi thẳng tiếp

bắt đầu từ đây đi vào, có rất nhiều đất còn trống. Đất có chủ chưa thì em không rõ.
biệt thự này đang xây, em chụp hình ngay đây bị mí chú thợ xây bên trong chọc quá, nên chụp được 1 tấm xa xa nơi đây thôi ạ.
hình dưới này hình như là đang xây nhà hàng
quẹo trái là nhà hàng Cồn Khương
tiếp tục đi thẳng
khu này khá vắng vẻ, đất còn rất nhiều

Hạng B1
30/3/11
86
0
6
Miền Tây
vào đây rất vắng vẻ, rất ít xe qua lại. Có mỗi mình em quơ qua quơ lại chụp hình trên đường này thui.​
khu này sát bờ sông đấy ạ. Em rất thích khu này. Gần sông mát mẻ lắm.
có con sông xa xa...
gần đây có căn này. Em nhìn căn này mê tít thò lò :)
đối diện căn biệt thự màu trắng ở trên là căn biệt thự hình dưới
đây là con đường nằm giữa 2 căn biệt thự đó.
tấm hình dưới có con đường nhỏ. Em thấy vắng vẻ quá nên chỉ chụp từ ngoài vào, không dám chạy vô. Hix hix, các bác thông cảm. Vì khúc này không có ai lai vãng hết ạ. Em cũng hơi nhát.

con đường nhỏ này, cỏ cây mọc um tùm. Thấy không có người qua lại. Em cũng không dám chạy vô. Hình như đi thẳng con đường này là ra phía ruộng lúa của người dân luôn.

Hạng B1
30/3/11
86
0
6
Miền Tây
vào sâu bên trong khá vắng vẻ​
đất trống còn bao la
tấm dưới em chụp là bên phải của con đường phía trên. Chẳng biết lên thổ cư chưa, em thấy còn trồng cây và cải, bắp cũng khá nhiều.

lát đát trong này có vài căn nhà. Đối diện căn nhà đó là vườn táo

Hạng B1
30/3/11
86
0
6
Miền Tây
đường cụt (hình dưới)

hình dưới có mấy chú đang cắt sậy dọn dẹp sạch sẽ. Chắc chuẩn bị làm mống nhà.
em trở ra ngoài
(hình dưới) em thấy có biển bán đất . Hix, xài di động nên không zoom được
em quăng xe, bay vô dí cái bảng đây :D. Em chả biết số này là chủ đất hay cò đất gì đâu nhé. Bác nào khảo giá thì gọi thử. Em cố gắng thu thập nhiều thông tin hình ảnh dùm bác tran.hungvn thôi.
còn đây nữa nà
quẹo sang, làm 1 bô.

Hạng C
13/1/07
835
0
16
Hay quá em,giúp nhiệt tình,đi hổng hú anh mời ly cafe ngồi xếp bằng cặp bờ sông.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
Vậy quân số Cần Thơ có thêm mợ Ngoc_Nguyen, vậy bác Hung về Cần Thơ có nhiều chủ nhà đón tiếp nồng hậu rồi :))

Status
Không mở trả lời sau này.