Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tư vấn công tắc bình phụ.

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn
BS cho em hỏi công tắc mát (phao nổi, chìm: xin lỗi em khong biết mô tả nó như thế nào) ở bình nước phụ có thề tháo ra để kiểm tra được không?

Em loai hoai mãi không biết gở ra như thế nào (không thấy chỉ dẫn), vặn ra hay kéo thẳng ra, em chưa dám mạnh tay (vì sợ bể không có cái mà thay vào).

Em kiểm tra dây điện vào thì đèn báo vận hoạt động tốt, đảo ngược bình lên thì nghe có cục bi chạy lên chạy xuống---> phao nỗi co vấn đề?

Hay BS va các bác có thể chỉ em chổ bán các loại bình cũ này (giá khoảng bao nhiêu) để em về làm demo hoặc cấy cái phao còn tốt vào cái của em

Cám ơn.
PS em vẫn khiểm tra nước thường xuyên, nhưng muốn phục rồi lại chức năng báo đèn nguyên thủy của xe cho nó "pro" vậy mà.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
RE: Tư vấn công tắc bình phụ.

Bình nước làm mát phụ làm gì có công tắc hay điện đóm gì nhỉ [8|]

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Ấy chết, có chứ..... có chứ. Xe em cũ mèm còn có nữa là xe mới.

Đó là công tắc tiếp mát cho đèn báo trong táp lô khi bình phụ bị cạn nước. Có thể xe của bác không được trang bị thứ này hoặc là bác chưa để ý đó thôi.
Maxi

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

bình nào chẳng là bình,sao bác không kiếm bình bất kì mà lắp:D

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Theo em biết thì cái "phao" (loại có cảm biến!) đó không tháo ra được bác ạ, hình như nó lại ... to hơn cái ống đổ nước vào mới quái [8|], em cũng chưa bao giờ thử tháo nó ra cả! :)
Bình cũ dạng đó thì chắc là phải lang thang ra Hùynh Mẫn Đạt kiếm thôi chứ biết ở đâu bán bi chừ ! [&:]
@ Nho-vo : Ở VN ta toàn là xe đời cao nhưng "Bèo" về tính năng, có nhiều cái rất nhỏ nhưng xe mắc tiền ve cũng không trang bị. Xe SX ở Mỹ có ti tỉ cái hay, dù là chỉ 8x cũng đầy ặc đồ chơi rùi !
Liệt kê vài món đồ chơi con Maxima của bác Maxi cho các bác sợ : Auto Seatbelt, chỉnh phuộc cao thấp bằng điện, Đèn soi ổ khóa cửa ([8|]), đèn báo nắp xăng, Capo, két nước, đồng hồ Volt, đồng hồ áp suất dầu,. v.v... và v.v....!:D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Đã kể thì kể luôn cho đủ bầy đàn : Còi báo quên đèn , cảm biến gạt nước mưa , còi báo cửa hở , đèn báo đường trơn , điều khiển ghế có nhớ , đồng hồ tính tiêu hao xăng trung bình , đồng hồ báo tốc độ kinh tế nhất , đồng hồ báo áp suất lốp xe , đồng hồ tất cả các loại nhiệt độ trong và ngoài xe , khóa chống say rượu , cảm biến chống ngủ gật , gương hậu thông minh , Tempomat ....

Rồi đây xe SX ở Trung Quốc nhập vô VN cũng có tỷ cái xanh xanh đỏ đỏ hay vô cùng ...trừ cái máy !:D:D:D

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Theo em biết thì cái "phao" (loại có cảm biến!) đó không tháo ra được bác ạ, hình như nó lại ... to hơn cái ống đổ nước vào mới quái , em cũng chưa bao giờ thử tháo nó ra cả!
Bình cũ dạng đó thì chắc là phải lang thang ra Hùynh Mẫn Đạt kiếm thôi chứ biết ở đâu bán bi chừ !

Thôi đành vậy, em sẽ đi kiếm thêm.