Hạng D
3/3/16
1.500
2.675
113
39
Lắc thì em đồng ý rồi bác, chạy càng chậm càng lắm, ở đây là tay lái đó bác, em giữ nó mỏi quá, nhiều khi sợ nó sàng vô con lươn hoặc sàng qua phía container á
vậy bác mượn con FE khác của hãng (xe lái thử) chạy lại đoạn kia xem có bị không?

mình đi Forester thấy cũng bị lắc quá trời nè. khi đường xấu thì sẽ có nhiều lực tác dụng đủ chiều lên bánh lái -> nó dẫn ngược lên vô lăng là bình thường mà. nếu hãng triệt tiêu cái này thì dân tình lại than lái không cảm giác

Tập Lái
26/7/22
20
7
3
43
vậy bác mượn con FE khác của hãng (xe lái thử) chạy lại đoạn kia xem có bị không?

mình đi Forester thấy cũng bị lắc quá trời nè. khi đường xấu thì sẽ có nhiều lực tác dụng đủ chiều lên bánh lái -> nó dẫn ngược lên vô lăng là bình thường mà. nếu hãng triệt tiêu cái này thì dân tình lại than lái không cảm giác
vậy hả bác, lắc thì em ko lo, chỉ sợ chạy nó sàng kiểu đó nó phang vào con lươn thì em tèo

Hạng B1
16/10/14
86
71
18
43
chở nhân viên hãng đi test thực tế luôn, nếu ko tìm ra nguyên nhân, cứ ra garage ngoài uy tín 1 chút test lại sẽ ra, vì lái xe ko mỏi như bạn nói đâu

Tập Lái
21/3/22
7
8
3
44
Anh xem thử vỏ mòn có đều không. Nếu mua xe cũ gặp chủ không đảo vỏ thì khả năng mòn vỏ trước bên phụ sau một thời gian rất cao, vì đường lộ thường nghiêng về bên phải để thoát nước nên bên đó mòn nhanh hơn. Xe mình hơn 10 tuổi, chạy đường thẳng không giữ vô lăng thì xe vẫn đi thẳng. Hãng nào mà nói xe sàng lắc là bình thường thì thật là lạ.

Hạng B2
26/8/08
259
2.030
93
Hà Nội
Bệnh chung của EV, nhưng e thay 4 quả lốp A/T của Toyo vào cái là hết lắc luôn, chạy êm mượt cực kỳ, mỗi tội giá hơi chát tí ( gần 20 củ),

• Wow
Reactions: Phuclehoang
Tập Lái
26/7/22
20
7
3
43
Anh xem thử vỏ mòn có đều không. Nếu mua xe cũ gặp chủ không đảo vỏ thì khả năng mòn vỏ trước bên phụ sau một thời gian rất cao, vì đường lộ thường nghiêng về bên phải để thoát nước nên bên đó mòn nhanh hơn. Xe mình hơn 10 tuổi, chạy đường thẳng không giữ vô lăng thì xe vẫn đi thẳng. Hãng nào mà nói xe sàng lắc là bình thường thì thật là lạ.
chạy đường thẳng, bằng phẳng thì ko sao bác ạ. Chỉ khúc nào gồ ghề hoặc nghiêng thì em ghì tay lái hơi mệt, nó có dấu hiệu sàng qua sàng về hoặc sàng hẳn qua 1 bên nên cũng hơi ớn

Tập Lái
26/7/22
20
7
3
43
Bệnh chung của EV, nhưng e thay 4 quả lốp A/T của Toyo vào cái là hết lắc luôn, chạy êm mượt cực kỳ, mỗi tội giá hơi chát tí ( gần 20 củ),
Em chấp nhận vấn đề lắc, em chỉ sợ vụ xe sàng thôi bác