Hạng B2
20/1/11
386
671
93
Hội EV tham gia như thế nào được bác, em ở Thủ Đức

Nhóm này nhé bác, trong này toàn những anh em sử dụng EV lâu năm. Group ko phải của sale!
Hôm nay đang Big Off ở Phú Yên!
Bình thường hay offline cà phê thứ 7 ở Q2!

• Like
Reactions: Phuclehoang
Tập Lái
26/7/22
20
7
3
43

Nhóm này nhé bác, trong này toàn những anh em sử dụng EV lâu năm. Group ko phải của sale!
Hôm nay đang Big Off ở Phú Yên!
Bình thường hay offline cà phê thứ 7 ở Q2!
cảm ơn bác

Hạng B2
16/4/12
223
88
28
HCM city
Tôi thấy bác chủ nói xe bị lắc tay lái khi vào đường xấu, chuyện đó bình thường mà? nếu đi đường tốt, bằng phẳng mà xe bác bị lệch làn thì nên đi cân chỉnh thước lái... Bác nên cân nhắc và kiểm tra lại kỹ trước khi quyết định, hiện nay đường xá hay bị xe quá tái đi nhiều làm cho mặt đường bị nhiều vết lằn, lõm khi đi vào dễ bị lạc tay lái.

Tập Lái
16/6/19
9
8
4
36
Em chào các bác, em mới lấy con Ford Everest 2019 4x2 Titanium mấy tháng. Đây cũng là lần em chạy một con xe riêng nên em chưa có nhiều trãi nghiệm. Khi lái con Ford Everest của em chạy đường quốc lộ ở dãi tốc độ 60km/h gặp mấy khúc đường xấu thì em thấy xe nó sàng rất ghê, em phải ghìm tay lái để giữ xe ổn định, gặp mấy đoạn đường nghiêng em cũng phải giữ tay lái vì xe có xu hướng lệch về bên phải hoặc trái. Đường bằng và tốt thì xe rất êm không sao cả.

Em không rõ do xe mình hay đây là tình trạng chung của Ford Everest. Mấy người lái các dòng xe khác như CR-V cũng nói xe em bị sàng. Hãng thì bảo xe nào cũng vậy, mà em gặp 1 ông đi con giống em thì bảo thay cục cao su gì ở càng chữ A với cân chỉnh thước lái là hết. Em không biết thế nào mong các bác chỉ dẫn. Em cảm ơn các bác.

View attachment 2752662*Ảnh minh họa
Bác cứ đổi bộ phuộc lả hết. Mình chạy ranger còn lắc nhiều hơn vợ minh mỗi lần đi xe là về nhức đầu. Mình vừa thay bộ phuộc độ tuần trước xe hết lắc ngang. Bà xã mình đi thích ngay.

• Like
Reactions: Phuclehoang