3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
Re:Garage Duy Thạch, nơi đáng tin cậy cho các thành viên FIAT.

bác cứ vô tư ah, em ở gần gara cũ của bác ở PVT
cách đây 2năm bác Chính (cn5) cũng giới thiệu gara bác,
thoaiht nói:
3ms nói:
Trong box này cấm quảng cáo nhé bác, mod đi ngang qua có thể xóa bài hoặc dời qua mục "OS Auto Mart"
Em nghĩ bác nên đổi thớt thành "Tư vấn kĩ thuật, sửa chữa, bảo dưỡng Fiat cùng bác sĩ Duy Thạch". bác tư vấn kĩ thuật cho anh em, tiếng lành đồn xa, mọi người sẽ ghé ủng hộ kể cả xe ngoài Fiat
Hi Bác 3ms,
Cho em mượn câu topic của bác nhé.
Cảm ơn bác nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/4/13
200
40
28
Bình Tân

babydriver nói:
3ms nói:
Trong box này cấm quảng cáo nhé bác, mod đi ngang qua có thể xóa bài hoặc dời qua mục "OS Auto Mart"
Em nghĩ bác nên đổi thớt thành "Tư vấn kĩ thuật, sửa chữa, bảo dưỡng Fiat cùng bác sĩ Duy Thạch". bác tư vấn kĩ thuật cho anh em, tiếng lành đồn xa, mọi người sẽ ghé ủng hộ kể cả xe ngoài Fiat

Đồng ý với Bac 3ms, nên đổi tên thớt "Tư vấn kỹ thuật...."gì đó hay "Fiat, thắc mắc biết hỏi ai ? " :D
Trước tiên cảm ơn Bac thoaiht đã tham gia vào box Fiat, nơi những người chung niềm đam mê dòng xe Ý. Được một người am tường về dòng xe này tư vấn, từ nay các Bac đang đi Fiat khắp nơi có chỗ để hỏi han, chia sẻ
Mạng xã hội nếu biết tận dụng là một kênh quảng bá tốt, dĩ nhiên chất lượng, uy tín phải đặt trên hết, ngược lại bị "ăn đá" mệt luôn. Chúc công việc Bac ngày một tiến triển.
@ thoaiht : Àh, Bac vào đây đăng ký thành viên cho đủ thủ tục nhé :D
Nhận được các góp ý nhiệt tình của các bác em đã thấy happy lắm rồi, huống gì các bác đến tham Garage Duy Thạch. Vậy em sẽ cố gắng hết sức để không phụ lòng các bác.
Em có điểm danh FIFC rồi, mong các bác cập nhật vào danh sách giúp. Nếu có Off, hay đá banh, tennis gi thi các bac hú em tham gia cho vui.

Thanks

Hạng D
13/7/10
1.056
13.940
113

Có bác sỹ Fiat đây rồi mừng quá , nhưng mà xe em đi không thấy hư cái gì . Lúc nào hư em tìm bác .

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI

Rất mong được đón tiếp bác sớm. Garage em ngày nào cũng làm bác ơi. Hôm nào bác dự định lên thì ới em một tiếng trước để sắp xếp ưu tiên cho bác vì quê bác ở xa.hihi.
Thanks
[/quote]
em hẹn Bác cuối tuần sau ( khoản ngày 19~21/04) . Trước khi đi em sẽ gọi cho Bác

Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon

thoaiht nói:
lebaoanh nói:
em có dự định lên hảng làm các thứ sau:
1/ kiểm tra động cơ ( có thể phải thay đai cam bi tỳ gì đó). ngoài ra khi máy nổ có nghe "xình xịt" không biết có bị gì không
2/ kiểm tra hệ thống điện( có thể phải thay bobbin sường và giây pin)
3/ thay cái nắp nhớt ở đông cơ ( vì em thấy chảy nhớt ra từ đây)
4/ kiểm tra hệ thống lái ( tay lái khi chạy nếu đường xấu có cảm giác tay lái nó rơ rơ
5/ thay toàn bộ bộ ống cao su dẫn nước làm mát( cái này nếu còn đủ thóc
6/... không biết cái gì phải kiểm và thay nữa không
vì xe cũng mua chưa lâu nên phải kiểm tra lại toàn bộ. Nay có garage đầy đủ như hãng em se ghé qua. nhưng phải hơn tuần nữa mới đi được. không biết trên đó có làm ngày lễ và thứ 7 , Chu nhật không. em ở Long Khánh
Rất mong được đón tiếp bác sớm. Garage em ngày nào cũng làm bác ơi. Hôm nào bác dự định lên thì ới em một tiếng trước để sắp xếp ưu tiên cho bác vì quê bác ở xa.hihi.
Thanks
Em cũng ở xa, có gì bác Thạch cũng lưu ý và chiếu cố em với nhoen

Hạng B2
30/11/11
346
236
43
Trái đất
Em xin mở hàng tí : Xe em nó như thế này : nhìn từ phía trước ngay trước két nước em thấy có cái quạt nhỏ ( không phải nằm sau két nước nhé) khi mở máy lạnh thì quạt nhỏ, lớn đều quay. Em xin hỏi nguyên bản của xe là vậy phải không. Nếu vậy bây giờ em muốn gắn thêm quạt phụ thì gắn thêm 1 cái nữa phải không. Còn nữa em nghe nói khi cho chìa khóa vào chuẩn bị khởi động thì có máy cái đèn báo sáng như: báo nhớt, thắng tay, hình chìa khóa....sẽ hiện lên. khi máy nổ thì mất. xe em máy cái em vừa nói đều có. nhưng cái hình củ cà rốt ( báo phun xăng ) thì không có. như vậy có bình thường không. vì em không biết là khi mở chìa khóa thì các loại đèn báo nào sáng, còn loại nào thì không. xin các Bác chi giúp. cám ơn

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
WHYNOT103 nói:
Em xin mở hàng tí : Xe em nó như thế này : nhìn từ phía trước ngay trước két nước em thấy có cái quạt nhỏ ( không phải nằm sau két nước nhé) khi mở máy lạnh thì quạt nhỏ, lớn đều quay. <span style=""color: #ff0000;"">1.Em xin hỏi nguyên bản của xe là vậy phải không</span>. <span style=""color: #993366;"">2.Nếu vậy bây giờ em muốn gắn thêm quạt phụ thì gắn thêm 1 cái nữa phải không.</span> Còn nữa em nghe nói khi cho chìa khóa vào chuẩn bị khởi động thì có máy cái đèn báo sáng như: báo nhớt, thắng tay, hình chìa khóa....sẽ hiện lên. khi máy nổ thì mất. xe em máy cái em vừa nói đều có. <span style=""color: #0000ff;"">3.nhưng cái hình củ cà rốt ( báo phun xăng ) thì không có. như vậy có bình thường không.</span> vì em không biết là khi mở chìa khóa thì các loại đèn báo nào sáng, còn loại nào thì không. xin các Bác chi giúp. cám ơn
Chắc bác Thoại bận nên chưa trả lời bác được, em có vài lời cho những vấn đề bác đã nêu như sau:
1. Theo em biết nguyên bản của xe Fiat nếu là Doblo hay Siena thì không có cái quát phía trước két nước, nếu xe bác có thì chủ cũ gắn thêm đó.
2. Bác muốn gắn thêm nữa cũng được nếu chỗ két nước đủ trống, em đã thấy xe siena gắn 2 phạt phụ đằng trước rồi nhưng là loại 8 hay 9 inches gì đó. Còn 10 inches thì em nghĩ chắc không vừa.
3. Đối với xe Doblo của em thì khi bật chìa khóa không có cái "củ cà rốt" bác à.
Trên đây là một số thiển ý của em, dựa vào kiến thức hạn hẹp của em. Bác đợi bác Thạch và các bô lão khác tư vấn thêm cho bác nhé.

Tập Lái
8/1/13
40
3
0
Bình Thạnh, Tp.HCM
michealduong nói:
WHYNOT103 nói:
Em xin mở hàng tí : Xe em nó như thế này : nhìn từ phía trước ngay trước két nước em thấy có cái quạt nhỏ ( không phải nằm sau két nước nhé) khi mở máy lạnh thì quạt nhỏ, lớn đều quay. <span style=""color: #ff0000;"">1.Em xin hỏi nguyên bản của xe là vậy phải không</span>. <span style=""color: #993366;"">2.Nếu vậy bây giờ em muốn gắn thêm quạt phụ thì gắn thêm 1 cái nữa phải không.</span> Còn nữa em nghe nói khi cho chìa khóa vào chuẩn bị khởi động thì có máy cái đèn báo sáng như: báo nhớt, thắng tay, hình chìa khóa....sẽ hiện lên. khi máy nổ thì mất. xe em máy cái em vừa nói đều có. <span style=""color: #0000ff;"">3.nhưng cái hình củ cà rốt ( báo phun xăng ) thì không có. như vậy có bình thường không.</span> vì em không biết là khi mở chìa khóa thì các loại đèn báo nào sáng, còn loại nào thì không. xin các Bác chi giúp. cám ơn
Chắc bác Thoại bận nên chưa trả lời bác được, em có vài lời cho những vấn đề bác đã nêu như sau:
1. Theo em biết nguyên bản của xe Fiat nếu là Doblo hay Siena thì không có cái quát phía trước két nước, nếu xe bác có thì chủ cũ gắn thêm đó.
2. Bác muốn gắn thêm nữa cũng được nếu chỗ két nước đủ trống, em đã thấy xe siena gắn 2 phạt phụ đằng trước rồi nhưng là loại 8 hay 9 inches gì đó. Còn 10 inches thì em nghĩ chắc không vừa.
3. Đối với xe Doblo của em thì khi bật chìa khóa không có cái "củ cà rốt" bác à.
Trên đây là một số thiển ý của em, dựa vào kiến thức hạn hẹp của em. Bác đợi bác Thạch và các bô lão khác tư vấn thêm cho bác nhé.
Bác chủ thớt này có phải là 1 nốt nhạc không ta, thấy quen quen đã gặp ở garage anh Thạch rồi, nhà pác ở suối tiên phải không.