Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Hì hì! Iem hỏi nhỏ chị tí! Em Mộc 73 vợ em thổ 76 kím đứa nhóc nhâm thìn được hok chị?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

giahuy09 nói:
Vợ chồng em cùng năm Nhâm Tuất, cùng mạng Thủy thì đi xe màu trắng có hợp không bác hocap? Màu nào hợp với vợ chồng em nhất ạ?

Bác đang đi xe hợp nhất với hai vợ chồng rồi bác .

xetrau1973 nói:
Hic hic! Zị em Tang Đố Mộc hok có phước lớn mạng lớn òi!!!!

Phuớc lớn .. phải có phuớc mới qua , sau đó mới đến mạng em nhé , mà Phuớc mình không tạo đuợc cho mình mà mình sẽ tạo cho con , cháu và mình lại đuợc huởng phúc đức do ông bà tổ tiên để lại theo kiệu" có Phúc có phần " theo nguyên lý nhà Phật , chính thế ở đời không nên gây nghiệp chuớng thù oán với ai túm lại là phải sống tử tế , sống có tâm có đức để sau này con cái đuợc nhờ .
Mà trong tử vi .. nguởi ta xem kỹ nhất là cung PHúc , khi có tai hoạ thì cung này dc soi kỹ nhất chứ không phải cung Mệnh.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

xetrau1973 nói:
Hì hì! Iem hỏi nhỏ chị tí! Em Mộc 73 vợ em thổ 76 kím đứa nhóc nhâm thìn được hok chị?

Chi không xem sinh con năm nào thuận với bố mẹ đâu .., Không xem cả hôn nhân thành bại giàu sang hay nghèo hèn .. như mấy web vẫn xem vì chị quan niệm Vợ chồng là đủ duyên và nợ , con cái là trời cho nên đừng nên xem điều này . em muốn xem chơi cho vui thì vào vanmenh.com mà xem nhé .

Hạng D
30/12/10
2.072
650
113
GMFC & FRIEND

Thank's bà chị nhiều nha, vậy mai mốt em se mua toàn xe màu trắng thôi.

Tập Lái
27/10/11
8
0
0
53

hocap nói:
tuanvna nói:
Tôi mạng Kim, bà xã mạng Thủy. Hiện giờ đi xe màu bạc (ghi), bác xem giúp có ổn ko?
KIm sinh Thuỷ . Bà xã đứng tên thì may mắn hơn . NHưng màu bạc là màu kim .. hai kim sinh Thuỷ thì good nhất rồi bác . Không phải lo lắng gì đâu bác .
Vậy là em yên tâm, nhưng bác ơi xe đang đứng tên em thì cũng no problem phải ko bác? tài sản chung vc mà.
Về số điện thoại bác có biết xem ko? số 090 326 .... dưới chữ ký em có ngon ko bác?

Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?

hocap nói:
xetrau1973 nói:

Chi không xem sinh con năm nào thuận với bố mẹ đâu .., Không xem cả hôn nhân thành bại giàu sang hay nghèo hèn .. như mấy web vẫn xem vì chị quan niệm Vợ chồng là đủ duyên và nợ , con cái là trời cho nên đừng nên xem điều này . em muốn xem chơi cho vui thì vào vanmenh.com mà xem nhé .
Hì hì! Chị hocap ui! Em hỏi tí teo thui, chứ em có 2 F roài 1 trai, 1 gái. Giờ iem hỏi chị đặng ...just in case... thui mờ!!!:D:D:D

Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?

hocap nói:
giahuy09 nói:
Vợ chồng em cùng năm Nhâm Tuất, cùng mạng Thủy thì đi xe màu trắng có hợp không bác hocap? Màu nào hợp với vợ chồng em nhất ạ?

Bác đang đi xe hợp nhất với hai vợ chồng rồi bác .

xetrau1973 nói:
Hic hic! Zị em Tang Đố Mộc hok có phước lớn mạng lớn òi!!!!

Phuớc lớn .. phải có phuớc mới qua , sau đó mới đến mạng em nhé , mà Phuớc mình không tạo đuợc cho mình mà mình sẽ tạo cho con , cháu và mình lại đuợc huởng phúc đức do ông bà tổ tiên để lại theo kiệu" có Phúc có phần " theo nguyên lý nhà Phật , chính thế ở đời không nên gây nghiệp chuớng thù oán với ai túm lại là phải sống tử tế , sống có tâm có đức để sau này con cái đuợc nhờ .
Mà trong tử vi .. nguởi ta xem kỹ nhất là cung PHúc , khi có tai hoạ thì cung này dc soi kỹ nhất chứ không phải cung Mệnh.
Nhiều khi em cũng nghĩ vậy. Tại sao người ta gọi là âm đức, chắc là do người đi trước làm điều tốt thì được âm tào ghi vô sổ để dành cho con cháu giống như gửi bank chị nhỉ!:)

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Số chi cũng không xem , và không biết xem , thú thực cũng không thấy tin lắm , VD như 68 lộc phát . hay số 4 là tử , nhưng mà công nhận khi mua nhà số 4 , 13 14 thì khó bán nên tránh . mua nhà mà có số 68 là dễ bán hơn nên .. đế ý mua tránh tránh ra những con số mà dân gian sợ .
Còn người ta nói có PHúc có phần , hay có đức mặc sức mà ăn , thì mình vẫn tin , vì có những điều mình chẳng thế nào chứng minh dc bằng Thế giới Vật chất này . Ví dụ khi đi xe hợp màu làm cái gì cũng thuận , đi xe khắc màu đủ thứ linh tinh xảy ra .. Nhà ở hợp hướng thì mọi sự ok , nhà nghịch hướng nào là mất nhà ,kiện tụng , mất mát ..vv nên từ kinh nghiệm mà rút ra cứ có kiêng có lành thôi . Và Âm phúc là phúc đức ông bà tổ tiên để lại đấy em à . Nên mình lại phải tao phúc cho con cháu .

Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?

Chị ơi! Có mấy người bạn bảo với em con LAC của em có màu xám đen lại thuộc thủy không thuộc kim hở chi????

Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
28

em mạng Kim , bx em mạng Hỏa , đi xe 4b màu vàng có vấn đề gì ko chị hocap ?