MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.656
113
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

nên lắm bác ạ. chở rau đi mà không hợp màu xe, dễ đổ bể thông tin lém

Hạng C
12/12/12
939
73
28
53
Xì Phố

Haiiissssa... rắc rối quá, rau cũng phải cần coi phong thủy nữa hà mấy bác :D

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.656
113

cũng tuỳ tin hay không nữa bác ạ :)

Hạng B2
14/11/12
106
19
18
42

Bác có vẻ hằn học nhỉ. Diễn đàn này của bác à? Tranh luận thì bác cứ phản biện trên vấn đề cần tranh luận, đừng công kích cá nhân bác nhé. Bác thông thái thì xin mời bác soi đường.

btpaul nói:
văn phong của bác redsun có vẻ không phù hợp với thớt này, em mời bác về ngủ đi ạ.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.656
113

em chả biết em như thế là hằn học chưa nữa ạ. Hình như có rất nhiều lúc, độ hằn học của em gấp 10 lần như thế đó ạ. Lúc đó chả biết bác gọi em thế nào nữa ạ....:D

em xem thử vài bài khác của bác xem nào?

redsun nói:
Xin các cụ. Màu mè phong thuỷ gì. Màu gì mình thích tức là hợp. Các nguyên thủ quốc gia toàn đi xe màu đen mà vẫn làm nguyên thủ dài dài, nhà to cửa rộng, các cụ chiếu phong thuỷ cái kiểu gì?
redsun nói:
Nghề chơi cũng lắm công phu. Không khéo thành trọc phú ấy chứ :))
redsun nói:
Rảnh ghê :))
redsun nói:
Lại gặp bác ở đây. Chọc bác chửi chơi nà.
redsun nói:
Hổng biết ý đồ sâu xa của bác là gì, nhưng reasoning yếu quá :)), chưa thuyết phục gì cả lol.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
3/1/11
40
3
8

E mạng thổ, hình như hợp màu đỏ. Cơ mà dòng xe sắp mua là con Kia Fortte/Cruze màu đỏ rất là kì, phải chi nó là loại màu đỏ như Mec hoặc BMW thì quá tốt.
2 em này thì màu trắng lại chuẩn hơn rất nhiều. K biết màu trắng thì có tốt cho Thổ k các bác. Các bác có cao kiến j thì giúp thằng em với ạ.
Đa tạ đa tạ

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.656
113

Mạng thổ thì chọn đỏ hoặc vàng, nếu chọn trắng, làm bao nhiêu dưỡng hết cho trắng, đương nhiên có thể khắc chế phần nào bằng cách trang trí trong xe màu đỏ, hỏi thêm chị hocap nhé bác.

Hạng C
7/9/11
836
67
28
45

btpaul nói:
Khang Huỳnh nói:
Chuẩn bị mua xe nên các bác giúp em chọn màu với ạ: Em 1979, bà cả 1980 chọn xe màu gì thích hợp nhất ạ?
1979 Thiên thượng hỏa (Lửa trên trời)
1980 Thạch lựu mộc (Cây thạch lựu)
Hai vc bác này khôn nhỉ, tuổi này dễ chọn màu xe vô cùng. Chọn xe màu xanh nhé bác, lá cây, lá chuối, lá mạ. Cực tốt cho 2 vc. Xanh là màu mạng của vợ, dưỡng mạng cho chồng, chúc mừng bác.

Nhân dịp này em kính mong các bác osers chưa có gia đình, nên lên đây hỏi màu xe trước coi hợp với tuổi gì, để chọn người cuới sao cho mua xe dễ chọn màu
Bỏ xừ...em mua Carens mà nó hông có màu xanh chuối, xanh lục. Toàn xanh đen với xanh nước biển Khắc HOẢ. Màu bạc hoặc màu ghi vàng được không ạ?????

Tập Lái
4/12/12
5
0
0

Em có ý kiến thế này, như em mạng Thổ sẽ chọn màu như sau theo thứ tự tốt giảm dần:
1. Màu đỏ (Hỏa) vì Hỏa sinh Thổ, sinh nhập là tốt nhất
2. Màu trắng (Kim) vì Thổ sinh Kim là sinh xuất
3. Màu vàng nâu (Thổ) cùng mạng, tương vượng
4. Màu đen, xanh dương (Thủy) khắc xuất, ko nên chọn, dù mình ko bị hại nhưng em nghĩ cái này là tương khắc thì cỡ nào cũng ko tốt bằng cùng mạng nữa chứ đừng nói là sinh xuất (tương sinh), vì xe bị mình khắc thì sẽ hư hỏng liên tục, chết giữa đường, va quẹt chẳng hạn :D

Ngoài ra em cho rằng sinh xuất > cùng mạng vì tương sinh thì cỡ nào cũng có lợi hơn là 2 cái ko liên quan gì, nó hỗ trợ lẫn nhau, mình ko bị gì mà xe luôn như mới hoặc sớm mua thêm 1 xe nữa. Các bác nghĩ sao?

Tóm lại em thấy theo thứ tự chọn màu xe như vầy:
1. Sinh nhập với mình
2. Sinh xuất với mình
3. Cùng mạng
4. Khắc xuất: kẹt lắm mới chọn, tốt nhất đừng chọn
Còn khắc nhập thì dĩ nhiên là ko đc phép chọn vì mình sẽ gặp họa. :)

Last edited by a moderator: