Hạng B2
11/11/11
207
1
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

redsun nói:
Xin các cụ. Màu mè phong thuỷ gì. Màu gì mình thích tức là hợp. Các nguyên thủ quốc gia toàn đi xe màu đen mà vẫn làm nguyên thủ dài dài, nhà to cửa rộng, các cụ chiếu phong thuỷ cái kiểu gì?
Có những màu dược XH quy định . chứ kg phải vì đi xe màu đó ông ấy là nguyên thủ . Ví dụ trắng đen trang trong,nghiêm túc tang tóc .Tím là màu của vua .
Có một bài nghiên cứu màu sắc ảnh hưởng rất lớn đến tâm lý của con người , khi nào vui mình mặc đồ sáng màu , rực rỡ và khi u buồn thì chọn những màu tối đen xám .
Vài năm nữa khi xe chi là phương tiện , kg còn là một tài sản lớn có thể 1 người có hai ba xe thì lúc đó quyền chọn lựa xế yêu theo màu mình thích và đi xe theo màu cảm thấy hợp sẽ ngày càng được chú trọng .
Mà thôi bác kg tin thì thôi . Chẳng ai bắt !
Ngày mới tốt lành .

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.656
113

văn phong của bác redsun có vẻ không phù hợp với thớt này, em mời bác về ngủ đi ạ.

Hạng B2
11/11/11
207
1
0

btpaul nói:
văn phong của bác redsun có vẻ không phù hợp với thớt này, em mời bác về ngủ đi ạ.

Nếu có nút like or thanks trên FB chắc mình sẽ like nhiều nhiều vì sự hỗ trợ của BTPaul .

Hạng B2
6/5/12
209
15
18
12
HN
gmark.vn

em mộc , vợ em thủy, em đi xe mầu xám bạc được không?

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.656
113

gata nói:
btpaul nói:
Nếu có nút like or thanks trên FB chắc mình sẽ like nhiều nhiều vì sự hỗ trợ của BTPaul .
Em cám ơn bác, em chỉ là hỗ trợ thêm cho chị Hocap thôi ạ, các bác nên cám ơn chị Hocap ấy chứ.

Gmark.vn nói:
Màu xám bạc cực khắc với Mộc, quá xấu cho bác đó, nhưng nó lại dưỡng Thuỷ cho vợ bác, em biết có nhiêu đó thôi ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng F
12/1/11
6.493
121
63
Xì Phố

btpaul nói:
gata nói:
btpaul nói:
Em cám ơn bác, em chỉ là hỗ trợ thêm cho chị Hocap thôi ạ, các bác nên cám ơn chị Hocap ấy chứ.

Gmark.vn nói:
Màu xám bạc cực khắc với Mộc, quá xấu cho bác đó, nhưng nó lại dưỡng Thuỷ cho vợ bác, em biết có nhiêu đó thôi ạ.
Quan trọng là ai cầm tài và ai đứng tên chính chủ nữa bác ui :D:D:D

Hạng C
7/9/11
836
67
28
45

Chuẩn bị mua xe nên các bác giúp em chọn màu với ạ:
Em 1979, bà cả 1980 chọn xe màu gì thích hợp nhất ạ?

Hạng B2
6/5/12
209
15
18
12
HN
gmark.vn

btpaul nói:
Gmark.vn nói:

thế suy ra thì là hợp ạ, vì xe thì gọi là của mình thôi chứ thực ra mình chỉ là Cán Bộ Đường Lối thôi. hehehe

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.656
113

Khang Huỳnh nói:
Chuẩn bị mua xe nên các bác giúp em chọn màu với ạ: Em 1979, bà cả 1980 chọn xe màu gì thích hợp nhất ạ?
1979 Thiên thượng hỏa (Lửa trên trời)
1980 Thạch lựu mộc (Cây thạch lựu)
Hai vc bác này khôn nhỉ, tuổi này dễ chọn màu xe vô cùng. Chọn xe màu xanh nhé bác, lá cây, lá chuối, lá mạ. Cực tốt cho 2 vc. Xanh là màu mạng của vợ, dưỡng mạng cho chồng, chúc mừng bác.

Nhân dịp này em kính mong các bác osers chưa có gia đình, nên lên đây hỏi màu xe trước coi hợp với tuổi gì, để chọn người cuới sao cho mua xe dễ chọn màu

Last edited by a moderator: