Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

nisibili nói:
hocap nói:

@ níibili , vến đề em hỏi là chọn giữa màu xám bạc và màu đen khi mình mạng thổ thì chị nói em nên đi xe màu đen ( thủy ) vì mạng mình là mạng Thổ vì mình khắc xuất lợi thế ( Chủ Động ) .
Khi đi xe màu xám là mình sinh xuất ( Bị động ) .. vì thổ sinh kim mà . Nên chị khi lựa chọn xe màu xám và màu đen đã chọn màu đen là lý do này .

Thanks chị nhiều!

Ý em ngại ở đây là có ảnh hưởng gì đến em không? vì em mạng Thủy, bà cả mạng Thổ. Bà cả (thổ) đi màu đen thì "Thủy" em có bị "tèo" không???

Còn xe em thì đã chọn hoặc màu trắng hoặc ghi bạc hoặc ghi vàng rồi, tốt phải không chị???
Không tèo đâu . em chọn cả hai xe toàn tốt hơn cho em không à .
.. em đi xe của bà xã màu đen cũng rất tốt mà , vì xe màu mạng Thủy mạng của em rồi ( tốt thứ nhì )
Còn xe của em màu kim .. sinh Thủy là màu tốt nhất rồi
mua một lúc hai xe ..., Chúc mừng em titoe những hai lần .. gen tỵ thật !

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Em đã xoá toàn bộ những bài ko liên quan để các bác có thể bình luận tiếp về "phong thuỷ". Đây là vấn đề sẽ có rất nhiều những quan điểm, những ý kiến trái chiều. Theo em thì chúng ta nên bình luận trên cơ sở "kiến thức của người ngày bổ sung cho người kia" không nên căng thẳng quá mức cần thiết.

Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà

Em mạng Kim, trước đây đi cái xe màu đen, xui đủ thứ luôn. Bây giờ em mua xe màu bạc hy vọng là cuộc đời nó sáng hơn.

Hạng D
6/5/09
1.461
12
36

Bác Hổ Cáp ơi xem cho đồng đội với nhé.
Em mạng thủy ( Đại khuê thủy)
Anh xã mạng mộc ( Tang đố mộc)
Đi con xe màu đen ( em đứng tên)
Bác xem có ổn không nhé.
Cám ơn bác

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe (theo ngũ hành)

hana hana nói:
Em mạng thủy (Đại khuê thủy)
Anh xã mạng mộc (Tang đố mộc)
Đi con xe màu đen (em đứng tên)
Bác xem có ổn không nhé.
Cám ơn bác
Sao gia đình bác y chang gia đình em vậy, nhưng gia đình bác hơn em tới 2 nhóc,
[BLOCKQUOTE] phucminh hỏi:
Nhờ chị bocạp tư vấn dùm em nhé:
- Em: Tang đố mộc > em nên chọn màu gì?
- Bà cả: Đại khê thủy > bà cả nên chọn màu gì?

Nếu màu đó khó tìm thì theo ngũ hành tương sinh thì em và bà cả nên chọn màu gì?

hocap Reply:
Nếu xe đứng tên bà cả là bác đi đúng màu tốt nhất rồi đấy.
Theo mình mua xe thứ 2 chọn màu cho tang đố mộc, xanh lá hoặc màu hỏa (đỏ)

[/BLOCKQUOTE]

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

@ Bác Già Nua : Có hai lựa chọn cho bác :
Bác Mạng Thủy , bà Xã mạng Thổ .. Hai mạng khắc nhau . nhưng Thổ khắc Thủy . theo mình nên đi xe màu đen
1 -Màu đen là màu Thủy tốt thứ 2 so với mạng Thủy , xe nên đứng tên bác .
2- Màu Thủy bị thổ khắc nhưng do bà xã mạng thổ ( thế chũ động ) Khắc nhập nên được bình hòa ( trung bình , không xấu )
2 Lựa chọn màu Kim . Xám lợt , ánh bạc rất tốt cho bác ( Kim sanh thủy ) nhưng sẽ không thuận cho bà cả vì Bà cả mạng thổ sinh kim .
Nhưng hai trường phái này vẫn đang tranh chấp giữa lựa chọn màu sinh xuất ( Thổ sinh kim ) hay mầu khắc nhập( Thổ khắc thủy ) nhưng ở thế được khắc ( kèo trên ) chứ không phải bị khắc . vì theo 1 số bác trên này thì cứ nên thuận sinh hay hơn khắc nhập .
Cũng không nhức đầ lắm đâu vì phong thủy ứng dụng cũng thấy hay hay .

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39

@ Anit : Hải Trung Kim bác đi màu thổ ( Vàng nâu là tốt nhất .. Màu toyvenza nhé bác ..

ủa theo như cái hình bên trên thì mạng của em là mạng kim thì hợp với màu trắng và xám chứ ta. hay là nó còn liên quan đến mấy từ hải trung kim nữa hả bác.à còn tương khắc vậy là hỏa khắc kim. kim khắc mộc hả bác. em mong bác giải thích cho đầu em bớt ngu với.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

anit nói:
@ Anit : Hải Trung Kim bác đi màu thổ ( Vàng nâu là tốt nhất .. Màu toyvenza nhé bác ..

ủa theo như cái hình bên trên thì mạng của em là mạng kim thì hợp với màu trắng và xám chứ ta. hay là nó còn liên quan đến mấy từ hải trung kim nữa hả bác.à còn tương khắc vậy là hỏa khắc kim. kim khắc mộc hả bác. em mong bác giải thích cho đầu em bớt ngu với.

Hi bác ..
1 Màu tốt nhất là màu dưỡng mạng mình .. nghĩa là mình được nuôi dưỡng , mình được sinh ra ( VD như em bé nằm trong bụng mẹ vậy , .. được lấy dưỡng chất của người mẹ nuôi bé ) .. kiểu không làm gì cũng có ăn mà ăn ngon nên .. mọi người đều thích đi xe dưỡng mạng mình nên .. TỐT BẬC NHẤT . ( màu vàng , nâu )
2. Màu tốt thứ nhì là màu bổn mạng . ( Tốt thứ nhì )
3 .Màu Trung bình là màu khắc nhập( Được khắc ) ví dụ bác là Mạng kim sẽ khắc mạng mộc ( Mũi tên đứt đoạn ) .. nên bác đi xe này không sao .( Bình hòa )
4 . Màu xấu là màu sinh xuất .. vì bác mạng kim sinh Thủy .. nếu bác đi xe màu Thủy sẽ bị hao tốn công sức , tiền bạc ra để dưỡng nó ..
5 . Màu bị khắc nhập ( Bị khắc ) là màu hỏa .. hỏa tiêu kim , nghĩa là bị tiêu hủy , bị tổn thất ., mất mát . nên tránh hai màu thứ 4 và thứ 5 bác ạ .

Hạng D
6/5/09
1.461
12
36

phucminh nói:
hana hana nói:
Em mạng thủy (Đại khuê thủy)
Anh xã mạng mộc (Tang đố mộc)
Đi con xe màu đen (em đứng tên)
Bác xem có ổn không nhé.
Cám ơn bác
Sao gia đình bác y chang gia đình em vậy, nhưng gia đình bác hơn em tới 2 nhóc,
[BLOCKQUOTE]phucminh hỏi:
Nhờ chị bocạp tư vấn dùm em nhé:
- Em: Tang đố mộc > em nên chọn màu gì?
- Bà cả: Đại khê thủy > bà cả nên chọn màu gì?

Nếu màu đó khó tìm thì theo ngũ hành tương sinh thì em và bà cả nên chọn màu gì?

hocap Reply:
Nếu xe đứng tên bà cả là bác đi đúng màu tốt nhất rồi đấy.
Theo mình mua xe thứ 2 chọn màu cho tang đố mộc, xanh lá hoặc màu hỏa (đỏ)

[/BLOCKQUOTE]

Ooh Bác Minh ơi nhà mình giống nhau thế
Kết nghĩa thôi bác nhé.Hẹn gặp bác nhé

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

@hana: Ừ giống nhau nhỉ: bác và bà cả em sinh cùng tháng, ông xã của bác cùng nghề với em.

@hocap: Đọc bài này đến giờ em mới hiểu sơ sơ. Kỳ này, chắc để vợ hai (màu bạc) cho vợ cả đứng tên, nhưng em đứng tên có xấu lắm không?

Last edited by a moderator: