VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
231
63
55
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Hi chị HoCap
Em mạng Đại Dịch Thổ
Vậy nếu đi xe này , Chị thấy có hợp mạng ko ạ ? , hiện đang em đi màu bạc Bác ạ

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

Bác mạng Thổ đi xe này màu nâu ( hành Thổ ) là đúng rồi. Màu bạc thuộc hành Kim , Thổ sinh Kim thì bác đi xe màu bạc cũng được nhưng không bằng màu nâu như xe trong hình.

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

hocap nói:
anit nói:
@ Anit : Hải Trung Kim bác đi màu thổ ( Vàng nâu là tốt nhất .. Màu toyvenza nhé bác ..
Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

ủa theo như cái hình bên trên thì mạng của em là mạng kim thì hợp với màu trắng và xám chứ ta. hay là nó còn liên quan đến mấy từ hải trung kim nữa hả bác.à còn tương khắc vậy là hỏa khắc kim. kim khắc mộc hả bác. em mong bác giải thích cho đầu em bớt ngu với.

Hi bác ..
1 Màu tốt nhất là màu dưỡng mạng mình .. nghĩa là mình được nuôi dưỡng , mình được sinh ra ( VD như em bé nằm trong bụng mẹ vậy , .. được lấy dưỡng chất của người mẹ nuôi bé ) .. kiểu không làm gì cũng có ăn mà ăn ngon nên .. mọi người đều thích đi xe dưỡng mạng mình nên .. TỐT BẬC NHẤT . ( màu vàng , nâu )
2. Màu tốt thứ nhì là màu bổn mạng . ( Tốt thứ nhì )
3 .Màu Trung bình là màu khắc nhập( Được khắc ) ví dụ bác là Mạng kim sẽ khắc mạng mộc ( Mũi tên đứt đoạn ) .. nên bác đi xe này không sao .( Bình hòa )
4 . Màu xấu là màu sinh xuất .. vì bác mạng kim sinh Thủy .. nếu bác đi xe màu Thủy sẽ bị hao tốn công sức , tiền bạc ra để dưỡng nó ..
5 . Màu bị khắc nhập ( Bị khắc ) là màu hỏa .. hỏa tiêu kim , nghĩa là bị tiêu hủy , bị tổn thất ., mất mát . nên tránh hai màu thứ 4 và thứ 5 bác ạ .

Lâu lắm mới vô lại shop tư vấn của chị Hocap, chúc mừng chị vẫn ăn nên làm ra nhe :D
Thật ra thứ tự ưu tiên giữa 3 & 4, suy nghĩ mãi mà em vẫn bất đồng quan điểm với chị đó nhe :D.
Theo thiển ý của em thì mối quan hệ giữa người & xe phải là mối quan hệ tương hỗ qua lại với nhau ( đồng cam cộng khổ giữa người và xe mà, mình hên thì xe cũng hên, xe có gặp xui thì mình cũng đâu có hên :D ) cho nên nếu người chủ & xe là tương sinh ( cho dù là sinh xuất - mạng mình dưỡng cho hành của xe ) thì vẫn tốt hơn là tương khắc ( dù khắc xuất - mạng mình khắc hành xe )

Không biết có cao thủ nào có ý kiến về chuyện này không nhỉ :D

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39

thank bác nhiều. em hay đi chiếc mui trần đỏ đen nhất mới chít chứ. tìm thử mày toyvenda là màu nào thì em thấy rồi. em ko đủ tiền mua cái bánh của nó nữa chứ :d đừng nói là đi. màu vàng với màu nâu thì em lại ko khoái. vậy chắc phải trung thành với màu trắng và bạc vậy. (mà xưa giờ em màu trắng và em màu bạc hay vòi tiền em nhất chứ em đỏ đen chưa vòi tiền em lần nào. hic).

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/3/09
3.304
54.144
113
www.tet.com

chị hocap xem cho em.
em mạng hỏa em tính kinh doanh vàng bạc có được không chị.
2 vợ chồng em mạng hỏa sinh con năm nào thích hợp. thanks.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

vucamry nói:
chị hocap xem cho em.
em mạng hỏa em tính kinh doanh vàng bạc có được không chị.
2 vợ chồng em mạng hỏa sinh con năm nào thích hợp. thanks.

Vụ này trở thành bà thật rồi , trang này đang tư vấn mua xe theo màu .. nay chuyển san tư vấn nghề nghiệp nữa thì vui quá .
Nhưng đây là đồng đội TFC .. khuyến mãi luôn .
Hỏa tiêu kim , xét khía cạnh ngũ hành em kinh doanh không tốt
Em kinh doanh đồ mộc , dồ gỗ nội thất chắc tốt hơn .. ( Mộc sinh hỏa ) ..
Nhưng em xem mình bữa giờ chơi Chứng khoán có good kg ! ,nếu chơi thắng 70 , 80 thì làm vàng tốt vì CK cũng là hành kim .
Con em nên tránh năm Thủy , khắc bố mẹ , lớn lên hay không ở gần . nếu sinh năm mạng Thổ là tốt nhất cho cháu đấy

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

t óm lại: Chỉ cần nhớ sinh nhập và khắc xuất thì mình được lợi thế (chủ động), ngược lại sinh xuất và khắc nhập thì mình bị hại (bị động).
@ Thao arch .. mình thấy suy ra từ logic khi mạng mình được dưỡng ( Hỏa dưỡng thổ ) là tốt nhất .. và mạng hỏa phải nuôi dưỡng thổ nên .. hỏa bị hại ( không tốt )
Từ đó suy ra sinh nhập và khắc xuất tốt hơn .. he he .không biết đúng không nữa .

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon

Hi bác hocap:
e sanh 12/3/1976 Sa trung thổ
chạy con xe màu đỏ có được không bác

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

datankhang nói:
Hi bác hocap:
e sanh 12/3/1976 Sa trung thổ
chạy con xe màu đỏ có được không bác

Rất tốt , Chúc mừng bác nhé. Nhưng nhớ là bác đi fotuner thì phải . có màu đỏ nữa hả bác

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn

Chào chị Hocap,
Em mạng hoả, vợ em mạng mộc.
Vợ em đứng tên xe nhưng em chạy là chính, màu bạc có sao kg bác và nếu có cách xử lý thì chị hướng dẫn luôn giúp em nhé.
Em rất tin vào phong thuỷ và ngũ hành :) nhờ chị giúp :)