Hạng D
27/4/09
1.030
23
0
35
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

hocap nói:
datankhang nói:
Hi bác hocap:
e sanh 12/3/1976 Sa trung thổ
chạy con xe màu đỏ có được không bác

Rất tốt , Chúc mừng bác nhé. Nhưng nhớ là bác đi fotuner thì phải . có màu đỏ nữa hả bác

Bác đó có em Yaris nữa hocap ui. Hèn gì lúc nào cũng thấy bác Dak cười tươi như hoa

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon

madata nói:
hocap nói:
datankhang nói:
Hi bác hocap:

Rất tốt , Chúc mừng bác nhé. Nhưng nhớ là bác đi fotuner thì phải . có màu đỏ nữa hả bác

Bác đó có em Yaris nữa hocap ui. Hèn gì lúc nào cũng thấy bác Dak cười tươi như hoa

hihihi

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon

hocap nói:
datankhang nói:
Hi bác hocap:

dạ e thì chạy con yaris đỏ mà tốn lúa cho con này nên nhờ bác đó mà(e nghe có người nói bs 4382 nó hơi hau tài nên nhờ bác tư vấn dùm)

còn chiếc fortuner màu đen là e đi ké xe ông già

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

juanle nói:
Chào chị Hocap,
Em mạng hoả, vợ em mạng mộc.
Vợ em đứng tên xe nhưng em chạy là chính, màu bạc có sao kg bác và nếu có cách xử lý thì chị hướng dẫn luôn giúp em nhé.
Em rất tin vào phong thuỷ và ngũ hành :) nhờ chị giúp :)

Mộc sinh Hỏa , hai vợ chồng tốt lắm , cùng nhau làm ăn là thành công .
Vợ mạng mộc , xe hành kim khắc rồi em ạ . ( Là màu khắc kị với mạng mộc ) .
NHưng em hành hỏa thì tiêu kim , áp chế mạng kim ( chủ động ) nên không bị sao , đi xe này không tốt không xấu , nhưng vợ nếu sữ dụng xe này làm ăn giao dịch thì không thuận lợi cho lắm .
TRong xe nên sử dụng màu cam, đỏ của chụp ghế hoặc thảm lót sàn . ( Tăng tính hỏa ) .
Trên gương xe trước mặt treo bình hồ lô nhe

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn

hocap nói:
juanle nói:
Chào chị Hocap,
Em mạng hoả, vợ em mạng mộc.
Vợ em đứng tên xe nhưng em chạy là chính, màu bạc có sao kg bác và nếu có cách xử lý thì chị hướng dẫn luôn giúp em nhé.
Em rất tin vào phong thuỷ và ngũ hành :) nhờ chị giúp :)

Mộc sinh Hỏa , hai vợ chồng tốt lắm , cùng nhau làm ăn là thành công .
Vợ mạng mộc , xe hành kim khắc rồi em ạ . ( Là màu khắc kị với mạng mộc ) .
NHưng em hành hỏa thì tiêu kim , áp chế mạng kim ( chủ động ) nên không bị sao , đi xe này không tốt không xấu , nhưng vợ nếu sữ dụng xe này làm ăn giao dịch thì không thuận lợi cho lắm .
TRong xe nên sử dụng màu cam, đỏ của chụp ghế hoặc thảm lót sàn . ( Tăng tính hỏa ) .
Trên gương xe trước mặt treo bình hồ lô nhe

Cảm ơn chị rất nhiều, Em sẽ làm theo hướng dẫn :) Tiếc quá kg tham gia bên hội MIT nên chưa có dịp diện kiến chị, hẹn gặp lại một ngày gần nhất.
Thân

JL
Ps. Chị có thể giải thích thêm về ý nghĩa cả việc sử dụng hồ lô trên xe kg? thanks chị.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Hồ lô trong phong Thủy như là một vật đem đến bình an cho người dùng và tránh được vận rũi .
Vì xe đứng tên bà xã mộc , mà đi xe hành kim ( Kim khắc mộc ) , mạng mộc bị khắc hãm bị động . nên treo hồ lô cho yên tâm .

treo trên xe ô tô sẽ mang ngay trước gương xe trông xinh xắn lắm .
Nên chọn đá màu đỏ , cam , vàng

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn

hocap nói:
Hồ lô trong phong Thủy như là một vật đem đến bình an cho người dùng và tránh được vận rũi .
Vì xe đứng tên bà xã mộc , mà đi xe hành kim ( Kim khắc mộc ) , mạng mộc bị khắc hãm bị động . nên treo hồ lô cho yên tâm .

treo trên xe ô tô sẽ mang ngay trước gương xe trông xinh xắn lắm .
Nên chọn đá màu đỏ , cam , vàng

Cảm ơn chị rất nhiều, BX em nói tối nay đi chợ đêm Bến Thành kiếm mua thử, chị biết chỗ nào mua đẹp hơn chỉ em với nhé.
Many thanks

Thân

JL

Hạng B2
31/3/06
102
7
18

Nhờ Hocap xem hộ: Tôi mạng thổ(1968) vợ mạng kim(1970) xe màu đen nhưng chỉ có tôi chạy + chú lái xe mạng thuỷ (1975) thì có vấn đề gì không .

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

Xin phép trả lời thay chị hocap :D

Bác mạng Thổ khắc nhập ( chủ động ) xe màu đen thuộc hành Thuỷ nên cũng tạm ổn, chị nhà mạng Kim không sinh không khắc với xe, chú lái xe mạng Thuỷ trùng với xe nên cũng không sao ạ. Đây chưa phải là sự lựa chọn tốt nhất nhưng cũng không xấu đâu [;D]

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Seabird nói:
Nhờ Hocap xem hộ: Tôi mạng thổ(1968) vợ mạng kim(1970) xe màu đen nhưng chỉ có tôi chạy + chú lái xe mạng thuỷ (1975) thì có vấn đề gì không .

Dạ . lâu quá mới ghé shop của mình , cảm ơn thaoarch nhiều nhé .
Bác Mạng thỗ vợ mạng kim .. Thổ sinh kim .. hai vợ chồng dượng mạng cho nhau , tốt rồi .Trong làm ăn phu xuống phụ tùy .. đệ nhất tốt .
Bác mạng thổ nhưng đi Xe màu đen ( hành Thủy ) là khắc ( thổ ) nhưng khắc ở thế chủ động nên mạng thổ không sao ( mình cũng mạng thổ và đi xe màu đen nè ) lựa chọn này là lưạc chọn thứ 3 trung bình không tốt không xấu .
Bác lái xe mạng thủy rồi nên ok hết , nếu là mạng hỏa thì không tốt đâu ..
Vợ bác mạng kim sinh Thủy ( theo thao arch thì sinh xuất tốt .. nhưng theo mình thì không tốt lắm vì mạng vợ bác sẽ phải dưỡng mạng cho xe .. nên sẽ hơi hao tài khi đi xe này .. ( ý này chị với thảo arch vẫn chưa đồng quan điểm nhỉ . )

Dây là xem màu sắ theo ngũ hành phương đông , mình vừa tham khảo được màu sắc theo cung hoàng đạo Phương Tây cũng thấy hay hay .. để post lên các bác tham khảo .