Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Dalat nói:
Chào chị hocap, Xin chị tứ vấn cho mình chút.
Số là mình chuẩn bị lấy xe. Xe để tên bà xã đứng. Số bà xã tốt hơn số mình nên dễ ăn nên làm ra. Vợ mình tuổi hợi 1971. Nên vừa rồi có ký họp đồng lấy xe màu bạc (cũng thích hơi vàng nhưng không có). Nhưng mình chạy xe là chính. Mình lại mạng hoả (phúc đăng hoả) mới chết chứ. Vậy chị cho mình mua các thứ gì thêm để bớt chút căn thẳng xung khác này.
Cám ơn chi nhiều.

Bác là Mạng Hỏa , xe tên vợ bác là mạng kim ..
Vợ bác đứng tên xe là đúng màu của mạng mình
Bác là Hỏa đi xe màu bạc ( hành kim ) là .. bị khắc bác ạ , nhưng bác khắc ở thể chủ động không tốt không xấu
Để hóa giải thì có hai cách
1 -nếu bác tăng tính Thổ cho xe Như mua hộp khăn giấy hình vuông , dụng cụ trang trí trong xe đi về màu nâu và vàng lót sàn màu nâu . ( hành thổ ) dưỡng kim bác nhé .
2 - nếu bác tin vào cung Hoàng đạo Phương Tây thì căn cứ vào ngày tháng sinh của mình sẽ có một màu đá quý phù hợp cho bản mệnh đặt trong xe như là vật cầu may vậy .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
31/3/06
102
7
18

"Bác đi màu đen giống em ... là mình khắc màu xe rồi .. nên làm không dư bao nhiêu đâu bác ạ .
( bác sinh ngày tháng dương lịch nào em tư vấn luôn .. mua đá theo cung hoàng đạo .. để vào xe cho may mắn do lỡ đi xe khắc mạng ( em nói thật đấy )"

bác tư vấn giúp em, sinh 11/10/1968 xe màu đen, cám ơn bác.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Seabird nói:
"Bác đi màu đen giống em ... là mình khắc màu xe rồi .. nên làm không dư bao nhiêu đâu bác ạ .
( bác sinh ngày tháng dương lịch nào em tư vấn luôn .. mua đá theo cung hoàng đạo .. để vào xe cho may mắn do lỡ đi xe khắc mạng ( em nói thật đấy )"

bác tư vấn giúp em, sinh 11/10/1968 xe màu đen, cám ơn bác.
NGười Phương dông thì có ngũ hành .. và các hành tương khắc tương sinh với nhau .
Người phương Tây thì không thế , trong 1 năm có 12 cung Hoàng Đạo do các vì sao chiếu mạng , và tương ứng với mỗi cung thì có một màu đá quý đem lại may mắn cho người ấy .. ( chắc bác đã biết )
Dạ bác sinh ngày 11/10/1968 là Mạng Đại Trạch Thổ .. Với đông phương
bác cung Hoàng đạo theo người Phương Tây là cung libra (THIÊN BÌNH )
Vật cầu tài cầu may của bác đây ạ:
Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Bác chọn một viên đá trong , nhỏ . thôi để ngay vào 1 cái hộp nhỏ ( màu đỏ vuông tượng trưng cho mạng Thổ và đựng viên đá này như vật cầu may cho bản thân .
( cái này là do hocap khi hỏi sư phụ của mình do cũng đi xe màu đen bị khắc được chỉ như thế . .. )
Chúc bác may mắn

Hạng B2
31/3/06
102
7
18

ồ, hay quá cảm ơn bác nhiều.

Hạng B2
28/7/08
351
2
16

hay quá

Hạng B2
18/4/09
378
398
63

Đọc bài của Bác, em thấy lo lo vì em sinh mậu thân (1968), bà xã thì kỷ dậu (1969), vậy là mạng thổ, mà xe em màu đen, làm seo bi giờ

Hạng B2
16/7/09
407
6
18
54

vandien nói:
Đọc bài của Bác, em thấy lo lo vì em sinh mậu thân (1968), bà xã thì kỷ dậu (1969), vậy là mạng thổ, mà xe em màu đen, làm seo bi giờ

Tạm thay chị Hocap nhé:
Bác sinh năm 68 vậy bác sinh năm Mậu Thân, mạng Thổ, ngũ hành là Đại Trạch Thổ, bà xã năm 69 sinh năm Kỷ Dậu, mạng Thổ vậy cả 2 vợ chồng bác nếu tốt thì chọn màu dưỡng là màu vàng cát, màu đồng hoặc màu nâu hoặc tốt nhất chọn màu đỏ nhưng bác đã chọn màu đen là màu khắc xuất, màu này không hại bác nhưng cũng không tốt cho việc làm ăn và dễ hao tốn, bác nên chọn màu đá hợp tuổi để trong hộp đỏ và đặt ở xe để giải hạn. Thêm ý này nữa bác nên dán sticker của OS Saigon màu cam ở phía trước và phía sau của xe có tác dụng tăng tính dưỡng cho xe bác vừa tốt để các mem trên OS nhận ra nhau khi đi trên đường bác nhảy :D

Hạng B2
18/4/09
378
398
63

em dán đủ cả rồi bác ạ. để coi thử mình lấy đá màu gì là hợp vạy mấy bác?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

hoaminh2006 nói:
vandien nói:

Tạm thay chị Hocap nhé:
Bác sinh năm 68 vậy bác sinh năm Mậu Thân, mạng Thổ, ngũ hành là Đại Trạch Thổ, bà xã năm 69 sinh năm Kỷ Dậu, mạng Thổ vậy cả 2 vợ chồng bác nếu tốt thì chọn màu dưỡng là màu vàng cát, màu đồng hoặc màu nâu hoặc tốt nhất chọn màu đỏ nhưng bác đã chọn màu đen là màu khắc xuất, màu này không hại bác nhưng cũng không tốt cho việc làm ăn và dễ hao tốn, bác nên chọn màu đá hợp tuổi để trong hộp đỏ và đặt ở xe để giải hạn. Thêm ý này nữa bác nên dán sticker của OS Saigon màu cam ở phía trước và phía sau của xe có tác dụng tăng tính dưỡng cho xe bác vừa tốt để các mem trên OS nhận ra nhau khi đi trên đường bác nhảy :D

Hoa Minh trả lời hay lắm á ,Cảm ơn Hoaminh nhiều nhé
@ Van dien : bác cho biết ngày tháng sinh của người đứng tên xe .. mình sẽ tư vấn thêm về phần đá cho
( chỉ dành do ai lỡ đi xe có màu khắc mạng thôi nhé, vì vụ này mới được thọ giáo ) .

Hạng D
10/9/08
2.438
473
83
56
HCM

Bác hocap ơi ! em : đinh mùi, vợ cả : tân hợi . Vậy mua xe máy, xe hơi hay một số vật dụng màu gì thì tốt và mầu gì thì tụi em nuôi nó và mầu gì thì nó nuôi tụi em ? :D:D:D