Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

cuongcualu nói:
Bác hocap ơi ! em : đinh mùi, vợ cả : tân hợi . Vậy mua xe máy, xe hơi hay một số vật dụng màu gì thì tốt và mầu gì thì tụi em nuôi nó và mầu gì thì nó nuôi tụi em ? :D:D:D

"OÁNH CHO 1 TRẬN BÂY CHỪ ", Đã tư vấn cho bác hôm đi philipin kỹ lắm rồi nhé , bác cho mình 1 lát đá núi lửa đi ..

Hạng D
10/9/08
2.438
473
83
56
HCM

Hè hè ! em hỏi chưa hết ! bữa đó bác có nói em phải hao tổn để "nuôi" xe ! vậy có cần trang bị hay đặt gì vô xe để xe "nuôi" lại em ko bác ? để làm cho tốt hơn ko bác ? với lại xe máy và một số vật dụng khác nữa xài những màu gì thì hợp với em ?:cool::cool::cool:
Híc híc ! cục đá vẫn còn nguyên ! em đang kiếm chỗ xẻ đá mà ko có ! mấy tiệm đá chỉ cắt được đá mỏng ko à ! ai biết chỗ nào xẻ đá cục chỉ em với ?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

cuongcualu nói:
Hè hè ! em hỏi chưa hết ! bữa đó bác có nói em phải hao tổn để "nuôi" xe ! vậy có cần trang bị hay đặt gì vô xe để xe "nuôi" lại em ko bác ? để làm cho tốt hơn ko bác ? với lại xe máy và một số vật dụng khác nữa xài những màu gì thì hợp với em ?:cool::cool::cool:
Híc híc ! cục đá vẫn còn nguyên ! em đang kiếm chỗ xẻ đá mà ko có ! mấy tiệm đá chỉ cắt được đá mỏng ko à ! ai biết chỗ nào xẻ đá cục chỉ em với ?

bác Lương cho ngày tháng năm sinh của người đứng tên xe .

Hạng D
20/1/07
1.950
1.803
113

...

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/9/08
2.438
473
83
56
HCM

Em đứng tên nè bác ! chi tiết của em bác xem trong danh sách " mail to phú sĩ - japan " đó bác !!! hehehe

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Chào bác Cuongcualu
Bác mạng THỦY đang đi xe màu vàng ( hành thổ ) phải không ..?
Đây là màu khắc kỵ , mạng Thủy tránh đi xe màu này nhất .

Bác Phải Tăng Hành Kim lên trong xe , để cân bằng , thứ nhất là dưỡng mạng Thủy , và thứ hai là giảm tính Thổ

Bác nên làm thêm kẹp nẹp inox , sử dụng bao gối , thảm xe màu màu bạc , chất liệu màu sắc có ánh kim
Ngoài ra vì đi xe rơi vào màu khắc kỵ nên mình treo hồ lô để bình an bác ạ .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

tokyo nói:
Bác hocap cho em hỏi: cả 2 vợ chồng đều mạng mộc nhưng xe thích chỉ có màu bạc. Vậy muốn mua xe đó thì làm sao để khắc chế? Cám ơn Bác!

Bác đã đi màu khắc kỵ nhất của mạng Mộc .
Bác phải tăng Tính Thủy ( nước ) trong xe .. , có thể trong xe luôn luôn có nước , thật nhiều nước , sử dụng màu , đen , xanh dương trong các vật trang trí .
Bác Cũng thể , bác nên treo 1 hồ lô trong xe ( Hồ lô là vật dụng chuyên dùng để đựng rượu, đựng nước, thường có hình trái bầu.Chúng ta thường thấy ông Thọ luôn đeo hồ lô trên người. Vì vậy hồ lô là biểu tượng của sự an lành và sức khoẻ )

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh

Bác Hổ Cạp cho hỏi, tui mạng Thổ ( Bích thượng thổ) nhưng xe hiện nay đang chạy lại màu xanh đen, như vậy thì không được ngon lắm phải không? Tui đang định lấy lại 1 chiếc xe của ông bạn, mà nó là Màu Bạc! Vậy có cách gì phong thuỷ để mình yên tâm trên 02 chiếc xe này không? Chân thành cám ơn bác trước nha!

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

smith1604 nói:
Bác Hổ Cạp cho hỏi, tui mạng Thổ ( Bích thượng thổ) nhưng xe hiện nay đang chạy lại màu xanh đen, như vậy thì không được ngon lắm phải không? Tui đang định lấy lại 1 chiếc xe của ông bạn, mà nó là Màu Bạc! Vậy có cách gì phong thuỷ để mình yên tâm trên 02 chiếc xe này không? Chân thành cám ơn bác trước nha!

Màu xanh đen là màu Thủy .. khắc xuất
Màu Bạc .. sinh Xuất ( thổ sinh kim ) , cả hai xe đều bình thường , không tốt không xấu , theo mình xe màu bạc sẽ làm bác hao tốn tiền hơn xe màu xanh đen bác đi .
Với xe Màu Xanh den bác đặt viên đá quý màu
Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Với xe màu bạc , nếu bác đổi tên thì mới tính , còn không xe vẫn thuộc bản mệnh chủ xe cũ

Hạng D
10/9/08
2.438
473
83
56
HCM

KO KO ! Bác hocap ơi ! xe hơi em màu bạc, xe máy em màu đen , xe máy bà xã em màu vàng + trắng, và em xin hỏi thêm 1 câu nữa nếu em đeo nhẫn mặt đá thì màu nào hợp ( em có màu vàng nâu và màu xanh thiên thanh ) ?