Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

@ bác cuongcualu
Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Màu phù hợp cho người sinh ra ở cung thiên bình
( Bác ơi , nhới cho hocap 1 đá nhé , hợp với cung mạng của hocap nữa , bữa giờ tư vấn nhiệt tình quá .. )

B
ác ơi nếu xe màu bạc là đệ nhất tốt cho người mạng Thủy rồi ( Nhưng sao tôi thấy xe bác màu vàng cát ta ... ( Oái , không lẽ mắt mình có vấn dề về màu sắc nhỉ )

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/4/09
378
398
63

Bác ơi, em sinh ra thời loạn lạc, giấy tờ mất hết, chỉ những ah chị lớn còn nhớ, chứ em thì nhỏ quá ko biết gì, ngày tháng ko rỏ, thôi thì nhờ bác chọn giải pháp trung dung vậy

Hạng D
20/1/07
1.950
1.803
113

---

Hạng D
10/9/08
2.438
473
83
56
HCM

Hehe ! thanks bác hocap ! em đang đi kiếm chỗ xẻ đá mãi mà ko ra nè ! chỉ toàn chỗ cắt và mài đá mỏng ko hà ! Bác kiếm zùm em với ?

Tập Lái
30/8/09
15
0
0

Mấy cái đá này đẹp thật có gì em cũng pải mua cái để em sem cung em là cung nào tại ít kh để ý

Tập Lái
27/9/09
5
0
0
CI ti of HCM

Cũng có cả cái này hả bác, chắc để đi xe cho nó an toàn hơn chứ đúng ko bác, em thấy cái này cũng đc đấy , nhưng h mua xe rồi thì sao mua theo màu đc hay mua mấy viên đá theo màu để vào đc kô bác

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

@ All .
Đối với Đông Phương Con Người là Tinh Hoa của Trời đất .. Thiên Tài - Địa Tài - Nhân Tài và vạn vật vũ trụ đều so Kim - Mộc - Thủy - Hỏa - Thổ .. tạo Thành
Cứ mỗi 2 năm sẽ có 1 mạng như nhau ... và mỗi 1 mạng tương ứng với màu sắc khác nhau .( 5 màu căn bản )
Trước đây người ta chỉ xem cho làm nhà , sử dụng màu sắc trong nhà , nay kinh tế phát triển , mọi người có xe và xe cộ là tài sản lớn và gắn liền với tính mạng của mỗi con người nên xe đã là ngôi nhà thứ 2 , việc màu sắc xe có đem lại may mắn cho gia chủ không lại là việc mọi người rất quan tâm .
Người tây phương lại coi con người sinh ra ứng với những chòm tinh tú trên trời .. 12 tháng trong 12 cung hoàng đạo ứng với 12 chòm sao trên trời .. và từ 12 cung ấy sẽ có 12 màu sắc khác nhau .. gọi là màu sắc thích hợp cho bản mệnh .
Khi Đá và Ngọc biểu tượng cho sự may mắn , bình an nên mọi người bắt đầu chơi xem và chọn đá quý phù hợp với cung Hoàng đạo ( Ngày thánh sinh của mình ) để giúp cho bản mệnh bình an .
Như vậy bộ môn Đá Phong Thủy ra đời , nhưng theo hocap , Mình chỉ sử dụng đá làm vật cầu an , may mắn chỉ khi nào mình đi xe bị khắc mạng mà thôi ..

Đặt một vật vào trong xe biểu tượng của Bình An May mắn , tại sao lại không ! Nếu biết rõ ngày tháng năm sinh của mình

Như vậy không phải mua vài viên đá theo màu mình hợp trong Ngũ Hành ... mà mua đá theo cung Hoàng Đạo ( ngày tháng sinh của mình ) .. các bác ạ .
VD . Tôi sinh năm 1969 Đại Trách thổ hợp với màu Hỏa Thổ , nhưng lỡ đi xe màu đen ..
Chữa : Bản Mệnh là cung hổ cáp như vậy màu sắc cung hổcáp tốt nhất sẽ là

Nhưng cũng có bác Sinh năm 1969 .. nghĩa là mạng Thổ , đi xe màu đen nhưng bác ấy sinh vào cung Song Ngư thì màu đá may mắn lại là

Tập Lái
2/7/07
7
0
0

Bác hocap hay quá. Nhưng e chưa hiểu lắm, xin bác nói rõ hơn. Em sinh 76 tháng 8 cũng là mạng Thổ, đang đi xe màu đen vậy mua viên đá màu đỏ như bác là đc chứ. Mà ở SG thì mua đá ở đâu vậy,, bác chỉ giúp e luôn.
Mà màu ghi ánh kim như FE 09 là thuộc mạng gì vậy. Thanks

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
52
Saigon

@hocap : xin chị tư vấn giùm trường hợp của em mạng Mộc (72) vợ cả mạng Hoả (78) ... Hai vợ chồng thì mình làm là chính nên chọn thêm vợ 2 là mạng Thủy (màu đen) . Nếu vợ cả đi xe này cần thêm gì để cho mọi điều suông sẻ , êm đẹp hả bác ? Nêu được nhờ các xem luôn giùm Hoàng đạo (phương tây) luôn nhé !? Thanks

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

@ DanaconS
Bà xã cung Cự giải , bác cung Nhân Mã .

Bác đi xe màu đen là tốt ( thủy sinh mộc ) .
Nhưng Bà xã thì không tốt Hỏa Gặp Thủy.
Bác nên làm giống mình .
Đeo ngay cùng với chìa khòa xe một miếng đá quý màu xanh xanh ngọc vì đấy là màu thích hợp cho cung Hoàng Đạo của Cự giải .
Như mình thì mình đeo 1 miếng ngọc màu ( theocung hoàng đạo như hình ảnh + 1 con tỳ hưu may mắn màu hồng nhạt . .. Cầu cho may mắn phát tài thu hút tài lộc

Bác cứ làm như thế nhé . Chúc bác May mắn

<h1>
</h1>