Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
52
Saigon
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

@hocap : vậy là mình sẽ tìm 1 miếng đá màu xanh xanh ngọc + 1 con ... màu xanh luôn hả bác ? thanks bác đã tư vấn ...

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

danacons nói:
@hocap : vậy là mình sẽ tìm 1 miếng đá màu xanh xanh ngọc + 1 con ... màu xanh luôn hả bác ? thanks bác đã tư vấn ...

Bác không cần làm gì hết vì bác đã đi xe đúng mạng rồi , nhà bác hai vợ chồng đi chung 1 xe mà vợ bác bị khắc mạng nên bác mua 1 cặp như thế này theo màu của bà xã cung cự giải là xanh lục . treo trên gương hoặc móc vào key như mình ấy ( nhớ là mua 1 cặp nhé ) .

Last edited by a moderator:
Hạng B1
3/9/07
68
1
8
Visit Site

ơ thế bác cho em hỏi, theo thống kê của 1 trang nào đó (em quên rồi) thì phần lớn (tỷ lệ & lớn nhất) số xe được bán ra trên toàn thế giới là màu bạc như vậy có phải phần lớn thế giới là mệnh kim hoặc thủy phải không ạ ?

Thực ra màu bạc được lựa chọn vì: nó sạch (khó nhìn thấy vết bẩn) và màu đó dễ phối màu với quần áo chủ nhân.

Tập Lái
7/10/09
1
0
0

mạng THOA XUYÊN' KIM nên chọn xe nâu hay vàng vậy bạn?
tks
hix,lỡ mua xe đỏ-đen, chưa biết hoá giải sao đây nữa, định sơn lại màu vàng cát! đắn đo ghê!

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

tqt77 nói:
ơ thế bác cho em hỏi, theo thống kê của 1 trang nào đó (em quên rồi) thì phần lớn (tỷ lệ & lớn nhất) số xe được bán ra trên toàn thế giới là màu bạc như vậy có phải phần lớn thế giới là mệnh kim hoặc thủy phải không ạ ?

Thực ra màu bạc được lựa chọn vì: nó sạch (khó nhìn thấy vết bẩn) và màu đó dễ phối màu với quần áo chủ nhân.

Không phải bác ơi ... nếu theo châu á thì có 5 cung mệnh như vậy thì 20 % dân số sẽ là 1 mệnh chứ .
Nhưng các nước phương tây lại khác .. chia 1 năm ra làm 12 cung ...ứng với 12 chòm sao nhế nên người ta gọi là 12 cung hoàng đạo .. .
Màu sắc chủ đạo của phương tây sẽ là trắng xám .. đen , các bác thấy ngay cả nội thất cũng thế đó là đặc tính văn hóa ( không bàn ) Với châu á thì nhiều màu sắc hơn .. mà mình là người châu á mà .
Việc xe đi hợp hay không hợp thực ra Kinh tế VN mới phát triễn , thực ra có ai đã được đổi xe thay màu xoành xoạch đâu nên việc kiểm chứng chưa có , nếu mình đi xe hợp mạng mình .. thứ nhất niềm tin về sự an toàn may mắn sẽ tăng lên .Và Từ suy nghĩ lạc quan ấy thì chắc chắn công việc hoặc lưu hành xe sẽ yên tâm hơn .
- Đối với các bác đi xe bị khắc kỵ thì hãy dùng đá quý mang theo cung hoàng đạo ở bên mình làm vật cầu an , cầu may ....
Đá quý bán ở nhiều nơi lắm .. những shop bán hàng lưu niệm , chợ đêm bến thành mình cũng thấy treo bán nhiều .. Hoặc những shop lưu niệm hay được bày bán gần cổng chùa ..
Trong tầng 2 của pakson cũng có bán ( nhưng giá cao ) .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

zenithx nói:
mạng THOA XUYÊN' KIM nên chọn xe nâu hay vàng vậy bạn?
tks
hix,lỡ mua xe đỏ-đen, chưa biết hoá giải sao đây nữa, định sơn lại màu vàng cát! đắn đo ghê!
Xe gì mà có màu đỏ và đen nhỉ ... !
Mạng Kim mà , bác đi màu Nau , vàng là tốt nhất ( venza đó ,, đúng chuẩn màu thổ luôn ) ... Bây giờ các hãng xe nghiên cứu qua màu sắc theo PThuy rồi đó bác ..Ra đủ màu của 5 hành luôn .
sau đó là bạc .. trắng .
Hóa giải nhiều cách lắm . .. tăng tính thổ trong xe .. bằng thảm , bọc ghế . khăn giấy màu vàng nâu nè
Treo vật biễu tượng thỗ trong xe này
Ngoài ra nếu bết chính xác ngày tháng sinh thì chọn đá quý bỏ vào cốp xe theo cung hoàng đạo nữa .... chịu khó xem bài ở trên

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

minhpc04 nói:
Bác hocap hay quá. Nhưng e chưa hiểu lắm, xin bác nói rõ hơn. Em sinh 76 tháng 8 cũng là mạng Thổ, đang đi xe màu đen vậy mua viên đá màu đỏ như bác là đc chứ. Mà ở SG thì mua đá ở đâu vậy,, bác chỉ giúp e luôn.
Mà màu ghi ánh kim như FE 09 là thuộc mạng gì vậy. Thanks

ồ không phải , bác mạng thổ nhưng bác sinh ngày tháng năm nào nữa chứ .. nếu bác sinh vào cung hổ cáp thì mới vậy ..

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Trang trí Phong Thủy cho xe hơi và cách hóa giải + những câu chuyện Phong thủy lượm lặt .

Để tiện cho oser hỏi và trả lời về việc trang trí phong thủy cho xe hơi mà không phải đọc lê thê 16 17 trang bên tư vấn màu xe theo ngũ hành .
Rất nhiều bác PM hoặcc gọi DT đúng lúc mình không online nên rất khó trả lời ngay được .. .
Hôm nay hocap xin admin mở topic này nói về đồ chơi phong thủy cho xe hơi giúp cho các bác nào đi xe khắc mạng hoặc muốn đeo, dặt để và trang trí trong xe cho sinh động và đem lại may mắn cho người và xe .
Mở topic này ra nhằm mục đích chỉ đem cái hiểu biết cơ bản của mình ra giúp mọi người chưa để ý hoặc chưa biết mà thôi , nên tin thì các bác tham gia , hỏi hocap tư vấn , còn không tin thì cũng xin không ném đá .
Thân ái .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi

nhiều người trong ngày đã trải qua nhiều thời gian vào chiếc xe vốn đã thành ngôi nhà mini của họ. Giống như căn nhà để ở, xe hơi trở thành vật phản ánh và là phần đời khác của chúng ta. Khí xấu trong xe có khả năng tạo ra những tổn hại và phá hủy lâu dài cho chính chủ nhân của nó và cho người khác.
[link=http://www.blogphongthuy.com/?attachment_id=417]
[/link]
Xe hơi là một phần đời khác của chúng ta vì nếu chúng ta cư xử tốt với chúng, chúng sẽ phục vụ chúng ta một cách “đàng hoàng, tử tế”. Có người còn nói chuyện với xe của họ, người khác thì đặt tên gọi riêng cho chúng và thậm chí nhân cách hóa chúng. Ở một số nơi trên thế giới, chúng còn được khấn vái, cầu ơn trên phù hộ cho nữa. Cái sảy sẽ nảy cái ung vì vậy chúng ta nên chủ động quan tâm chăm sóc cho chiếc xe.

Tổng quát, xe hơi cũng tuân thủ theo thế đất Tứ Linh kinh điển: phía sau cao hơn phía trước và được “nâng đỡ” ở hai bên xe. Chỗ ngồi của xe cũng nên theo hình thế này. Những xe nào thoai thoải về phía sau và trống ở phía sau có thể khiến chúng ta cảm thấy bất an,

Đèn sau xe tượng trưng cho khu vực Huyền Vũ: báo cho người đi phía sau xe chúng ta biết để giảm tốc độ lại. Chính vì vậy phải chắc chắn rằng các đèn này không bị mờ tối và luôn hoạt động tốt; khi chúng bị hỏng phải thay thế ngay.

TRANG TRÍ XE

Những giấy dán trang trí trên cửa kiếng phía sau của xe tăng cường cho vị trí Huyền Vũ này, nhất là những câu đại loại như “
Làm ơn giữ khoảng cách” hoặc câu “Đang chở em bé trên xe”, hoặc những giấy dán mang tính chất cảnh báo khác.

N
hững giấy dán có tính khôi hài hoặc khó đọc sẽ mang đến tác dụng ngược vì chỉ khuyến khích xe chạy sau tiến đến gần xe của bạn hơn. Chú ý đừng dán các giấy trang trí làm cản tầm nhìn của người lái xe.

Bất cứ giấy dán trang trí nào gây mất tập trung của người phía sau bạn nên tránh dùng. Kính chắn gió có thể có tác động như hình thế Chu Tước và các vật chuyển động đong đưa có thể tạo sự bất ổn định và làm ảnh hưởng đến sự tập trung. Đừng đặt những vật không cố định phía sau xe vì khi thắng gấp chúng có thể trở thành những viên đạn trái phá bắn vung vãi trong xe.
( Sưu tầm Trong phongthuy.net )

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi

Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Như vậy nếu lở đi xe khắc thì sao

5 mạng khắc kỵ cần lưu ý
Mạng Thổ đi xe màu xanh rêu , xanh lá cây ..
Mạng Kim đi xe màu đỏ
Mạng Thủy đi xe màu nâu , vàng
Mạng Mộc đi xe màu trắng , bạc
Mạng Hỏa đi xe màu đen , xanh dương .

Chỉ với những mạng này , màu này thì mình mới nên quan tâm cách khắc chế Vì đi xe khắc bổn mạng ..