Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi

ĐI XE MÀU GÌ TỐT NHẤT

Mạng Thổ đi xe MÀU ĐỎ
Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Mạng Kim đi xe màu nâu , vàng
Mạng Thủy đi xe màu bạc , trắng
Mạng Mộc đi xe màu đen , xanh dương
Mạng Hỏa đi xe màu xanh rêu , xanh lá

Còn lại , những mạng và đi xe các màu khác đều là bình hòa , không tốt không xấu .

Các Bác Lưu ý đọc hai bài này..nhé .

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

THEO PHƯƠNG TÂY

ao chiếu mệnh của bạn là gì? Màu sắc có liên quan tới cung mệnh của bạn ra sao? Hãy cùng khám khá xem màu xe nào sẽ mang lại may mắn.
DUƠNG CƯU(21/3 – 20/4)

Mệnh Dương Cưu chịu ảnh hưởng của sao Hoả. Màu thuộc mệnh Hoả là tất cả sắc màu đỏ, hồng, đỏ thẫm và màu nâu sẫm. Những người thuộc mệnh Dương Cưu là những người ít khi chịu bỏ buộc. Màu nâu cũng có thể phù hợp với những người đang cần đến sự an toàn.

KIM NGƯU(21/4 – 21/5)

Mệnh này chịu tác động của sao Kim, còn được biết đến như Nữ thần tình yêu, mệnh Kim được tạo hoá ban tặng cho sự an nhàn về vật chất. Màu xanh da trời thường đồng hành với mệnh Kim, tuy nhiên mệnh này cũng phù hợp với sắc thái của bất cứ màu nào, đặc biệt là màu hồng và xanh da trời. Các sắc thái màu của đất và xanh lá cây là lựa chọn thứ hai. Hãy để một mảnh đồng trong chiếc xe của bạn.

SONG SINH (22/5 – 21/6)

Sao Thuỷ là ngôi sao trị vì những người thuộc cung mệnh này. Màu phù hợp với những người thuộc mệnh này là xanh lá cây và xám ánh ngọc trai. Những màu của sự phát triển và hành động là màu thuộc mệnh Thuỷ. Cần tránh những gam màu thẫm, bạn nên để một mảnh paltin trong xe của mình.

CỰ GIẢI (22/6 – 23/7)

Mặt trăng, ngôi sao của mộng mơ, sự dịu dàng và tưởng tượng chi phối những người thuộc cung mệnh Cự Giải. Tất cả các màu sắc xanh lá cây, vàng nhạt, bạc, tím và màu xanh hoa oải hương (xanh nhạt hơi pha đỏ) đều thuộc ảnh hưởng của cung mệnh này.
Leo

HẢI SƯ (24/7 – 23/8)

Mặt trời vương giả với tất cả sự rực rỡ của nó là ngôi sao chi phối cung mệnh này. Những chuyển động của mặt trời được thể hiện thông qua các màu vàng vương giả, cam sáng và đôi khi là màu tía.

XỬ NỮ (24/8 – 23/9)

Sao Thuỷ nhanh nhẹn và luôn hoạt động là sao chiếu mệnh của cung Xử Nữ cũng như cung Song Sinh. Cung mệnh Xử Nữ được thể hiện qua tất cả các sắc thái của màu xám khói, trắng, lam ngọc và xanh lá cây nhạt.

THIÊN XỨNG (24/9 – 23/10) , Libra Tiên bình

Sao Kim kiều diễm trị vì cả cung Thiên Xứng lẫn cung Kim Ngưu, nhưng ở cung mệnh này, ảnh hưởng của sao Kim tao nhã hơn, biểu lộ qua các màu xanh da trời, xanh ngọc bích, các gam màu nhẹ với sắc da cam hoặc hồng nhạt và màu xanh da trời nhẹ.

HỔ CÁP (24/10 – 22/11)

Sao Hoả bốc lửa luôn rực sáng phía sau vẻ ngoài điềm tĩnh của những người thuộc cung mệnh Hổ Cáp, sức mạnh nguyên thuỷ của nó có thể nhận thấy thông qua các màu đỏ (biểu tượng của quyền lực). Hồng đỏ, đỏ thẫm, đỏ tươi, đỏ tía hợp với ngôi sao chiếu mệnh này.

NHÂN MÃ (23/11 – 21/12)

Cung mệnh Nhân Mã chịu ảnh hưởng về triết học và sự thông thái của sao Mộc, ngôi sao chiếu mệnh đại diện cho phát triển và sự sung túc. Các màu may mắn của sao Mộc khá đa dạng, gồm từ màu vàng, xanh da trời, hồng, tía nhạt và thậm chí là các sắc thái của vàng vương giả và màu cam.

MA KẾT (22/12 – 20/1)

Là “chuyên gia số mệnh” và là người kiểm soát hành động, sao Thổ điều khiển cung mệnh này. Các màu may mắn của cung mệnh Ma Kết là tất cả các gam màu xanh ngọc, xanh nước biển thẫm, màu đen, xám thẫm.

BẢO BÌNH (21/1 – 19/2)

Sao Thổ cũng là sao chiếu mệnh của cung Bảo Bình. Các gam màu may mắn phù hợp giống hệt như gam màu của người có cung mệnh Ma Kết, nên tránh các gam màu nhẹ. Màu đen, màu xám, màu tía, xanh nước biển và thạch tím là màu may mắn của cung Bảo Bình.

SONG NGƯ (20/2 – 20/3)

Cung mệnh này chịu ảnh hưởng của yếu tố nước. Ngày “sức mạnh” của Song Ngư là thứ Năm và màu may mắn là các gam màu vàng, trắng, ngọc trai và vàng xoài.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Phong thủy xe hơi: mang bình an theo bạn suốt chặng đường
- Bạn đã bao giờ để ý rằng mỗi khi bước vào xe hơi, tâm trạng của bạn lại mang những cảm xúc khác nhau? Có lúc vội vã hồi hộp, lo lắng bất an, hay có lúc thanh thản dễ chịu, vui vẻ sảng khoái… Điều này không hẳn là sự ngẫu nhiên tình cờ. Bạn có tin rằng thuyết phong thủy cũng nên áp dụng trong xe hơi của bạn.

Với dây treo 2 Tỳ hưu bằng đá quý là một vật khí sẽ mang lại tài lộc rất lớn cho những người mong cầu thắng lớn trong kinh doanh. Đặc biệt là nghành kinh doanh về tài chính như đầu tư chứng khoán. Bạn có thể treo trong phòng, trong ô tô..v..v....hoặc đặt trong két sắt hay đem bên người.

Sự kết hợp đặc biệt giữa hình tỳ hưu, chữ Vạn, bình hồ lô, đồng tiền xu và đặc biệt nhất là hình tượng Vận 8 được xâu chuỗi trong sợi dây chuyền bằng đá quý. Trong vận 8, Thổ khí là vượng khí chính vì thế sợi dây chuyền này sẽ phát huy rất nhiều tác dụng tốt lành cho người sử dụng chúng như: may mắn, bình an, tài lộc và sức khoẻ. Đây là một vật khí không thể thiếu đối với bạn.Hãy treo trên chiếc xe cưng, may mắn và bình an luôn mỉm cười với bạn

Chuôn Đem lại Bình an Chuông phát ra âm thanh, âm thanh thuộc hành Kim, có tác dụng hoá giải bệnh tật, tà khí, sự trì trệ. Chuông này bạn dùng trên xe để đem lại những chuyến đi bình an.

Làm từ đá ngọc thạch anh, có các màu sắc tượng trưng cho ngụ hành . Có vai trò tăng cường sức khỏe và sự may mắn trong cuộc sống.Bạn hãy treo nó ở bàn làm việc hoặc trên xe hơi.

Sư tầm trên chooto.com và chỉnh sửa .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Vận dung

Theo những trao đổi trên đây , các bác có thể mua và đeo trong xe những vật như thế căn cứ vào cung mệnh mà chọn màu cho phù hợp ., Như hổ cáp .. nghĩa là mình sinh vào cung hổ cáp và đá may mắn cho mình là màu đỏ vân như đất .. , Ngoài ra mình đeo ngay vào chìa khóa mình thêm 1 con tỳ hưu ( như hình ảnh ) ...

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Mình muốn giới thiệu 2 trường phái .. Trường phái theo Ngũ hành Phương Đông và theo Hoàng đạo Phương Tây .. ,
Các bác thấy cái nào hợp lý và phù hợp với mình thì áp dụng .

Theo mình trước hết khi đi xe phải tập trung , đi đúng phần đường , làm chủ tốc độ và bình tĩnh ., lưu thông ở TP mình thêm chữ Nhẫn Nữa .. chứ không có treo có viết cái gì đi trên xe đi nữa mà khi tham gia giao thông bất cẩn chủ quan và thiếu tập trung thì cũng bằng không .

Hạng B1
15/4/09
59
0
6

Bác hocap trở thành chuyên gia trong lĩnh vực này rùi, bái phục - bái phục

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Em mạng Thổ, mà lỡ thích cái xe màu xanh rêu roài. Khắc phục thế nào mong thầy bầy cho ạ (Trước cưỡi cái xe màu đỏ hạp mạng, ai dè bịnh mém chết...hix)

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46

Em mạng thổ đi xe màu đen
Xin thầy phán cho mấy câu xem để cái gì màu đỏ trên xe cho hạp ạ

Hay em độ cái chân ga chân thắng màu đỏ được không thầy ?

Hạng B2
5/2/07
118
269
63
48
TP có nhiều cầu
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

E sinh năm 1976, vợ sinh năm 1978. Vậy màu gì hợp với vc e nhất chị?
Tks chị trước.

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

hocap nói:
smith1604 nói:
Bác Hổ Cạp cho hỏi, tui mạng Thổ ( Bích thượng thổ) nhưng xe hiện nay đang chạy lại màu xanh đen, như vậy thì không được ngon lắm phải không? Tui đang định lấy lại 1 chiếc xe của ông bạn, mà nó là Màu Bạc! Vậy có cách gì phong thuỷ để mình yên tâm trên 02 chiếc xe này không? Chân thành cám ơn bác trước nha!

Màu xanh đen là màu Thủy .. khắc xuất
Màu Bạc .. sinh Xuất ( thổ sinh kim ) , cả hai xe đều bình thường , không tốt không xấu , theo mình xe màu bạc sẽ làm bác hao tốn tiền hơn xe màu xanh đen bác đi .
Với xe Màu Xanh den bác đặt viên đá quý màu

Với xe màu bạc , nếu bác đổi tên thì mới tính , còn không xe vẫn thuộc bản mệnh chủ xe cũ

Cám ơn bác đã tư vấn... Nhân thể cho hỏi: Mấy viên đá quý này mua ở đâu? Mua thì phải mua mấy viên? Kích thước lớn nhỏ? Để trong xe thì mình để chỗ nào?.. Nhơ bác thương thì thương cho trót luôn nha bác! Cám ơn bác trước...