Hạng D
2/4/04
1.523
5.570
113
saigon, Vietnam
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

em mạng thủy, vợ em mạng mộc : đi xe màu bạc và màu trắng được không chị Hổ cáp ơi.

Hạng B2
2/7/09
348
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi

em mạng thổ, bà cả mạng hoả, vậy đi xe màu gì hợp ạh, xe em đang đi màu đen hix...hix.....

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Vật khí phong thủy cho xe hơi rất ít và chưa phổ thông , việc tìm mua cũng khó khăn nữa , chủ yếu trên các shop toàn bán vật dùng trang trí cho nhà cửa .. là chính .
-Về đá
Dùng đặt để trong cốp xe nên chỉ cần một viên nhỏ thôi , đặt trong hộp nữ trang phổ thông ( hay dùng để đựng nhẫn đeo tay ) và đặt để vào xe nhé .
Và nhớ đúng ngày tháng sinh của mình để chọn mua màu cho phù hợp .
Về vật treo trong xe .. chỉ thấy bán nhiều ở hongkong , ở VN chỉ thấy con tỳ hưu và đá mắt mèo

Last edited by a moderator:
VIP CARD MEMBER
1/8/09
38
0
0

Em rất đồng tình với những gì bác hocap đã viết. Có hai vấn đề riêng biệt:
1. Về màu s
ắc: đã bàn topic khác nhưng em hiểu là màu sắc có ảnh hưởng rất lớn tới cảm giác của chúng ta, vì vậy sẽ có ảnh hưởng lớn tới cuộc sống hằng ngày. Riêng về trường phái phương Đông và phương Tây nếu so ra thì rất mâu thuẫn, chẳng biết đằng nào mà lần. Ví dụ: theo phương Đông thì em hợp với màu đỏ nhýng theo phương Tây thì em lại hợp với màu xanh biển mà tra ra theo phương Đông thì tối kỵ.
2. Về vận dụng trên xe thì m
ới đây thôi em đã làm theo và đúng là nhẹ cả người. Nếu chỉ là vật trang trí thôi đã thì do chúng xuất hiện trước mắt mình, nếu hợp với mình thì cảm thấy thoải mái rất nhiều.

Cảm ơ
n bác hocap

VIP CARD MEMBER
1/8/09
38
0
0

hocap nói:
Vật khí phong thủy cho xe hơi rất ít và chưa phổ thông , việc tìm mua cũng khó khăn nữa , chủ yếu trên các shop toàn bán vật dùng trang trí cho nhà cửa .. là chính .
-Về đá
Dùng đặt để trong cốp xe nên chỉ cần một viên nhỏ thôi , đặt trong hộp nữ trang phổ thông ( hay dùng để đựng nhẫn đeo tay ) và đặt để vào xe nhé .
Và nhớ đúng ngày tháng sinh của mình để chọn mua màu cho phù hợp .
Về vật treo trong xe .. chỉ thấy bán nhiều ở hongkong , ở VN chỉ thấy con tỳ hưu và đá mắt mèo

Nếu mua theo ngày tháng sinh là mua theo màu của phương Tây à bác ơi

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Chỉ khi nào mình bị đi xe khắc kỵ vd : Mạng Thổ đi xe xanh rêu thì hãy mua một viên đá quý theo cung hoàng đạo của mình để bỏ vào trong cốp xe vào giữ cho may mắn.
Và ngoài ra tất cả các xe bị đi màu khắc kỵ cũng nên treo 1 bình hồ lô .

Còn khi xe không bị khắc kỵ ( bài 3 ) thì chỉ nên treo nhựng vật , những đồ chơi phong thủy là được rồi bác ạ .

Như vậy .. , khi đã đi xe hợp mạng rồi thì không phải mua , hoặc bỏ gì vào trong xe nữa , chỉ cần bình tâm tự tin tự chủ khi lái xe thôi .

Vật trang trí chỉ là đồ chơi .. mà đả là đồ chơi thì .. chơi chán lại bỏ .. còn mua xe theo đúng màu .thì hơi khó các bác nhỉ . mà lỡ không đúng màu sơn lại vừa hao tiền vừa mất zin .. chính vì thế nên mới tìm cách làm sao không phải sơn lại xe vì đã lỡ đi xe khắc mạng mà vẫn cảm thấy yên tâm ..nên ta nên mua mấy thứ như thế để mua cái yên tâm các bác ạ .
Tại vì chính hocap cũng đang đi xe khắc .. nhưng mà mình khắc xe .. thế nên cũng mua 1 viên đá đỏ + 1 con tỳ hưu .. thứ nhất mong cho bổn mạng bình an , thứ hai mong cho xe này mang đến nhiều lợi lộc .. .. và thấy cũng vui vui .

Nếu có sưu tầm được bài viết nào về phong thủy cho xe hơi nhưng không mang màu sắc kinh doanh , quảng cáo bán hàng thì các bác post lên để cùng trao đổi nhé .

Hạng D
6/5/09
1.461
12
36

Bác Hổ cáp kiến thức uyên bác ghê về lãnh vực phong thủy.Bái phục bác.Hana mạng thủy đi xe màu đen bác thấy Hana có cần trang bị thêm gì để tăng cảm giác an tâm,thoải mái không?Nhờ bác cho em ý kiến nhé.Mà này ở SG kiếm cũng khó các sản phẫm này sao bác không bán luôn nhỉ?:)

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Cổ nhân thường dạy : Phàm cái gì mà Thái Quá đều không thể Tốt được !

-Có những người xưa nay chẳng hề quan tâm đến chuyện PT , nhưng vẫn ung dung, tự tại, thoải mái mà cưỡi vợ hai vi vu chẳng hề hấn gì !
Nay cứ nghe "rào rào" lại đâm thấy tâm thần bất định , lo lắng không biết phải làm gì ! :(
Mất tự chủ ! :confused:
- Có người biết chút ít gặp vợ hai vốn hạp mạng, ưng ý, xưa nay vẫn ăn nên làm ra . Tốt !
Nay cũng nghe nhiều quá thành ra ... tối ngày lo xăm soi tìm cái này cái nọ để "trang trí cho thêm phần sinh động" !!! Đâm ra Tâm thần bất an ! :confused:
Lợi bất cập hại ! :confused:

- Nói dại ... lỡ có xảy ra chuyện tai nạn này nọ => chắc xoay qua "chửi" tại cái "con xe" chưa đầy đủ vận mạng phong thuỷ ! Chứ không biết tự trách mình thiếu cẩn trọng hay còn thiếu kỹ năng xử lý !

Nói cho cùng : Phong thuỷ cũng chỉ có một tác dụng trong giới hạn nhất định . Nhất định chẳng phải là thứ toàn năng có thể hoá giải được mọi chuyện !

-----------
@chủ thớt :
Bác mở thớt mà xin cấm ném đá ... chẳng khác gì chuyện Trạng Quỳnh ...

Không ném đá ở đây thì ném ở đâu ??? :confused:
Đã có cái thớt bên kia rồi, cứ việc "bà tám" bên đó . Mở thêm thớt mới vừa rối rắm cái box này vừa hao tổn tài nguyên server !
Hay bác xin Bác Lơ cấp luôn cho miếng đất, có sổ hồng rồi mần cái nhà riêng, tha hồ tám chuyện mà chẳng phiền ai nhể ? :)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113

Trong xe em lúc nào cũng mở quạt, và có chai nước.:D

Hạng D
21/12/08
2.706
46.027
113

e thì hướng dẫn sử dụng sao thì mình làm vậy.