Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi

Trên đay là loạt bài dành do những xe và chủ bị khắc kỵ nhất và cách hóa giải

Đối với các bạn mà đã đi xe hợp mạng , hay khắc ít thì chịu khó qua trang tư vấn màu xe tìm hiểu mình đã trả lời cho từng trường hợp cụ thể rồi

Việc các bạn hỏi tại sao tôi mệnh thổ xem trong bảng màu ngũ hàng là nâu vàng .. nhưng theo tháng sinh thì lại là màu mộc ( xanh lá cây ) , là màu đại kỵ , vật là thế nào
hocap xin trả lời ...
Theo nhiều nhà PT học , khi nam sinh mình sinh ra được gọi là cung mệnh . ( gốc )
Khi chúng ta sinh ra lớn lên và phát triển là theo cung PHi .., cách chọn ra cung phi để tìm ra màu hợp nhất trong năm đó thì thấy cách tính cung Phi cũa mỗi người chưa được thông lắm nên chưa post lên đây .
Thôi thì áp dụng theo tử vi phương tây vậy .
Ngày tháng sinh .. trong năm chia 12 tháng .. và theo hoàng đạo phương tây sẽ chịu ảnh hưởng của 1 chòm sao nào đó nên cùng 1 năm cùng 1 mạng nhưng chịu sự ảnh hưởng khác nhau của các chòm sao khác nhau nên màu sắc cũng khác nhau và căn cứ theo ngày tháng sinh của bạn .. người ta chỉ cho bạn 1 màu phù hợp ( NHưng chỉ dùng cho chơi ĐÁ QUÝ ) chứ không áp dụng màu sắc này để sữ dụng cho nhà cửa ... xe cộ khác .
Mong rằng các bài dẫn giải chi tiết của mình sẽ giúp một phần nào cho việc mua xe .. chọn xe và đem lại thật nhiều bình an , măy mắn cho mỗi chủ nhân và gia đình của xe đó .

Bộ môn này rất hấp dẫn , nhưng không được quam tâm đúng mực , các thầy thì tận dụng đó dùng những câu chữ cho thêm phần rắc rối kỳ bí hư hư thực thực làm cho càng đọc càng thấy rối tung ..lên , và mỗi sách lại viết một kiểu .
Mình chỉ hướng dẫn thật cơ bản theo như mình hiểu và được giảng giải mà thôi . vì bản thân mình cũng đam mê nhưng càng tìm hiểu thì càng thấy rất là khó ...

Con người như vũ trụ thu nhỏ , cũng chịu ảnh hưởng của trời và đất , trong thời đại @ và online hiện đại như thế , y học tân tiến nhất nhưng hiện nay người ta vẫn thực hiện châm cứu , bấm huyệt tìm kinh mạch khí huyết của mội con người để chữa cho một số bệnh mà y học tây phương không thể chữa được ..thì có phải chăng mở rộng hơn Phong Thủy và ứng dụng phong thủy cũng là tìm chân mạch kinh mach khí lưu thông cho đất đai , nhà cửa và mục đích là làm cho cuộc sống con người ngày càng tốt đẹp thuận lợi hơn .

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/5/08
2.538
21.810
113

Vụ chiếc xe Civic bị cây bê tông rơi thằng vào đầu xe ở quận 7, người chồng và vợ đều sinh năm 1979, tức là Thiên thượng Hỏa, nhìn chiếc xe qua hình là màu bạc, tức là Kim, Hỏa Khắc Kim, ngày bị tai nạn là ngày Dần, cũng xung khắc nốt.

Cái xe này xui khủng khiếp, chỉ cần nhanh hơn 1s hoặc chậm hơn 1s là đã thoát rồi.

Hạng D
2/4/04
1.523
5.570
113
saigon, Vietnam
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Cám ơn chị Hổ Cáp nhiều, để em xem topic kia mà chọn đồ chơi đẻ hóa giải.

Hạng C
10/1/08
769
0
16
46
cõi bồng lai

bác hocap oy, em mạng Hoả 2/78 đi xe màu xanh đen thì có phải điều chỉnh gì về ngũ hành k bác

Tập Lái
5/10/09
26
0
0
34

Hi Chị Hocap
Em và vợ cả mạng Thủy (sn 75), đang đi xe Vàng ánh kim ( hay còn gọi hồng phấn ) có sao không ? có cần chọn đồ chơi để hóa giải ko?
Thanks chị

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

minhptscnsd nói:
bác hocap oy, em mạng Hoả 2/78 đi xe màu xanh đen thì có phải điều chỉnh gì về ngũ hành k bác

ThichXeHoi2009 nói:
Hi Chị Hocap
Em và vợ cả mạng Thủy (sn 75), đang đi xe Vàng ánh kim ( hay còn gọi hồng phấn ) có sao không ? có cần chọn đồ chơi để hóa giải ko?
Thanks chị

@ Minh .. em mạng hỏa đi xe thủy rồi .. xem bài bên đồ chơi và cách hóa giải nhé đọc bài 26 , 27
@ thích xe hơi .. Nếu và bạc xám ngả trắngg thì tốt .. nhưng ngả màu hồng phấn thì khắc , những ,màu trung tính khó phân biệt thì tốt nhất em nên tăng cường kim trong xe .. Qua bên box kia chị đã viết chi tiết lắm

Tập Lái
5/10/09
26
0
0
34

hocap nói:
ThichXeHoi2009 nói:
Hi Chị Hocap
Thanks chị

@ thích xe hơi .. Nếu và bạc xám ngả trắngg thì tốt .. nhưng ngả màu hồng phấn thì khắc , những ,màu trung tính khó phân biệt thì tốt nhất em nên tăng cường kim trong xe .. Qua bên box kia chị đã viết chi tiết lắm
Theo như box kia -->
Em phải tăng cường Kim :
Biểu tượng của hành kim là hình tròn .. vdụ như những đồng tiền cổ .
Hay :
Cây xanh trang trí ??

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

@Thíich xe hơi .. bác là mạng Thủy đi xe ánh kim ( còn gọi là hồng phấn )
1 - Tất cả những màu ánh xà cừ ánh bạc thì thuộc hành kim
Nếu bác thấy xe màu xám , ngả trắng nghĩa là hành kim không sao ...Tốt với bác
Nếu là ngả hồng , bàng thuộc hành thổ ( nhẹ ) thì bác xem bài người mạng Thủy đi xe nâu vàng nhé

2 Vì không rõ màu sắc của xe bác thuộc hành nào nên mình hướng dẫn bác tăng kim trong xe .. để mạnh mạng Thủy lên ( xin lỗi nói tắt ngang nên bác không hiểu ) do đó bác treo những đồng tiền cổ , những vật hình tròn trong xe bác nhé .

Hạng C
10/1/08
769
0
16
46
cõi bồng lai

hocap nói:
@ Minh .. em mạng hỏa đi xe thủy rồi .. xem bài bên đồ chơi và cách hóa giải nhé đọc bài 26 , 27

bác hocap ơi em tìm lại bài đó mà k thấy đâu, bác cho em đường link nhé, em cám ơn bác lắm lắm ^^

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

@ các bác PM , hocap trả lời ngoài này luôn đề bác nào trùng như thế thị theo luôn .
1- Khi mạng Hỏa đi xe xanh dương như bác là mạng Thủy .. Hỏa gặp Thủy thì bác biết rồi .
1.. xem bài 26 .. dể giảm hỏa , muốn giảm hỏa thì phải tăng thổ ..
2 - Bình Hồ hô Dùng treo cho giường trẻ em đỡ giật mình khóc đêm , nhà có người bệnh lâu ngày .. và những xe khắc kỵ mạng bác ạ .
Như vậy nếu bác mạng Hỏa tình bình hồ lô mang màu xanh Ngọc hoặc màu vàng .
Hoặc nếu kỳ công hơn nữa bác xem bác sinh vào tháng mấy sẽ chọn bình hồ lô làm bằng đá .. theo tháng sinh của bác .

Bác nào hỏi mạng Thủy đi xe màu đen , tốt rồi bác ơi , muốn tốt hơn nữa thì ..dưỡng Thủy thì Thăng Kim .... Cũng làm như bài 25 .