Hạng C
16/4/07
716
253
63
45
ho chi minh city
ngoisao.net
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi

nhưng mà kiêng quá không lẽ không dám ra đường , em không tiền mua xe mới lỡ gặp xe cũ không hạp màu nhưng xe chất là em quất luôn , không lẽ mua xe hạp màu nhưng tả quá rồi về đổ bệnh tùm lum làm mình còn khó chịu hơn

Hạng C
19/6/08
862
13
18
www.otosaigon.com
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi

Chào chị HOCAP, xin chị tư vấn dùm.
Mình mạng hỏa, ất tỵ, nhưng lại là ngày 16/01/66. Xe là màu bạc theo bà cả mạng kim. Vậy phải trang trí như thế nào cho hên.
cám ơn chị nhiều.

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi và cách hóa giải .

Cho em ké luôn. Em mạng hỏa (Ất Tỵ), xe em cũng xám bạc. Vậy em trang trí thế nào? Hôm trước em có ghé tiệm Gia Bảo ở đường Trần Phú Q5 (nơi chuyên bán đồ phong thủy), thấy có cái vòng đá cẩm thạch màu xanh đá để treo trong xe, bên trong có lồng 1 con Kỳ Lân. Em kết cái này nhưng khổ nỗi nó rơi mất cái chùm vải màu đỏ rùi, em không lấy. Chủ cửa hàng hẹn hôm khác. Vậy cho em hỏi thêm là em treo cái này được không? Con Kỳ Lân có ý nghĩa thế nào hả bác? Em cũng nghe nói nó mang đến sự bình an, không biết có đúng không.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi và cách hóa giải .

Chào các bác .
Mình sẽ đi Thailand và Trung quốc từ nay đến cuói tháng . Các bác chịu khó qua bên tư vấn màu xe theo cung mệnh xem : http://www.otosaigon.com/forum/m1579665.aspx , màu xe hợp hay khắc hợp hay khắc như thế nào .
Các bác nào hiểu và nhớ cơ bản vào đây trả lời giúp hoap trong mấy ngày đi vắng nhé .

Còn về đồ chơi phong Thủy cho xe hơi và cách hóa giải . để đợt này mình đi xem có gì hay hay về giới thiệu . Biết đâu xin bác lơ một shop bán đồ phong thủy vừa thỏa chí đam mê nghiên cứu bộ môn này , vừa phục vụ được các oser vừa quen biết được nhiều thành viên nữa .thân ái .

Tập Lái
12/6/09
12
0
0
51
Bình Dương
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Bác hổ cáp giúp em với :)
Em sinh năm 1975, OX sinh năm 1972, đi xe màu đen có hợp không ạ?

Nếu không hợp thì bác tư vấn cách khắc phục nhé.

Cám ơn bác nhiều

Hạng B2
17/10/09
244
0
18

Giúp em 1 phát nữa bác HOCAP ơi !
em sinh 1981 ,mạng mộc ,Bà xã em mạng Hỏa đi xe màu bạc mạng Kim có sao ko? Chỉ em cách khắc phục nha .Thanks chị !

Tập Lái
9/1/08
46
0
6

Nguyên lý âm dương - ngũ hành của phương Đông coi trọng tính quân bình, lấy sự cân bằng làm nền tảng tối ưu. Vì vậy, được sinh cho chưa hẳn đã tốt, bị khắc chưa hẳn đã xấu (trong trường hợp bản thân hành đó quân bình hoặc vượng) và ngược lại.

Vận dụng nguyên lý âm dương - ngũ hành trong việc lựa chọn màu sắc, chất liệu.. đồ vật chính là tìm cách bổ cứu, áp chế để giúp cho hành của bản thân (một trong ngũ hành Kim, Thủy, Hỏa, Mộc, Thổ) đạt được trạng thái cân bằng, hài hòa. Vì vậy, nó cũng quán triệt nguyên tắc trên: nếu hành của bản thân vượng thì cần dùng biện pháp tiết khí, áp chế; nếu hành của bản thân suy thì phải sinh phù, bổ sung.

Phương pháp này được môn Tử bình sử dụng phổ biến và có nguyên tắc nhất, nhưng họ không căn cứ vào ngũ hành nạp âm của năm sinh để tìm hành bản mệnh như ở đây và ngoài ra còn phải cân nhắc cả tổng thể ngày, giờ, tháng, năm sinh để đánh giá độ vượng, suy của hành đó.

Vài dòng chia sẻ...

Thân ái,

Van Basten

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

Van_Basten nói:
Nguyên lý âm dương - ngũ hành của phương Đông coi trọng tính quân bình, lấy sự cân bằng làm nền tảng tối ưu. Vì vậy, được sinh cho chưa hẳn đã tốt, bị khắc chưa hẳn đã xấu (trong trường hợp bản thân hành đó quân bình hoặc vượng) và ngược lại.

Vận dụng nguyên lý âm dương - ngũ hành trong việc lựa chọn màu sắc, chất liệu.. đồ vật chính là tìm cách bổ cứu, áp chế để giúp cho hành của bản thân (một trong ngũ hành Kim, Thủy, Hỏa, Mộc, Thổ) đạt được trạng thái cân bằng, hài hòa. Vì vậy, nó cũng quán triệt nguyên tắc trên: nếu hành của bản thân vượng thì cần dùng biện pháp tiết khí, áp chế; nếu hành của bản thân suy thì phải sinh phù, bổ sung.

Phương pháp này được môn Tử bình sử dụng phổ biến và có nguyên tắc nhất, nhưng họ không căn cứ vào ngũ hành nạp âm của năm sinh để tìm hành bản mệnh như ở đây và ngoài ra còn phải cân nhắc cả tổng thể ngày, giờ, tháng, năm sinh để đánh giá độ vượng, suy của hành đó.

Vài dòng chia sẻ...

Thân ái,

Van Basten

Bác nói nghe chí lý , bất luận chuyện gì mà đạt được sự cân bằng là tốt nhất rồi. Mỗi "thầy" chưa hẳn đã quan niệm giống nhau , vì vậy nếu có lòng tin thì nên đặt tượng Đức Phật Quan Thế Âm Bồ Tát (hoặc Mẹ Maria) thì mọi rủi ro sẽ được hóa giải.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

kitty_hello nói:
Bác hổ cáp giúp em với :)
Em sinh năm 1975, OX sinh năm 1972, đi xe màu đen có hợp không ạ?

Nếu không hợp thì bác tư vấn cách khắc phục nhé.

Cám ơn bác nhiều

Ông xã mạng mộc , em mạng Thủy
Đi xe màu đen rất tốt .

Hạng B2
29/6/09
490
0
16
35

Mấy bài viết của chị HoCap hay quá, đọc rất thú vị.

Last edited by a moderator: