Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi

Bổ sung thêm các vật phong thủy được copy từ website (mà có lẽ chị Hocap cũng sưu tầm từ đây?)
http://phongthuythuchanh.com/web/?frame=newsview&id=184&cat=16

Phong thủy xe hơi: mang bình an theo bạn suốt chặng đường
Bạn đã bao giờ để ý rằng mỗi khi bước vào xe hơi, tâm trạng của bạn lại mang những cảm xúc khác nhau? Có lúc vội vã hồi hộp, lo lắng bất an, hay có lúc thanh thản dễ chịu, vui vẻ sảng khoái… Điều này không hẳn là sự ngẫu nhiên tình cờ. Bạn có tin rằng thuyết phong thủy cũng nên áp dụng trong xe hơi của bạn.
Theo quan điểm của thuật phong thủy, trang phục, phương tiện, trang sức có vai trò to lớn trong việc hỗ trợ, cân bằng, điều hòa yếu tố âm dương-ngũ hành của bản mệnh từng người. Ngoài những trang phục, trang sức mà chúng tôi sẽ dần giới thiệu với bạn trên chuyên mục ĐÒ CHƠI XE HƠI của chooto.com.vn, chúng tôi cũng giới thiệu vật dụng dành cho chiếc xe cưng của bạn, may mắn và bình an sẽ luôn theo bạn suốt những chặng đường.

Ảnh 1: Dây treo đôi Tỳ hưu

ảnh 1: Dây treo đôi Tỳ hưu

Với dây treo 2 Tỳ hưu bằng đá quý là một vật khí sẽ mang lại tài lộc rất lớn cho những người mong cầu thắng lớn trong kinh doanh. Đặc biệt là nghành kinh doanh về tài chính như đầu tư chứng khoán. Bạn có thể treo trong phòng, trong ô tô..v..v....hoặc đặt trong két sắt hay đem bên người.

Ảnh 2: hình tượng Vận 8

Sự kết hợp đặc biệt giữa hình tỳ hưu, chữ Vạn, bình hồ lô, đồng tiền xu và đặc biệt nhất là hình tượng Vận 8 được xâu chuỗi trong sợi dây chuyền bằng đá quý. Trong vận 8, Thổ khí là vượng khí chính vì thế sợi dây chuyền này sẽ phát huy rất nhiều tác dụng tốt lành cho người sử dụng chúng như: may mắn, bình an, tài lộc và sức khoẻ. Đây là một vật khí không thể thiếu đối với bạn.Hãy treo trên chiếc xe cưng, may mắn và bình an luôn mỉm cười với bạn

3. Chuông bình an

Chuông phát ra âm thanh, âm thanh thuộc hành Kim, có tác dụng hoá giải bệnh tật, tà khí, sự trì trệ. Chuông này bạn dùng trên xe để đem lại những chuyến đi bình an.

4. Khánh bát quái

Khánh bát quái: Hình Tiên thiên Bát quái là một biểu tượng của vũ trụ, nó mang một năng lượng vô cùng đặc biệt. Theo quan niệm phương Đông thì ngoài tác dụng hoà giải tà khí, nó còn tăng cường sự may mắn cho người mang nó. Bạn có thể treo trên xe hơi hoặc trong phòng khách, bạn sẽ luôn có cảm giác bình an và may măn.

5. Dây đeo chìa khóa phong thủy

Thiết kế từ đá ngọc, mang hình kỳ lân hoặc hình hồ lô. Kỳ lân là loài thú mang lại sự bình an, hồ lô cũng là biểu tượng của sức khoẻ, chống lại bệnh tật. Dây đeo chìa khoá/điện thoại này có tác dụng đem lại sự bình an cho bạn khi đi tàu xe.

6. Vòng thạch anh:

Làm từ đá ngọc thạch anh, với các màu ngũ sắc tượng trưng cho ngũ hành. Có vai trò tăng cường sức khỏe và sự may mắn trong cuộc sống.Bạn hãy treo nó ở bàn làm việc hoặc trên xe hơi.

7. Vòng ngọc mẫu đơn:

Mẫu đơn là bà chúa các loài hoa, thể hiện sự sang trọng, quý phái, sức hấp dẫn nồng nàn, sự may mắn trong tình yêu. Phụ nữ đeo vòng này trên tay phải sẽ tăng cường hỷ khí, sự tự tin, hấp dẫn, vẻ duyên dáng đáng yêu pha chút hóm hỉnh đầy cá tính. Nếu vợ bạn là một doanh nhân hiện đại và thành đạt, hãy đặt lên xe hơi của cô ấy chiếc vòng này. May mắn và sự hấp dẫn luôn theo cô ấy trên mọi nẻo đường.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Cảm ơn trai saigon 515 nhé . Nhưng khánh bát quái , vòng hoa mẫu đơn ... không dùng treo trong xe : Vì thế này:
Vì hoa mẩu dơn thường được cắm vào bình hoặc hay dùng để vẽ trang trí lên các bình hoa bự của người TQ

Bình là biểu hiện của Bình an , hoa Mẩu đơn tượng trưng cho phú quý , Hoa được cắm vào bình là ( an ), yên ổn .
Khi hoa Mẫu đơn mà treo trên xe .. thì không .. an khi xe đi chuyển .. , như thế thì phú quý không .. an ... Không nên treo hoa mẫu đơn trên xe .

2 . Bát quái . Người ta thường dùng khánh bát quái , gương bát quái để chấn trạch , chỗ nào khí xấu , âm khí nhiều , bị vật nhọn chĩa vào .. vv , nhà ở ngay ngã ba , thì dùng khánh bát quái và tường được góng chặt lên để chặn luồng khí xấu .
Như vậy treo bát quái trên xe là không nên .

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn

Em rất tin phong thuỷ ngũ hành, vợ 2 thì kg dám sơn lại vì sợ mất dzin nên đã mua hồ lô và các tông màu đỏ để tăng tính hoả như lời chị Hocap hướng dẫn cho xe màu bạc.
Nhưng vợ bé ( Honda ) màu xanh tiger thế là em bụp luôn màu đỏ đen, nhìn cũng lạ mắt :)

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

qwerty_22 nói:
Cùng suy nghĩ như bác haichien !

Thật sự thì chị Hocap post cho các bác xem thông tin để tham khảo thôi , chứ chị Hocap đâu phải là "thầy" đâu, các bác vui lên đi mà!

Kiểu này mình vừa post đường link trang web về Phong thủy

Hạng B2
10/5/07
119
2
18

Bac hocap oi ! Cho em hoi ngu ti. Em mang hoa (sinh 01/12/1978) di xe mau xam bac co ky ko Bac ? Neu ky thi can lam gi de khac ha Bac ? Cam on Bac nhieu !

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Thưa Mod của chuyên mục trên đường Thiên Lý Thắc mắc biết hỏi ai .
HỔ cáp ( hocap) mở topic bên kia nhằm mục đích chi tiết ( nâng cấp ) hơn nữa về việc khi đi xe bị khắc mạng phải xử lý ntn bằng đồ chơi phong thủy cho xe hơi .. ( toàn tự tìm tòi trên báo trên mạng và trả lời thôi ạ .
Nhưng rất nhiều các bác vẫn hỏi .. em đì màu này hợp không , nếu không hợp phải làm thế nào đã khắc nhất chưa . ( alo , PM nhiều hơn comment trên topic )
Mình đi màu này được rồi , nhưng mình muốn tốt hơn nữa thì thế nào .....
Nhờ mod nối hai top pic lại vào với nhau được không , vì oser vẫn cứ hỏi cả hai bên ..Sợ trả lời cả hai bên khó theo dõi và không tập trung .
thanks mod .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

@ lê Triều pgong
Bác sinh năm hỏa đi xe màu xám bạc là hành kim .. bác khăc xe nhưng ở thê chủ động .
thế nhẹ hơn là bị khắc
Bác có thể chọn và trang trí màu sắc tăng tính mộc trong xe .., màu sắc xanh lá cây .
Chọn đá quý theo tháng sinh và hình đá là hình tam giác , hình chóp như thế này nhé .

Hạng B2
10/5/07
119
2
18

Cam on Bac hocap nhieu nhe !