Hạng B2
7/6/09
134
4
18
60
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi và cách hóa giải .

BigM nói:
Đặt cọc bác hocap 1 câu hỏi khi nào bác đi chơi về thì trả lời cũng được (vì mọi sự...đã thành cơm rồi...he he)

Tôi mạng hỏa 1964 (Phúc đăng hỏa), vợ mạng thổ 1969 (Bích thượng thổ), cả 2 đi chung 1 xe màu bạc (tức là Kim) - xe do vợ đứng tên, vậy nên gắn thêm cái gì cho hợp Phong Thủy??
Mong hồi âm. Tks.

Thấy bác hocap vẫn trả lời bên box kia ngày 22-10-2009 nên tôi xin nhắc lại câu hỏi của tôi nhé. Tks bác.

12/10/07
2.603
10.462
113
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi và cách hóa giải .

Tui cũng ăn theo bác BigM vì hai vợ chồng tui cùng mạng như vợ chồng bác. Xe tui đứng tên. Tui cũng mạng hỏa, vợ tui mạng thổ. Xe cũng mua rồi, màu trắng (Kim?).

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/4/07
733
454
63
Sài phố
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Chào chị Hocap

E theo dõi từ topic tư vấn đồ chơi phong thủy của chị sang đến bên đây, em cũng muốn tìm hiểu và có 1 vài thắc mắc kg rõ :p

E mạng Thủy. đi xe màu xanh xám (như hình dưới) thì e nghĩ chắc k tốt bằng Trắng/Bạc và cũng k có hại đúng k chị? vì nó tương đương màu pha giữa màu xanh và đen của mang Thủy.

không biết em hiểu như thế này có đúng k. nói về MẠNG thì đó là về Phương Đông? còn về CUNG HÒANG ĐẠO là theo Phương Tây?

Vậy làm sao mình kết hợp vừa Phương Đông và Phương Tây? hay là nên theo 1 trong 2?

Theo Phương Tây thì cung của em là cung NHÂN MÃ theo như những gì cho mô tả thì: Cung mệnh Nhân Mã chịu ảnh hưởng về triết học và sự thông thái của sao Mộc, ngôi sao chiếu mệnh đại diện cho phát triển và sự sung túc. Các màu may mắn của sao Mộc khá đa dạng, gồm từ màu vàng, xanh da trời, hồng, tía nhạt và thậm chí là các sắc thái của vàng vương giả và màu cam.

Ngược lại theo Phương Đông thì màu VÀNG là màu kỵ của mạng Thủy? Thế em nên theo cái nào?

Ngòai ra màu sắc của Tỳ Hưu có quan trọng k, có cần theo màu của mạng mình hay theo màu của Cung Nhân Mã?

Mong hồi âm của chị

đây là hình màu xe của em:

Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com

em sinh năm 1973, vậy mong chi Hocap cho biết em hợp với xem màu gì?

xim cảm ơn nhiều

Hạng C
5/4/07
733
454
63
Sài phố

binbin93 nói:
em sinh năm 1973, vậy mong chi Hocap cho biết em hợp với xem màu gì?

xim cảm ơn nhiều

em giúp chi Ho Cap 1 cái. bác k chịu đọc trang 1 gì cà, bác Hocap tư vấn rất rõ ràng rồi

1973 mạng Mộc thì hợp nhất với mạng Thủy vì Thủy sinh Mộc => bác hợp với màu xanh da trời & màu đen...

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

dang0212

E mạng Thủy. đi xe màu xanh xám (như hình dưới) thì e nghĩ chắc k tốt bằng Trắng/Bạc và cũng k có hại đúng k chị? vì nó tương đương màu pha giữa màu xanh và đen của mang Thủy.

Màu xe em đang đi tốt thứ 2 . vì em đang đi đúng màu xe của bổn mạng .

không biết em hiểu như thế này có đúng k. nói về MẠNG thì đó là về Phương Đông? còn về CUNG HÒANG ĐẠO là theo Phương Tây?

rất đúng

Vậy làm sao mình kết hợp vừa Phương Đông và Phương Tây? hay là nên theo 1 trong 2?

Câu hỏi này rất hay ...
Về màu sắc cứ theo ngũ hành phương đông ( KIm mộc Thủy hỏa thổ ) để vận dụng cho màu nhà cửa xe cộ ... mọi phân tích đều có lý suy luận logic hơn hoàng đạo Phương Tây .

Những ai đi xe bị khắc mạng mới phải dùng đến Hoàng đạo Phương tây + Ngụ hành Phương đông để hóa giải .. theo hình thức .. màu theo tháng sinh , dạng đá quý chơi theo hình như sau .
Thổ = Hình vuông chữ nhật
Kim = Hình tròn
Mộc = Hình trụ
thủy = hình uốn lượn
hỏa = hình tam giác , chóp nhọn

Ngòai ra màu sắc của Tỳ Hưu có quan trọng k,
Không quan trọng màu ắc mà quan trọng hình dáng và đường nét của tỳ hưu .

Tỳ Hưu làm bằng ngọc phổ thông là màu xanh . không quan trọng màu nhưng tỳ hưu chọn con mông bự , đường nét khắc rõ ràng . Tỳ hưu là con vật không có hậu môn , ăn bằng sương mai và không có hậu môn ,chỉ vào không ra là con của rồng và rất trung thành . Đeo tỳ hưu vào xe như là vật cầu may . giữ của và bình an .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Đặt cọc bác hocap 1 câu hỏi khi nào bác đi chơi về thì trả lời cũng được (vì mọi sự...đã thành cơm rồi...he he)

Tôi mạng hỏa 1964 (Phúc đăng hỏa), vợ mạng thổ 1969 (Bích thượng thổ), cả 2 đi chung 1 xe màu bạc (tức là Kim) - xe do vợ đứng tên, vậy nên gắn thêm cái gì cho hợp Phong Thủy??
Mong hồi âm. Tks.

Tôi tưởng mình trả lời rồi .
Thổ sinh kim theo xe là bình thuòng bác ạ .. hơi tốn kém cho nó 1 tý nếu là vợ bác
Còn bác là hỏa tiêu kim , khắc bác ạ .
Với hai vợ chồng bác thì tốt nhất là đi xe màu nâu vàng , hồng phấn .. ( màu thổ ) .
Bác đang dưỡng mạng cho vợ .. vợ bác lại sinh xuất cho màu xe .. như một vòng vậy .. nêu tăng hỏa sẽ tiêu kim ( xe ) ... mà tăng kim thì hại Thổ ( vợ chủ xe ) .
Tốt nhất bác dùng tăng tính thổ bằng màu hình sắc vàng .. , nâu . , đỏ . hộp khăn giấy vuông ., thảm trải sàn màu nâu
ngoài ra tăng thỗ bằng cách đặt một bình hoặc một ly sứ .. đặt trong ly nhựng viên đá ..hay viên thơm cho xe cũng tốt như là cách làm tăng thổ bác nhé .

Bác churongdat thì bác đứng tên xe .. xe màu trắng ( hành kim bác hành hỏa tiêu kim ) .. tốt hơn bác Bim 1 tý .. vì bác với xe là khắc nhập .. Vợ bác bim với xe là sinh xuất .
Nhưng bác đang khắc xe kèo trên nên không sao bác ạ .
Những chủ xe theo kiểu này thì chỉ nên cầu an chứ không cần khắc ché hóa giải .. đeo tỳ hưu .. là đủ rồi ạ .