Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi và cách hóa giải .

hocap vừa đi TQ về .. thực sự PT đối với người TQ là họ tuyệt đối tin đấy ạ .
Nhưng họ vận dụng và ứng dụng vào phong thủy .. đôi khi như tín ngưỡng .. thật kỳ lạ .. đâu đâu cũng làm và thực hành theo PT ( kiến trúc kinh doanh buôn bán .. vv ) .Lạc vào shop của họ như mê hồn trận vậy ..
Muôn hình vạn trang đồ chơi để cầu may .. để trấn trạch , để giảm bớt tai nạn giao thông ... vv .. bữa nào mình sẽ bàn sâu hơn về ý nghĩa từng vật .
Những bác nào khắc mạng với xe nên dọc mấy bài đầu ( 20 - 30 ) .. nhé .
Các bác nào đã ghé qua thượng hải những năm trước .. năm nay ghé lại sẽ nghe câu chuyện 1 tòa nhà mấy chục tầng tại Trung tâm thượng hải .. được đi chuyển 66,6 m và nâng cao thêm 3,38 m cho hợp phong thủy . ... lý do vì năm sau Thượng hải sẽ triển lãm quốc tế .. đang xây một tòa nhà hình tròn ngay giữa sông hoàng phố , hai bên các tòa nhà phải nằm vào vị trí thân rồng để tạo thành thế song long tranh châu ... .. thế nên phải di chuyển .. cả tòa nhà ..( khó tin thật )
Những câu chuyện về phong Thủy mình và các bác sẽ lượm lặt đem lên đây để kể nhé .. biết đâu mình lại vận dụng được ... tý tý ..

Mình vẫn Tư vấn bên box kia .. , bên này chỉ nói về đồ chơi phong thủy và cách hóa giải và các câu chuyện PT nhé các bác .

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/4/07
733
454
63
Sài phố
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

hocap nói:
Câu hỏi này rất hay ...
Về màu sắc cứ theo ngũ hành phương đông ( KIm mộc Thủy hỏa thổ ) để vận dụng cho màu nhà cửa xe cộ ... mọi phân tích đều có lý suy luận logic hơn hoàng đạo Phương Tây .

Những ai đi xe bị khắc mạng mới phải dùng đến Hoàng đạo Phương tây + Ngụ hành Phương đông để hóa giải .. theo hình thức .. màu theo tháng sinh , dạng đá quý chơi theo hình như sau .
Thổ = Hình vuông chữ nhật
Kim = Hình tròn
Mộc = Hình trụ
thủy = hình uốn lượn
hỏa = hình tam giác , chóp nhọn

cám ơn chị giải thích rất chi tiết.

và sau là em lại có thắc mắc tiếp về Ngụ Hành Phương Đông mong chị giải thích để em có cơ hội tìm hiểu thêm về PT. Ví dụ:
  • em mạng Thủy đi xe màu vàng (Thổ khắc Thủy). em bị khắc nhập
để hóa giả khắc nhập thì theo Ngụ Hành Phương Đông em nên dùng Kim Hình Tròn và những đồ chơi màu trắng + bạc để tăng cho Thủy hay là dùng Mộc Hình Trụ và những đồ chơi màu xanh lá để tiêu Thổ?

Ngòai ra em kết hợp với Cung Hòang Đạo Phương Tây (gồm từ màu vàng, xanh da trời, hồng, tía nhạt và thậm chí là các sắc thái của vàng vương giả và màu cam.) để đặt vào những viên đá vào chắc có lẽ sẽ tốt hơn đúng k chị?

cám ơn chị nhiều

Hạng B2
5/6/09
136
6
18
Thành phố mang tên Bác

Trang này hay quá mà trước giờ e không biết.
Bác cho e cái nhận xét xem vợ 2 của e thế nào với e ạ:
E mạng Thuỷ (1975), vợ e mạng Thổ (1976), vợ 2 của e màu đỏ, nội thất bên trong màu ghi xám ạ.
Vậy có tốt không ạ? Có cần đặt trong xe vật gì không ạ?
Rất cảm ơn bác ạ.

Hạng B2
7/6/09
134
4
18
60

hocap nói:
Đặt cọc bác hocap 1 câu hỏi khi nào bác đi chơi về thì trả lời cũng được (vì mọi sự...đã thành cơm rồi...he he)

Tôi mạng hỏa 1964 (Phúc đăng hỏa), vợ mạng thổ 1969 (Bích thượng thổ), cả 2 đi chung 1 xe màu bạc (tức là Kim) - xe do vợ đứng tên, vậy nên gắn thêm cái gì cho hợp Phong Thủy??
Mong hồi âm. Tks.

Tôi tưởng mình trả lời rồi .
Thổ sinh kim theo xe là bình thuòng bác ạ .. hơi tốn kém cho nó 1 tý nếu là vợ bác
Còn bác là hỏa tiêu kim , khắc bác ạ .
Với hai vợ chồng bác thì tốt nhất là đi xe màu nâu vàng , hồng phấn .. ( màu thổ ) .
Bác đang dưỡng mạng cho vợ .. vợ bác lại sinh xuất cho màu xe .. như một vòng vậy .. nêu tăng hỏa sẽ tiêu kim ( xe ) ... mà tăng kim thì hại Thổ ( vợ chủ xe ) .
Tốt nhất bác dùng tăng tính thổ bằng màu hình sắc vàng .. , nâu . , đỏ . hộp khăn giấy vuông ., thảm trải sàn màu nâu
ngoài ra tăng thỗ bằng cách đặt một bình hoặc một ly sứ .. đặt trong ly nhựng viên đá ..hay viên thơm cho xe cũng tốt như là cách làm tăng thổ bác nhé .
Cám ơn bác hocap nhưng em là "chủ chi kiêm chồng chủ nhà" ạ. Vợ em mới là chủ xe. Em sẽ cố gắng tăng thổ theo như bác đã tư vấn.

Hạng B1
15/6/04
64
8
8

Nhờ Hổ Cáp tư vấn tôi mạng kim (1962) vợ tôi mạng mộc (1972) thì mua xe màu gì hợp

Hạng C
5/4/07
733
454
63
Sài phố

Meo U nói:
E mạng Thuỷ (1975), vợ e mạng Thổ (1976), vợ 2 của e màu đỏ, nội thất bên trong màu ghi xám ạ.
Rất cảm ơn bác ạ.

Em giúp bác 1 chút cũng nhờ đây e học thêm 1 chút từ chị hocap, chi hocap sẽ tư vấn thêm cho bác

1. Bác mạng Thủy vợ bác mạng Thổ => khắc nhập => bác bị hại
2 .Bác mạng Thủy, xe bác màu đỏ (Hỏa) => khắc xuất => k tốt nhưng k xấu như khắc nhập
3. Vợ bác mạng Thổ thì xe màu đỏ rất tốt cho vơ bác.
4. nội thất xe màu xám thì tốt cho bác vì xám là KIM sẽ sinh Thủy (mạng của bác)

Theo em thì xe bác cần tăng Kim để dường mạng Thủy cho bác hoặc dùng thêm Thủy để tiêu Hỏa màu đỏ của xe bác. Còn cách thì nhờ chị Hocap tư vấn vì e cũng đang lăng tăn chỗ đó

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Meo U nói:
Rất cảm ơn bác ạ.

Chồng mạng Thủy , vợ mạng thổ là khắc rồi .
Xe màu đỏ mạng hỏa nếu là chồng mạng thủy đứng tên thì khắc
Nếu vợ đứng tên xe màu đỏ thì hỏa dượng thổ .. rất may mắn
Nhà bác hơi bị lạ .. một là cực xấu .. hai là cực tốt .
Nếu là tên bác .. ( thủy đứng tên ) thì tốt nhất nên làm giấy tờ cho tặng vợ ( theo kiểu tâm linh thôi ) và vợ sẽ là chủ xe ..., Mạng Thổ sở hữu xe màu đỏ thì quá tốt luôn .
Khi bác đi giao dịch làm ăn mà đi xe màu hỏa ..., bác treo trên xe 4 đồng tiền cổ được xỏ thành 1 dây để tăng kim ..dưỡng Thủy .... . Khi đi chơi thì cất đi .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

- Lưu ý
Khi đi làm ăn .. luôn mặc áo quần .. xe cộ dưỡng mạng hay thuộc màu của mạng mình ... nếu ngày đó thuộc ngày dưỡng mạng hoặc ngày của bản mệnh thì khả năng thành công sẽ cao .
Khi đi chơi chỉ cần bình an .. do đó chỉ cần theo bản mệnh của chủ xe mà thôi .
Như vậy khi đi chơi , đi du lịch treo đồng tiền ( kim ) trong xe màu đỏ (hỏa ) thì sẽ không tốt .. thậm chí còn hao thất nữa .
Với những xe khắc mạng như thế khi đi chơi treo hồ lô .. ( bình an ) là được
Bữa trước có bác nào comment nói 2 vợ chồng năm 1979 .. chở 1 bé 2 tuỗi mạng hỏa luôn ) ngồi trong xe civic bạc ( kim ) .. đi đúng ngày hỏa ... bị cây rớt xuống đè chết mẹ ., xe tan nát .. thì việc tứ hỏa tiêu kim chĩ là một phần thôi . Cái xui này gàn như phải là định mệnh vậy . vì nhanh hay chậm 1 giây thì sẽ rất khác .....

Khi hocap hỏi thầy thì việc xe hợp mạng khắc mạng đem lại xui hay hên chĩ là 1 phần nhõ ..phần lớn của việc xui hay may mắn của mỗi con người do 2 cung trong tữ vi tạo nên : Cung PHúc Cung mệnh . nếu cung Phúc và cung mệnh tốt sẽ đỡ được rất nhiều , có đi xe khắc mạng cũng không sao . Người TQ vẫn hay nói Phúc lớn mạng lớn ... là như vậy .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

tu can nói:
Nhờ Hổ Cáp tư vấn tôi mạng kim (1962) vợ tôi mạng mộc (1972) thì mua xe màu gì hợp

Hai bác cũng là hai mệnh khắc nhau trong phu thê .. , khó có thể chọn màu xe hợp cho cả hai .
Như vậy nếu đứng tên bác ( 1962 ) Kim thì nên đi xe màu nâu , vàng ... hồng phấn . thuộc hành thỗ . Nếu không đi xe màu trắng , bạc thuộc hành kim . ...
Nếu là vợ đứng tên thì đi xe màu đen , xanh dương , xanh lá cây .
Hai bác là hai mạng khắc nhau nên màu hạp của người này sẽ là màu khắc của người kia .. khi nào bác chọn xe và màu xong thì hocap hượng dẫn tiếp cách hóa giải bên topic kia nhé .

Tập Lái
22/4/07
17
0
1
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi

Bác cho xin cái địa chỉ để mua mấy thứ này với + giá cả càng tốt. Thanks