Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

hanhtinhdo2000 nói:
Giúp em 1 phát nữa bác HOCAP ơi !
em sinh 1981 ,mạng mộc ,Bà xã em mạng Hỏa đi xe màu bạc mạng Kim có sao ko? Chỉ em cách khắc phục nha .Thanks chị !

Em ơi , như thế là bị khắc nhất rồi , xem bài 23 của topic http://www.otosaigon.com/...32&mpage=3#1760911 xem cách hóa giải nhé . nếu muốn thêm thì PM cho hoap

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Vật trang trí Phong Thủy cho xe hơi và cách hóa giải .

Nếu các bác muốn tăng hỏa cho xe có thể lắp thêm đèn nhé .. đèn chiếu sáng cũng tượng trưng cho hành hỏa .
Tăng hỏa để tốt thêm cho thổ , những bác mạng thổ đi xe .. cứ lắp them đèn nhiều nhiều là được .
Trang này là hướng dẫn lắp đồ chơi cho tốt thêm nếu đúng mạng , khắc chế , hóa giải nếu khắc mạng . Còn hỏi và xem mình hơp mạng gì các bác comment trang bên kia nhé . Thân ái .

Hạng B2
13/9/09
177
180
43

có vấn đề này em mong bác hocap tư vấn giùm em chút
số là em mới mua chiếc xe cũ trên xe chủ trước có dán 1 tượng phật bà quan âm rất lớn ngay giữa taplo nhìn thì rất đẹp nhưng ngặt nỗi là lại dán ngay trên nắp cốp để bỏ đĩa cd khi đi xe qua mấy đoạn giảm tốc thì tượng phật bà quá nặng làm nắp cốp nhảy lên xuống rất ồn vậy nhờ bác tư vấn hộ em thử tháo ra có được không ah có ảnh hưởng gì không.cảm ơn bác ah

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

moxedep nói:
có vấn đề này em mong bác hocap tư vấn giùm em chút
số là em mới mua chiếc xe cũ trên xe chủ trước có dán 1 tượng phật bà quan âm rất lớn ngay giữa taplo nhìn thì rất đẹp nhưng ngặt nỗi là lại dán ngay trên nắp cốp để bỏ đĩa cd khi đi xe qua mấy đoạn giảm tốc thì tượng phật bà quá nặng làm nắp cốp nhảy lên xuống rất ồn vậy nhờ bác tư vấn hộ em thử tháo ra có được không ah có ảnh hưởng gì không.cảm ơn bác ah
Nếu bác bên Phật giáo :
Bác có thể thay thế tượng phật bà quan âm bằng mua 1 hình tượng phật bà treo trên gương xe .TRước khi treo thì nên vào chùa xin phép để các sư thầy làm phép . Đi đường cầu mong bình an .
Nhưng việc tháo tượng ra theo mình nên sắm hoa quả làm lễ xin và sau đó tượng phật bà quan âm bác nên để vào nơi tôn nghiêm( trên bàn thờ ) .Nếu không thuận thì đem tượng gởi vào chùa bác ạ .

Hạng B2
17/10/09
244
0
18

hocap nói:
hanhtinhdo2000 nói:
Giúp em 1 phát nữa bác HOCAP ơi !
em sinh 1981 ,mạng mộc ,Bà xã em mạng Hỏa đi xe màu bạc mạng Kim có sao ko? Chỉ em cách khắc phục nha .Thanks chị !

Em ơi , như thế là bị khắc nhất rồi , xem bài 23 của topic http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?high=&m=1745832&mpage=3#1760911 xem cách hóa giải nhé . nếu muốn thêm thì PM cho hoap

Nick yahoo mesinger của chị là gì ạ ,em hỏi thêm cho rõ .Thanks chị !

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

hocap69 , email là [email protected] . có gì không hiểu cứ hỏi nhé
Bạn nào hỏi mua sách PT :Mình đọc nhiều sách về PT lắm , vì mẹ của hocap cụng thích PT và hay tìm mua .
Vì mình làm trong ngành kiến trúc nên chủ yếu xem sách về KTXD thôi bạn ạ , PT của xe cộ chỉ là tham khảo thêm .
PT về nhà cửa , cung mệnh ( rất hay và chi tiết ) mua quyển Phong thủy học chuyện đề của tác giả Trần văn hải chủ biên năm 1992
PT xem bằng hình ảnh ( cũng về nhà cửa vật kiến trúc ) do Trần di khôi in ấn năm 2006.
Vào mạng vinabook mua sách trên mạng thì mua hai quyển : Biểu tượng May mắn trong PT và PT trong kiến trúc hiện đại ( mua họ giao tận nhà )

Hạng B2
13/9/09
177
180
43

thanks bác nhiều.em sẽ làm như bác hướng dẫn.cảm ơn bác lần nữa

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Chào chị HOCAP, xin chị tư vấn dùm.
Mình mạng hỏa, ất tỵ, nhưng lại là ngày 16/01/66. Xe là màu bạc theo bà cả mạng kim. Vậy phải trang trí như thế nào cho hên.
cám ơn chị nhiều.
@ Đalat
Xe màu bạc hợp mạng với bà cả rồi , bác là hỏa tiêu kim ( khắc xe nhưng khắc chũ động )
Theo nguyên tắc muốn hên ( tốt hơn thì ,đi xe hoặc sử dụng vật PT dưỡng mạng mình.
Vì xe đứng tên bà cả mạng kim đượ thổ dưỡng , như vậy bác sử dụng nhều hình ảnh vuông , chữ nhật , Trong xe bỏ bình đất nung nhỏ và bỏ mấy đồng tièn xu vào ( như hình ảnh thổ sinh kim nhớ bỏ theo số lẻ ) .
Trang trí xe bọc nệm thảm trải sàn sử dụng nâu , vàng .
Như vậy đối với vợ bác là chủ sở hữu .. ok rồi .
Với bác nếu thấy không yên tâm ra chọn 1 viên đá theo tháng sinh 16.01 thuộc cung
MA KẾT (22/12 – 20/1)
Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

bỏ vào trong bình đặt trong xe . cầu bình an mắn nhé

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/6/09
134
4
18
60

Đặt cọc bác hocap 1 câu hỏi khi nào bác đi chơi về thì trả lời cũng được (vì mọi sự...đã thành cơm rồi...he he)

Tôi mạng hỏa (Phúc đăng hỏa), vợ mạng thổ (Bích thượng thổ), cả 2 đi chung 1 xe màu bạc (tức là Kim) - xe do vợ đứng tên, vậy nên gắn thêm cái gì cho hợp Phong Thủy??
Mong hồi âm. Tks.

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

BigM nói:
Đặt cọc bác hocap 1 câu hỏi khi nào bác đi chơi về thì trả lời cũng được (vì mọi sự...đã thành cơm rồi...he he)

Tôi mạng hỏa, vợ mạng thổ, cả 2 đi chung 1 xe màu bạc (tức là Kim) vậy gắn thêm cái gì cho hợp Phong Thủy??
Mong hồi âm. Tks.

Bác mạng hỏa là khắc kim rồi đâu có sao , Hỏa sinh Thổ : bác nhớ nhường quyền quyết đinh cho BX là "good" rồi (giống như nằm dưới đó:D)

Mà thật ra xe hơi có mấy người sử dụng mỗii ngày nên cũng không lo , nếu tin thì phải quan tâm đến xe 2B : đó là phương tiện mình sử dụng thường xuyên nhất!