Tập Lái
10/6/11
2
0
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

xalovang nói:
Mợ hocap oi tư vấn giúp em với: mạng Thuỷ nhưng đi xe vàng ánh kim (màu này có thuộc màu bạc ko bác), nội thất ghế màu đen như vậy có ổn ko bác. Vì xe ko có màu hợp với mạng thuỷ như đen, xanh dương, trắng nên phải lấy màu vàng ánh kim (ghi vàng). Nếu chấn thì cần trang bị thêm gì? Tks mợ
Xe màu vàng ánh kim thuộc hành kim, kim sinh thuỷ, vậy là quá tốt cho bác rồi :)

Hạng C
18/1/09
561
63
28
50

lmkhoi nói:
xalovang nói:
Mợ hocap oi tư vấn giúp em với: mạng Thuỷ nhưng đi xe vàng ánh kim (màu này có thuộc màu bạc ko bác), nội thất ghế màu đen như vậy có ổn ko bác. Vì xe ko có màu hợp với mạng thuỷ như đen, xanh dương, trắng nên phải lấy màu vàng ánh kim (ghi vàng). Nếu chấn thì cần trang bị thêm gì? Tks mợ
Xe màu vàng ánh kim thuộc hành kim, kim sinh thuỷ, vậy là quá tốt cho bác rồi :)
Cảm ơn bác Khoi nhé!

Tập Lái
15/4/11
47
0
0
Re:Tư vấn màu xe theo cung mệnh (ngũ hành ) , Màu sắc nhà xem trang 2

[/quote]
Lâu lắm mới ghé lãnh địa của chi hocap :) Mạn phép chủ vắng nhà nên tư vấn giúp bác Haiday
Vợ chồng anh trai bác hợp mạng nhau quá .
- Chọn xe tốt nhất là màu nâu, vàng ( lựa chọn số 1 ) sẽ tốt cho cả 2
- Màu trắng, bạc, vàng ánh kim thì hợp với chị nhà nhưng ko tốt cho anh nhà lắm
- Màu đen, xanh dương, xanh lá, xanh rêu : ko tốt cho cả 2
- Màu đỏ, tím : tốt cho anh, nhưng khắc chị
Chúc anh chị bác tìm được xe như ý
[/quote]
Cảm ơn bác lmkhoi nhiều nha.

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn

Chị hocap ơi ! e tìm mãi mà ko ra cái hộp nước hoa có hình tam giác & hình chóp, các tiệm đều nói "mẫu đó lâu rồi ko còn hàng".
Trang trí màu Đỏ & Cam trong xe thì hy vọng là hy vọng cái hình trái tim màu đỏ ( chất liệu như thú bông) & ốp gỗ sậm màu của e đáp ứng yêu cầu:), phải ko ạ?
Chị & các Bác biết ở đâu có bán cái...hình tam giác & chóp vui lòng chỉ giúp e nhé! Cảm ơn chị & các Bác !

Hạng B2
7/7/11
402
7
18
41

Minh va ba xa cung mang thuy (1983), khong biet co nen mua xe mau xam dam - xam long chuot (chiec Kia Forte) k? Neu khong nen xin cho hoi la hop voi mau gi?
Xin cam on!

Tập Lái
10/7/11
4
0
1

Xin chào,
Thớt này hay quá nhân tiện cũng xin chỉ giáo dùm mình mạng Mộc (Quý Sửu), pà xã mạng Thủy (Đinh Tỵ) và đã trót mua xe màu trắng ùi. Xe chủ yếu là mình sử dụng mần ăn không biết là có hạp hay không. Nếu không hạp xin tư vấn cần phải làm gì để "khắc" nó. Xin cảm ơn.

Tập Lái
10/7/11
16
1
1

kinh nghiệm hay quá

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

ktonynguyen nói:
Xin chào,
Thớt này hay quá nhân tiện cũng xin chỉ giáo dùm mình mạng Mộc (Quý Sửu), pà xã mạng Thủy (Đinh Tỵ) và đã trót mua xe màu trắng ùi. Xe chủ yếu là mình sử dụng mần ăn không biết là có hạp hay không. Nếu không hạp xin tư vấn cần phải làm gì để "khắc" nó. Xin cảm ơn.
Em nhớ Đinh Tỵ là Sa Trung Thổ mà bác , đâu phải mạng thuỷ !!!
- Chồng mạng Mộc, Vợ mạng Thổ
1) Xe màu đen, xanh, xanh đen : hành Thuỷ ( Thuỷ sinh Mộc: quá tốt cho chồng, Thổ khắc Thuỷ: Không hợp lắm với Thổ, nhưng do Thổ khắc Thuỷ - chủ động nên cũng tạm được ) - Nếu chồng đứng tên thì chọn option này là tốt nhất.
2) Xe màu nâu, chocolate: hành Thổ hợp mạng vợ , chồng: Mộc khắc Thổ - chủ động nên cũng tạm ok ) - Nếu vợ đứng tên thì option này là No1
3) Xe màu đỏ, cam : hành Hoả ( Hoả sinh Thổ ) hợp với vợ, nhưng Hoả khắc Mộc ( xấu cho chồng )
4) Xe màu xanh lá, xanh rêu : hành Mộc hợp với chồng nhưng Mộc khắc Thổ ( xấu cho vợ )
5) Xe màu trắng, xám bạc, vàng ánh kim : hành Kim . Kim khắc Mộc (xấu cho chồng) , Thổ sinh Kim ( Kim hút tài lộc của Thổ : ko tốt lắm cho vợ )

Hạng D
30/4/11
1.329
703
143

Tôi mạng mộc, bà xã mạng kim thì chọn xe màu gì hợp cả 2 vợ chồng. Hôm trước qua showroom của anh Hải thấy con Cà rem màu đen đẹp quá, nhưng nghe bác Chánh nói màu đen phải xài kỹ hơn các màu khác

Tập Lái
10/7/11
4
0
1

Xin chào Thaoarch,
Cảm ơn bạn rất nhiều về những thông tin bạn tư vấn. Tuy nhiên như đã nói ở thread trên thì mình đã lỡ sắm em vợ 2 màu trắng rồi nên nhờ bạn tư vấn xem trang bị cái gì trên xe để khắc những cái không tốt đó. Chắc là có cách phải không nhỉ? Mình có xem ở trên có thấy nói đó. Thanks.