Hạng C
29/3/05
814
137
43
51
Re:Tư vấn màu xe theo cung mệnh (ngũ hành ) , Màu sắc nhà xem trang 2

vinhpapa nói:
Tôi mạng mộc, bà xã mạng kim thì chọn xe màu gì hợp cả 2 vợ chồng. Hôm trước qua showroom của anh Hải thấy con Cà rem màu đen đẹp quá, nhưng nghe bác Chánh nói màu đen phải xài kỹ hơn các màu khác
- Kim sinh Thuỷ , Thuỷ sinh Mộc . Xe màu đen là tốt cho bác, nhưng lại hút bớt tài lộc của bx bác ( Thích hợp nếu bác là người đứng tên xe )
- Thổ sinh Kim, Mộc khắc Thổ ( Mộc ở thế chủ động ) Xe màu nâu , chocolate... thuộc hành Thổ . Màu này cũng là 1 chọn lựa không tồi cho vợ chồng bác :) ( Thích hợp nếu bx bác đứng tên xe )

Chúc bác chọn màu xe như ý !

Hạng B2
15/8/10
376
4
0

Xin chào thaoarch,
Em mạng kim sinh năm 1985, xe em mua là màu vàng đồng (sổ đăng kiểm ghi như vậy nhưng em thấy như màu vàng đất)
Nội thất thì tiệp một màu đen thui thôi.
Như vậy em có cần phải trang trí thêm không ạ?
Em cảm ơn
Đây là xe em ạ!
Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

bao.nguyen nói:
Xin chào thaoarch,
Em mạng kim sinh năm 1985, xe em mua là màu vàng đồng (sổ đăng kiểm ghi như vậy nhưng em thấy như màu vàng đất)
Em cảm ơn
Đây là xe em ạ!
Xe bác ""hàng độc"" nha :D
Màu này có vẻ như vàng đất. Tuy nhiên bác mạng Kim, xe này nếu xem nó là màu vàng đất = Thổ thì quá tốt cho bác ( Thổ sinh Kim ). Nếu xem nó là màu vàng đồng ánh kim = Kim thì cùng mạng với bác cũng tốt mà. Hiếm ai may mắn chọn được màu xe hợp cả 2 option như bác :D

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

Richard Bui nói:
Minh va ba xa cung mang thuy (1983), khong biet co nen mua xe mau xam dam - xam long chuot (chiec Kia Forte) k? Neu khong nen xin cho hoi la hop voi mau gi?
Xin cam on!
Màu xám thuộc hành Kim. Kim sinh Thuỷ : vậy là quá tốt cho vợ chồng bác rồi :D

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

ktonynguyen nói:
Xin chào Thaoarch,
Cảm ơn bạn rất nhiều về những thông tin bạn tư vấn. Tuy nhiên như đã nói ở thread trên thì mình đã lỡ sắm em vợ 2 màu trắng rồi nên nhờ bạn tư vấn xem trang bị cái gì trên xe để khắc những cái không tốt đó. Chắc là có cách phải không nhỉ? Mình có xem ở trên có thấy nói đó. Thanks.

Xe bác màu trắng = Kim . Kim khắc Mộc ( xấu cho bác ), Thổ sinh Kim ( bx bác bị hút tài lộc )
Em nghĩ bác thử trang bị thêm 1 số vật dụng trên xe có tính Hoả : màu đỏ, tím, hình dáng : tam giác, chóp xem sao vì Hoả khắc Kim & Hoả sinh Thổ

Hạng B2
15/8/10
376
4
0

thaoarch nói:
bao.nguyen nói:
Xin chào thaoarch,
Em cảm ơn
Đây là xe em ạ!
Xe bác ""hàng độc"" nha :D
Màu này có vẻ như vàng đất. Tuy nhiên bác mạng Kim, xe này nếu xem nó là màu vàng đất = Thổ thì quá tốt cho bác ( Thổ sinh Kim ). Nếu xem nó là màu vàng đồng ánh kim = Kim thì cùng mạng với bác cũng tốt mà. Hiếm ai may mắn chọn được màu xe hợp cả 2 option như bác :D

Em cảm ơn bác nhiều ạ :)

Hạng D
2/7/11
2.423
13
38
59

Xin chào Thaoarch!
Mình mạng hỏa, biết màu hợp là màu đỏ và sau đó là xanh. Nhưng vốn dĩ mình lại không thích màu đỏ, xe màu đỏ loại mình mua thì chỉ có màu đỏ chói và màu xanh thì chỉ có xanh lục màu sáng (mình cũng không thích luôn) vì màu đó dành cho mấy bạn trẻ chứ tuổi mình cũng cứng khừ rồi lại càng không thích. Chính vì thế mà mình chọn màu xám bạc (Poly silver) Nếu màu màu xám bạc không hợp với mình thì nội thất của xe nên... chữa cháy bằng cách nào?
Thaoarch tư vấn giúp mình với nhé - Cảm ơn nhiều!

Tập Lái
17/7/11
9
0
0
TP Hồ Chí Minh

Xin chào Thaoarch, Hocap
Vợ chồng mình mạng Thuỷ đi Mit Grandis màu vàng, cho mình hỏi là màu vàng này là vàng KIM hay vàng THổ vậy? Nhờ 2 bạn tư vấn giúp.

Hạng C
17/7/11
740
861
93

chào thaoarch, mình sanh 1977 mạng thổ, tính mua xe màu ghi bạc, mà coi thì thổ sanh kim (thổ bị hại) huhu, vậy có được ko? có cách nào khắc phục ko? tks nhiều nhiều

Tập Lái
17/7/11
9
0
0
TP Hồ Chí Minh

Xìn chào Thaoarch, Hocap
Vợ chồng mình mạng Thuỷ đi Mit Grandis màu vàng, cho mình hỏi là màu vàng này là vàng KIM hay vàng THổ vậy? Nhờ 2 bạn tư vấn giúp===> Thaoarch & Hocap ui, tu vấn giúp mình với