Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn màu xe theo cung mệnh (ngũ hành ) , Màu sắc nhà xem trang 2

Thâorch Thân mến
Vô cùng cảm ơn em đã chăm sóc topic này , hơn một tháng qua chi nhức đầu và stress vì một vu tranh chấp vô lý , bị cuốn theo nên chẳng tâm trí mà vào trong này nữa . em xuất sắc lắm đấy . hoan hô bữa nào chi em mình phải caphe nhé .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

ck77 nói:
chào thaoarch, mình sanh 1977 mạng thổ, tính mua xe màu ghi bạc, mà coi thì thổ sanh kim (thổ bị hại) huhu, vậy có được ko? có cách nào khắc phục ko? tks nhiều nhiều
Hao tiền chút thôi bạn , bạn duỡng thổ và tiêu kim bằng màu đỏ thảm trải , sàn là okie rồi ,
SHTP nói:
Xin chào Thaoarch!
Mình mạng hỏa, biết màu hợp là màu đỏ và sau đó là xanh. Nhưng vốn dĩ mình lại không thích màu đỏ, xe màu đỏ loại mình mua thì chỉ có màu đỏ chói và màu xanh thì chỉ có xanh lục màu sáng (mình cũng không thích luôn) vì màu đó dành cho mấy bạn trẻ chứ tuổi mình cũng cứng khừ rồi lại càng không thích. Chính vì thế mà mình chọn màu xám bạc (Poly silver) Nếu màu màu xám bạc không hợp với mình thì nội thất của xe nên... chữa cháy bằng cách nào?
Thaoarch tư vấn giúp mình với nhé - Cảm ơn nhiều!
truờng hợp này là Hỏa tiêu kim ..mình đãở kèo trên nếu gia đình quá nhiều hỏa .. thì kg tốt còn 1 mình bạn thì kg sao nhé .
Lư ý những truờng hợp xe kg hợp màu mạng chủ thông thuờng việc phải cúng xe , giải hạn cầu an thì tháng 07 này các bạn làm rất tốt nhé . chứ đừng nặng nề quá .Thỉnh thêm tỳ hưu như 1 vật cầu an cũng vừa vui vừa an.
Như mình thỉnh tỳ hưu trong xe ( cũng xe bị khắc màu ) thấy vạn sự đều ổn ,
Thân ái

Hạng D
2/7/11
2.423
13
38
59

hocap nói:
ck77 nói:
chào thaoarch, mình sanh 1977 mạng thổ, tính mua xe màu ghi bạc, mà coi thì thổ sanh kim (thổ bị hại) huhu, vậy có được ko? có cách nào khắc phục ko? tks nhiều nhiều
Hao tiền chút thôi bạn , bạn duỡng thổ và tiêu kim bằng màu đỏ thảm trải , sàn là okie rồi ,
SHTP nói:
Xin chào Thaoarch!
Mình mạng hỏa, biết màu hợp là màu đỏ và sau đó là xanh. Nhưng vốn dĩ mình lại không thích màu đỏ, xe màu đỏ loại mình mua thì chỉ có màu đỏ chói và màu xanh thì chỉ có xanh lục màu sáng (mình cũng không thích luôn) vì màu đó dành cho mấy bạn trẻ chứ tuổi mình cũng cứng khừ rồi lại càng không thích. Chính vì thế mà mình chọn màu xám bạc (Poly silver) Nếu màu màu xám bạc không hợp với mình thì nội thất của xe nên... chữa cháy bằng cách nào?
truờng hợp này là Hỏa tiêu kim ..mình đãở kèo trên nếu gia đình quá nhiều hỏa .. thì kg tốt còn 1 mình bạn thì kg sao nhé .
Lư ý những truờng hợp xe kg hợp màu mạng chủ thông thuờng việc phải cúng xe , giải hạn cầu an thì tháng 07 này các bạn làm rất tốt nhé . chứ đừng nặng nề quá .Thỉnh thêm tỳ hưu như 1 vật cầu an cũng vừa vui vừa an.
Thân ái
Cảm ơn hocap nhiều lắm. Cho mình thắc mắc thêm chút tỳ hưu gồm những vật gì? Và cụ thể hơn cho mình với!
Thanks!

Hạng C
17/7/11
740
861
93

hocap nói:
ck77 nói:
SHTP nói:
Xin chào Thaoarch!
Thân ái

dạ e cám ơn chị hocap nhé

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

hocap nói:
Thâorch Thân mến
Vô cùng cảm ơn em đã chăm sóc topic này , hơn một tháng qua chi nhức đầu và stress vì một vu tranh chấp vô lý , bị cuốn theo nên chẳng tâm trí mà vào trong này nữa . em xuất sắc lắm đấy . hoan hô bữa nào chi em mình phải caphe nhé .
Hi chi hocap :)
Lâu lắm rồi em mới ghé đây xem , gặp ngay lúc chủ vắng nhà nên em mới dám " múa rìu qua mắt thợ " chút chút :D
Chị khoẻ ko? Chuyện phiền phức đó đã giải quyết ổn chưa chị ? Hôm nào em mời chị cafe nhe !

Tập Lái
17/7/11
9
0
0
TP Hồ Chí Minh
Xìn chào Thaoarch, Hocap
Vợ chồng mình mạng Thuỷ đi Mit Grandis màu vàng, cho mình hỏi là màu vàng này là vàng KIM hay vàng THổ vậy? Nhờ 2 bạn tư vấn giúp===> Thaoarch & Hocap ui, tu vấn giúp mình với
====> 2 ban Thaoarch & Hocap ui, tu vấn giúp mình với

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

tommyttcl nói:
Xìn chào Thaoarch, Hocap
Vợ chồng mình mạng Thuỷ đi Mit Grandis màu vàng, cho mình hỏi là màu vàng này là vàng KIM hay vàng THổ vậy? Nhờ 2 bạn tư vấn giúp===> Thaoarch & Hocap ui, tu vấn giúp mình với
====> 2 ban Thaoarch & Hocap ui, tu vấn giúp mình với
Vàng Grandis theo ý em là vàng ánh kim thuộc hành Kim bác ơi !

Hạng B2
16/5/09
374
7
18
49

Các bác tư vấn cho em tí nhé!
Em tháng 12 năm 73, vợ em tháng 5 năm 74 (tất cả theo Âm Lịch) vậy thì vợ chồng em nên đi xe màu gì sẽ tốt nhất? Sở dĩ em hỏi vì trước đây em ko tin, nhưng từ khi mua xe màu trắng (hơn 2 năm rồi) thì làm ăn ko có dư và rất chật vật. Trước khi mua xe thì thu nhập của 2 vợ chồng em cũng khá tốt.
Cảm ơn các bác!

Hạng B2
8/4/07
197
172
43
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Trong bảng màu của chiếc Pajero Sport thì gồm các màu : trắng ngọc , xám , nâu , vàng be , đen , bạc . em tuổi Bính Dần 1986 thuộc mệnh hoả vậy có hợp được với màu nào trong này không ? em đang rất thích chiếc này nhưng không biết màu nào hợp với mình . Mong được các bác chỉ dùm .