Hạng B2
24/6/11
192
3
18
46
Nơi nào đó...
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Mr_Bond nói:
Trong bảng màu của chiếc Pajero Sport thì gồm các màu : trắng ngọc , xám , nâu , vàng be , đen , bạc . em tuổi Bính Dần 1986 thuộc mệnh hoả vậy có hợp được với màu nào trong này không ? em đang rất thích chiếc này nhưng không biết màu nào hợp với mình . Mong được các bác chỉ dùm .
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Thôi xong, mạng Hỏa chỉ chọn được màu đỏ, cam hoặc màu tương sinh là màu của mạng Mộc: xanh, xanh lá.
Cứ cưới em nó về, cạo sơn đi rồi sơn lại màu hợp với mình là ok.:D:D:D:D:D:D:D

Hạng B1
24/4/11
62
1
0
41
HCM_US
Re:Tư vấn màu xe theo cung mệnh (ngũ hành ) , Màu sắc nhà xem trang 2

Xìn chào Thaoarch, Hocap
Vợ chồng em cùng mạng Thuỷ (83) đi camry màu xám lông chuột ánh kim ko biet co hợp hay khắc gi ko ? vi em xem trong bsng hinh tương khắc ko có màu giống
Nhờ 2 chi tư vấn giúp em (em có gui hình để chi xem wa) , thanks a lot
Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

solara06 nói:
Xìn chào Thaoarch, Hocap
Vợ chồng em cùng mạng Thuỷ (83) đi camry màu xám lông chuột ánh kim ko biet co hợp hay khắc gi ko ? vi em xem trong bsng hinh tương khắc ko có màu giống
Nhờ 2 chi tư vấn giúp em (em có gui hình để chi xem wa) , thanks a lot
Sorry các bác, dạo này em bận cày kiếm cơm nuôi vợ con nên ko vô giúp chị hocap trả lời các bác :)
Bác solara: xe này màu xám lông chuột thuộc hành Thuỷ bác ơi, vợ chồng bác cùng mạng Thuỷ vậy là tốt rồi bác . Mai mốt nếu có đổi xe bác chọn màu trắng , bạc, vàng ánh kim ( hành Kim sinh Thuỷ thì càng tốt hơn )

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

van_nguyen113 nói:
Bác Thảo đi Tây Tạng đã về chưa nhờ
Di về rồi em ơi , từ ngày về cứ như người trên mây không thăm topic này nhưng có em trai thaoarch nên rất yên tâm em a .

Thaoarch thân mến , nhớ ghế vào trang này giúp mọi người cùng với chi nhé , dao này trang này bị lặn mất trên profile nên ít vào , lại ham mê đi du lịch nên đi dài quá chừng .
Minh vua cung os di 2 tuan lên tibet , mot vung dat linh thieng va rat nhieu dieu huyen bi , tôn thờ Phật Thichca , Người Tibet cũng rất coi trong phong Thuỷ Ngũ hành , đối với họ việc gởi những thông điệp cầu may đến cho trời đất phải ờ đỉnh núi cao và các sắc màu theo Ngũ hành rất rõ ràng

Đá thach anh để cầu tài lộc

Cả đoàn os dừng chân trên đỉnh đèo 5200 m , sau lưng là cờ phong Thuỷ cờ ngũ sắc rợp trời .. nhưng lá cờ Việt Nam bay đẹp nhất

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Giới thiệu với cả nhà một sản phẩm tuyệt vời của Việt Nam , do chính nghệ nhân Việt Nam làm ở web buda.vn của vợ một thành viên kỳ cưu và có tiếng trên os .
Những con Tỳ Hưu sống dộng , longlanh ,mang màu sắc của ngọc Nephrite (Ngọc bích) , nguyên khối , rất nhiều Năng Lượng và chắc chắn sẽ mang lại nhiều thịnh vượng cho các bạn khi Thỉnhđược

Vì là Ngọc nguyên khối , được làm bằng tay , thủ công nên giá cao ( bên Trung quốc thì không thể đụng vào những vật như thế này ) nhưng chắc chắn bạn đã mua được hàng chất lượng và được kiễm định .
Khi đã xem hàng mình cũng đang muốn thỉnh một cặp tyhuu ngọc nguyên khố về để cầu tài Mua may bán đắt . Đep lắm các bạn .

Last edited by a moderator:
tal
Tập Lái
10/9/11
3
0
0

Em sinh ngày 21/04/1985, đọc thì bảo mệnh Kim, cung Ly, đi xe màu cam có hợp ko ạ?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

tal nói:
Em sinh ngày 21/04/1985, đọc thì bảo mệnh Kim, cung Ly, đi xe màu cam có hợp ko ạ?

màu nâu , vàng , màu cam thiên vẻ hoả nên không đuợc tốt em nhé

tal
Tập Lái
10/9/11
3
0
0

hocap nói:
tal nói:

màu nâu , vàng , màu cam thiên vẻ hoả nên không đuợc tốt em nhé
Em nên đi xe màu gì thì tốt ạ?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

di xe xám , trắng ,hay màu nâu em a .