tal
Tập Lái
10/9/11
3
0
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

hocap nói:
di xe xám , trắng ,hay màu nâu em a .
Em cảm ơn ạ^^

Hạng F
11/1/10
6.130
62.703
113

Chào chị,
Chị đã đến Tây tạng rồi, ngưỡng mộ quá.
Tôi tuổi mùi, mạng thiên hà thuỷ, nhờ chị chỉ cho cái hướng kê bàn làm việc. Năm nay ko biết có hạn gì ko mà làm ăn chán quá.
Cám ơn chị nhiều,

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Anh nói thêm Cửa chính phòng làm việc , huớng văn phòng nữa chứ tư vấn anh ngồi huớng tốt quay lưng ra cửa chính thì sao ?
Chỗ ngồi hay huớng nhà tốt nhất là Tựa sơn . Tức là sau lưng anh phải là một mảng tuờng đặc ,bằng phẳng . không đuợc quay lưng ra cửa sổ .Phòng phải sáng duơng khí đủ ấm và không có cửa đi thẳng hàng nhau truớc sau, truớc mặt không bị ám khí hay xú uế của WC trực tiếp xả vào .trên đầu không có dầm xà và không ngồi làm việc duới cái WC của tầng trên hay trên đầu mình là cái máy lạnh .

Hạng F
11/1/10
6.130
62.703
113

hocap nói:
Anh nói thêm Cửa chính phòng làm việc , huớng văn phòng nữa chứ tư vấn anh ngồi huớng tốt quay lưng ra cửa chính thì sao ?
Chỗ ngồi hay huớng nhà tốt nhất là Tựa sơn . Tức là sau lưng anh phải là một mảng tuờng đặc ,bằng phẳng . không đuợc quay lưng ra cửa sổ .Phòng phải sáng duơng khí đủ ấm và không có cửa đi thẳng hàng nhau truớc sau, truớc mặt không bị ám khí hay xú uế của WC trực tiếp xả vào .trên đầu không có dầm xà và không ngồi làm việc duới cái WC của tầng trên hay trên đầu mình là cái máy lạnh .
Cám ơn chị nhiều. Chổ ngồi hiện tại của tôi đang vi phạm tất cả các điểm bôi đậm ở trên. Do mặt bằng nhỏ hẹp nên cũng chỉ có thể khắc phục được các điểm trên thôi, còn hướng thì ko còn đường binh nữa. Chỉ 1 hướng là nhìn về hướng Tây, hơi thiên về bắc khoảng 5 độ. Hướng vậy ngồi có đuợc ko chị?

Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản

Em mạng Mộc ngồi quay mặt về hướng Nam! Phòng làm việc của Em có đi thẳng hàng (cửa vào và cửa ra hành lang). Em ngồi dựa vào tường (Toilet sau lưng) nhưng lại quay lưng về hướng cửa vào! Chị chỉ em hướng khắc phục với!

Hạng D
29/11/04
1.821
14.966
113

Ôi, hôm nay em mới đọc được bài này, thấy có cái đúng đúng. Thích quá, cho phép em dài dòng tí.

Em mạng Kim: Hải Trung Kim : màu trắng, xám.

Ngày xưa từ hơn 8 năm trước em đi chiếc 2B Future màu xám thì không sao, cứ bền bỉ mà đi cho tới giờ (dù 3 năm bỏ xó không chạy, lấy ra chùi chùi rửa rửa là chạy ngay) => màu xám là bình thường với em.

3 năm sau này em không đi Future mà chuyển sang dùng moto pkl đi hàng ngày. Nó màu xanh của thủy. Đúng là đi sướng lắm, xe càng ngày càng ngon (em chăm chút quá mà) nhưng lâu lâu hay dở chứng hành họ em. => màu xanh nó "hút" em.
Về sau tự dưng em nổi hứng sơn lại xe. Vẫn màu xanh cũ nhưng sơn thêm 1 cái lưới nhện khổng lồ từ đầu tới chân màu vàng. Nhìn vào thì thấy xe màu vàng là chủ yếu. Màu vàng là màu tương sinh có lợi cho mạng Kim của em. Từ đó xe êm ru thật ạ. Và cụ thể nhất là cách đây 4 tháng, chiếc xe đã cứu mạng vợ chồng em các bác ạ. Rất nhiều tình tiết khó tin và kỳ lạ lắm. (rảnh rỗi em kể lễ mới thấy nó hay
)

Rồi vì tai nạn, sau này em phải đưa vợ đi làm hàng ngày bằng oto. Ở nhà có chiếc Civic 2.0 màu đen (thủy). Đi thì êm nhưng cứ sao sao. Chắc bị khuất 2 cái góc 2 bên kính lái. Và bị xe máy nó chực chờ nhào vào cấu xé. Thế là em đi tìm mua chiếc xe riêng cho 2 vợ chồng. Đi nhiều xe, toàn màu đen, cũng thích màu đen cho sang nhưng tới xem chẳng ưng bụng chiếc nào. Cuối cùng gặp chiếc Mondeo 2005 vàng đất , chưa biết máy móc ra sao nhưng lại cảm thấy ưng bụng, hôm sau đặt cọc rước luôn dù giá có cao hơn thị trường chút đỉnh. Và đến giờ là 15 ngày rồi, đi rất hài lòng ạ. Đi vào hãng, vào gara .. họ nói xe này ngon thấy vui vui.

Hạng B2
15/8/10
376
4
0

Chào shpy,

Em cũng có chuyện nhỏ thôi, bữa đi cùng hội NIVA trên 1 chiếc màu xanh lá cây, bị mất thắng hú hồn hú vía
Xe em mua cũng màu vàng đất (số ghi vàng đồng), mua nhìn qua hình là ưng ngay đặt cọc mua liền
Trước đó cũng ngắm 1 em NIVA xám nhưng bụng không ưng.
Khó giải thích hen các bác

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

cpkhanhhung nói:
hocap nói:
Cám ơn chị nhiều. Chổ ngồi hiện tại của tôi đang vi phạm tất cả các điểm bôi đậm ở trên. Do mặt bằng nhỏ hẹp nên cũng chỉ có thể khắc phục được các điểm trên thôi, còn hướng thì ko còn đường binh nữa. Chỉ 1 hướng là nhìn về hướng Tây, hơi thiên về bắc khoảng 5 độ. Hướng vậy ngồi có đuợc ko chị?
Ồ , thế thì bác phải làm nhiều việc đấy . việc này hơi riêng tư nên anh mail [email protected] mình rảnh sẽ trả lời cho bác .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

@ Misavn : Vẽ sơ đồ mặt bằng phòng em đang ngồi , hướng cửa ra vào ntnào mail cho chi hocap theo mail trên , chi sẽ xem giúp cho nhé .

Tập Lái
16/9/11
1
0
0

Chào chị Hocap. E là member mới tham gia diễn đàn. Đọc topic này thấy hay quá nhưng từ đầu tới giờ không thấy trường hợp nào giống mình cả. Xin hỏi chị nên dùng cách nào để hóa giải vụ tương khắc về màu sắc xe một chút, cụ thể thế này:
E mệnh Kim (1970) và vợ mệnh Mộc(1973) đã xung khắc tợn rồi vừa rồi không để ý vừa làm chiếc xe màu đỏ boordo (i30) nội thất đen, sợ màu khắc quá nên để vợ đứng tên, hiện vẫn đang chờ giấy tờ. Sau khi đọc các bài trong Topic này thấy cứ bất an làm sao ấy. Kính nhờ chị chỉ giáo. E cảm ơn nhiều nhiều.