Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?
Re:Tư vấn màu xe theo cung mệnh (ngũ hành ) , Màu sắc nhà xem trang 2

hocap nói:
xetrau1973 nói:
Chị Hocap ơi! Có người nói em mạng Mộc 1973 đi con xe màu xám nòng súng là Kim, ko ổn. Nhưng em chọn màu đen (Thủy) thì họ ko đồng ý. Màu hoàng thổ (vàng đất) là hợp với xe em nhất , điều này có đúng không chị???
Đúng là 1973 mạng mộc rồi em à . mua xe gia đình thì vợ em mạng gì và sẽ chọn sẽ hài hoà hơn , còn riêng em thì
Vợ em mạng Thổ 1977 ạ! Xe chúng em đứng tên công ty chị ơi!

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Bạn RR1 thân mến
Xe đuợc xem như ngôi nhà nhứ hai vì về mặt giá trị tài sản và giá trị sử dụng chứ không thể tính theo trạch mệnh đuợc bạn à .vì nó là Động sản . Vạn vật hung hiền tác dộng vào nó khác hẳn ngôi nhà .
Có một truờng phái xem phi cung và tính các mệnh khác hẳn như ngũ hành thông thuờng mà hình như mình cũng đã đưa lên đây nhưng làm sao để tính toán ra nó thì philogic
Cái danh sách bạn đưa ra sẽ giúp cho các thầy phong thuỷ vẽ sơ đồ phòng ốc nhà cửa phù hợp cho gia chủ một cách hài hoà nhất .
Có một truờng phái khác cho ràng phải có lục hành ( 6 hành ) là thêm không khí nữa . nhưng chứng minh không khí sinh ra và diệt như thế nào , có ảnh huởng như thế nào thì chưa logic nên về cơ bản ta vẫn dựa trên ngũ hành Kim mộc thuỷ hoả thổ mà thôi .

Khi ta đứng giữa trời đất và dang rộng chân tay . ta có 5 huớng đến năm nơi ,
ta có 5 giác quan để tồn tại ta có ngũ tạng ( 5 ) để sống, bàn tay bàn chân ta có 5 ngón và con số năm là con chính giữa cân bằng trong chuỗi đơn số khởi đầu từ 0 đến 10
Số 5 có ý nghĩa huyền bí xuất phá ttừ học thuyết Ngũ Hành. Mọi sự việc đều bắt đầu từ 5 yếu tố. Trời đất có ngũ hành (Kim, Mộc, Thủy, Hỏa, Thổ)
– Người quân từ có ngũ đức (Nhân, Nghĩa, Lễ, Trí, Tín)
– Cuộc sống có ngũ phúc (Phú, Quý, Thọ, Khang, Ninh).
– Số 5 còn là số Vua, thuộc hành Thổ, màu Vàng. Ngày xưa những ngày 5, 14 (4+1=5), 23 (2+3=5) là những ngày Vua thường ra ngoài nên việc buôn bán bị ảnh hưởng. Bây giờ không còn Vua nữa nên mọi người đi đâu vào ngày này thườngít đông và dễ chịu. Không hiểu sao người lại kiêng cử đi lại ngày này.

– Ngũ đế (Phục Hy, Thần Nông, Huỳnh Đế, Nghiêu, Thuấn).

– Ngũ luân (Vua tôi, Cha con, Vợ chồng, Anh em, Bạn bè).

Thế nên việc màu sắc ngũ hành âm duơng ảnh huởng rất lớn đến cuộc sống của ta . phản ánh tâm tư tình cảm của ta hiện tại và tậm chí còn báo hiệu rất nhiều điều ở tuơng lai .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

xetrau1973 nói:
hocap nói:
xetrau1973 nói:
Chị Hocap ơi! Có người nói em mạng Mộc 1973 đi con xe màu xám nòng súng là Kim, ko ổn. Nhưng em chọn màu đen (Thủy) thì họ ko đồng ý. Màu hoàng thổ (vàng đất) là hợp với xe em nhất , điều này có đúng không chị???
Đúng là 1973 mạng mộc rồi em à . mua xe gia đình thì vợ em mạng gì và sẽ chọn sẽ hài hoà hơn , còn riêng em thì
1977 mạng thổ , khắc mộc rồi , nhưng ai là giám dốc ,
Nếu em làm giám đốc chọn xe màu đen , duỡng mộc mà khắc thổ nhưng xe bị khắc không sao cả . Tốt nhất cho cả hai vợ chồng
Nếu Thổ làm giám đốc thì màu tốt nhất là màu đỏ , màu đỏ duỡng mạng vợ và em duỡng mạng cho xe . một vòng sinh như thế thì sẽ không tốt bằng màu đen trên .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Trả lời các bạn nhắn tin vào điện thoại :
bạn có số DT đuội là 768

Mạng kim 1985 ( em tìm bảng tra mạng mình ngay trang đầu tiên nhé . sau dó chiếu qua hình để biết mình màu gì
màu tốt là màu nâu ( thổ )

số DT 858 đuôi

chồng 1977 mạng thổ
Vợ 1981 Mộc
Em mua xe Màu đen ( Mạng thuỷ để duỡng mộc ) 1981 đứng tên
Thuỷ khắc thổ nhưng bị khắc nên ổn nhất

Còn nếu công ty 1977 làm GD , thì mua màu đỏ

số 711
nhửng biểu hiện em nói cho thấy em đã ngồi huớng xấu ,bị sát khí .
Nếu ngồi duới một cái dầm sàn và đằng sau là dãy tủ kệ thì không tốt .
lưng phải tựa vào mảng tuờng đằng sau nên treo một bức tranh có núi cao như núi phú sỹ là rất tốt . và chech mail nhé , chi đã gởi

Hạng B2
16/11/10
426
2
18
42

Chị ơi,
Em 1981 mạng mộc cây thạch lựu, vợ 1987 mạng hỏa.
Giờ xe màu đen là được đúng không chị? Bọn em định sinh con thì làm luôn vào mạng thủy 2012,2013 nhỉ?
Vậy có được không?

Tập Lái
8/9/11
34
0
0

Cũng tuỳ Hoả gì, Mộc gì.... các bác ơi. Ví dụ Thiên Thượng Hoả thì không nên dùng màu Đỏ, Vàng đậm vì sẽ làm tăng Hoả tính, nên chọn các màu Bạc, Đen, Trắng hoặc Xanh lá làm dịu bớt Hoả tính sẽ tốt hơn. Thiên Thượng Hoả là ánh nắng, có thể tự dưỡng (vd 2 Thiên Thượng Hoả với nhau, giống như Tích Lịch Hoả là sấm sét) thực chất không cần có Mộc dưỡng.

Hạng C
23/2/10
596
1
18

Ah, thanks Bác, em chọn màu Xám LC không khắc với tuổi mạng Mộc của em

Hạng C
29/8/11
723
296
63

Chị HoCap thân mến, Qua bao năm chịu khó kéo cày, tới bây giờ mình cũng tiết kiệm đươc tí tiền tính mua một chiếc xe 4 bánh để gia đình cùng đi, nhờ chị tư vấn dùm nhé.
Chồng SN: 1972
Vợ SN: 1972
2 vợ chồng đều mạng mộc, vậy thứ tự ưu tiên chọn màu xe nào hợp tuổi nhờ chị tư vấn giúp nhé.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

phapnt nói:
Cũng tuỳ Hoả gì, Mộc gì.... các bác ơi. Ví dụ Thiên Thượng Hoả thì không nên dùng màu Đỏ, Vàng đậm vì sẽ làm tăng Hoả tính, nên chọn các màu Bạc, Đen, Trắng hoặc Xanh lá làm dịu bớt Hoả tính sẽ tốt hơn. Thiên Thượng Hoả là ánh nắng, có thể tự dưỡng (vd 2 Thiên Thượng Hoả với nhau, giống như Tích Lịch Hoả là sấm sét) thực chất không cần có Mộc dưỡng.

Chính xác , luận theo ngũ hành để xét màu sắc tuơng hợp cơ bản thôi bác . còn nếu đi chi tiết về từng loại hơn nữa thì để dùng trong làm ăn, trong dựng vợ gả chồng , sinh con .
Có những mệnh không sinh , không duỡng đuợc mệnh khác , cũng hoả và và thuỷ nhưng chưa chắc đã khắc nhau . Thêm bát môn tiểu độn nữa mình thua , không thể nào trình bày hết trên này đuợc vì rất mất thời gian
ví dụ :

Sơn hạ hỏa cần tuyền trung thuỷ , giang hà Thuỷ , thiên hà Thuỷ để lấp lánh

nhưng nếu Sơn hạ hoả phố hợp với tích lịch hoả thì luợng hoả hoả diệt ( như vậy nếu hai mạng hoả này làm ăn với nhau thì chỉ tiêu tán ,

Còn như bác nói mạng Thiên thuợng hoả là ảnh nắngtrên trời , chỉ cần mộc nhưng là Đại lâm mộc . chứ những mộc khác thì kg thể dưỡng đuợc hoả này .những nguời mạng này đi xe màu xanh rêu không tốt bằng màu vỏ cây ( xanh nhiều xám ) . chứ hai mạng này kết hợp với nhau cũng kg tốt , nhưng kg xấu và kg thể là luỡng hoả hoả diệt .
Thời gian tới khi mọi việc ổn định mình sẽ ở thêm chuyên trang phân tích sâu hơn về hùn hạp làm ăn , của các mạng các tuổi với nhau .
tuyệt đối Không tư vấn : con sinh năm nào thì tốt , con sinh ra hiện nay có hợp tuổi ba mẹ không ? .

Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?

hocap nói:
xetrau1973 nói:
hocap nói:
xetrau1973 nói:
1977 mạng thổ , khắc mộc rồi , nhưng ai là giám dốc ,
Nếu em làm giám đốc chọn xe màu đen , duỡng mộc mà khắc thổ nhưng xe bị khắc không sao cả . Tốt nhất cho cả hai vợ chồng
Nếu Thổ làm giám đốc thì màu tốt nhất là màu đỏ , màu đỏ duỡng mạng vợ và em duỡng mạng cho xe . một vòng sinh như thế thì sẽ không tốt bằng màu đen trên .
Từ bé đến lớn, em mới đi coi tử vi cho bản thân mình lần đầu tiên cách đây khoảng 1 năm. Trước đó, vì muốn chọn xe, em có hỏi chị về màu sắc, chị cho em màu đen. Lúc đặt thì có, lúc giao hàng thì hết, em lại thiếu hiểu biết đến nỗi cho rằng màu xám lông chuột cũng giông giống màu đen
, lấy xe roài hối ko kịp. Nhân có đi xem tử vi thì thầy bảo màu xám này chỉ có em tốn tiền đi chơi chứ ko có tạo tiền. Nếu màu đen thì chỉ hợp với em trước 40, chỉ xe có màu hoàng thổ sau 40 mới làm ăn thuận lợi. Em rất phân vân vì em sắp 40 roài, chị HOCAP ơi giúp em với!:cool: