Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

tanhuyfarmer nói:
Chào chị hocap, em không biết chút gì về phong thủy, thấy những bài chị trả lời thấy hay quá nên em muốn hỏi chị vài câu cho em yên tâm để khỏi phải lăn tăn, mất ngủ quá trời.
1. Em sinh ngày 22/08/1979, vợ cả em 23/05/1979, nhà em ở hướng đông nam. Em định cưới vợ 2 là em chân dài Pajero Sport, không biết em này có màu nào hợp với 2 vợ chồng em không ?
2. Nhà em phải sơn màu gì cho hợp nhỉ ? Hiện giờ ngoại thất nhà em là màu xanh rêu ( em định đổi sang màu khác vì không thích màu này ). Nội thất màu trắng xám, đồ trang trí thì dùng đồ gỗ, màu sậm là chủ yếu.
3. Em có một hồ cá ( 1.2x0.4x0.6m ) nên để hướng nào cho hợp ? Có phải lựa chọn nuôi bao nhiêu con cá trong hồ hay không ?
Hỏi thế này khó quá , tư vấn màu xe chuyển qua tư vấn bát trạch thì căng?
Tất cả những vấn đề em hỏi có thể vào bogphongthuy.com hoac các trang PThuy bán đồ Vật khí phong thuỷ họ chi tiết . là em thì huớng nào , bát trạch nào tốt nhất .
Còn xe theo chị hai vợ chồng cùng hoả tốt chọn xe màu xanh vỏ dưa sậm ( màu của Mộc nhưng là cây đại thụ ) .
Màu sắc trong nhà theo chi vì hai vợ chồng thành Nắng hạ gay gắt nên trang trí thuỷ ( hồ cá ngay phía phải của cửa chính từ trong nhà nhìn ra .
Nuôi 8 con cá vàng và 1 con cá lau kính . ( Lưu ý khi nuôi cá mà chết là xui) phải bù ngay cho đủ . nên nếu kg có thời gian chăm thì mua mấy cái bình nuớc có con cá giả vào đó rồi cho điện vào chạy sinh động cũng dc ) .
Màu sắc trang trí nhà , màu nào mà 2 vợ cồng cùng thích là dc nhưng nên thiên theo màu Mộc ( Xám đậm và xanh lục . xanh lá ) . Tránh đen và xanh duơng

f2 nói:
Đã PM cho chị
Cảm ơn chị
em check mail nhé

f2
Hạng B2
4/6/09
259
0
18
45
F2.COM.VN

Cảm ơn chị rất nhiều

Hạng D
18/9/11
1.850
116
63
45

cam on chi nhieu lam.
sr em dung dt nen khong bo dau duoc.m

Hạng B2
27/10/10
167
70
28
34

Bác cho em hỏi em mạng Mộc ( Đại lâm mộc) thì đi màu gì hợp vậy bác.
Cho em hỏi thêm là mệnh Hỏa (Phú Đăng Hỏa) thì màu gì hợp nhất vậy nhỉ. Còn có phải mệnh Thổ đi màu vàng cát là tốt nhất không?
Cảm ơn bác nhiều

Hạng B2
27/10/10
167
70
28
34

Bác hocap trả lời em với bác ơi

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM

Bác cho em hỏi Mạng thủy 1966,đi xe màu nâu có hợp không?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

livetomyself nói:
Bác cho em hỏi em mạng Mộc ( Đại lâm mộc) thì đi màu gì hợp vậy bác.
Cho em hỏi thêm là mệnh Hỏa (Phú Đăng Hỏa) thì màu gì hợp nhất vậy nhỉ. Còn có phải mệnh Thổ đi màu vàng cát là tốt nhất không?
Cảm ơn bác nhiều
Đại Lâm Mộc đi xe màu đen là tốt nhất .

Mệnh thổ chung đi xe màu đỏ ( Hoả ) là tốt sau đó là xe màu vàng cát ( Màu thổ ) và màu nâu .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Phong Car nói:
không , màu Nâu là màu thổ ( nên đừng đi màu nâu nhé ) , Nên di màu đen ( thuỷ , xanh duơng hay màu bạc là đuợc .

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM

hocap nói:
Phong Car nói:
không , màu Nâu là màu thổ ( nên đừng đi màu nâu nhé ) , Nên di màu đen ( thuỷ , xanh duơng hay màu bạc là đuợc .

Vậy không lẽ em lại phải đổi xe nữa à,em vừa bán Cam đen qua mua Grandis nâu rồi,Hix!

Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?

Bác bán làm chi, xin chi hocap đổi màu nội thất, giống em nè, mạng Mộc đi xe xám (Kim) phải đổi nội thất vàng đất (Thổ)! Còn bác dư xèng, iu xe mới thì lăn tăn chi!