Tập Lái
8/9/11
34
0
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

hocap nói:
phapnt nói:
Cũng tuỳ Hoả gì, Mộc gì.... các bác ơi. Ví dụ Thiên Thượng Hoả thì không nên dùng màu Đỏ, Vàng đậm vì sẽ làm tăng Hoả tính, nên chọn các màu Bạc, Đen, Trắng hoặc Xanh lá làm dịu bớt Hoả tính sẽ tốt hơn. Thiên Thượng Hoả là ánh nắng, có thể tự dưỡng (vd 2 Thiên Thượng Hoả với nhau, giống như Tích Lịch Hoả là sấm sét) thực chất không cần có Mộc dưỡng.
Em vodka bác cái
. Đúng là em chiêm nghiệm thấy làm ăn cùng tuổi có người rất hợp nhưng cũng có người không hợp. Hình như còn phụ thuộc tháng sinh nữa. Hôm nào bác mở topic mới về vấn đề này cho em tham gia với nhé. Cheers.
Chính xác , luận theo ngũ hành để xét màu sắc tuơng hợp cơ bản thôi bác . còn nếu đi chi tiết về từng loại hơn nữa thì để dùng trong làm ăn, trong dựng vợ gả chồng , sinh con .
Có những mệnh không sinh , không duỡng đuợc mệnh khác , cũng hoả và và thuỷ nhưng chưa chắc đã khắc nhau . Thêm bát môn tiểu độn nữa mình thua , không thể nào trình bày hết trên này đuợc vì rất mất thời gian
ví dụ :

Sơn hạ hỏa cần tuyền trung thuỷ , giang hà Thuỷ , thiên hà Thuỷ để lấp lánh

nhưng nếu Sơn hạ hoả phố hợp với tích lịch hoả thì luợng hoả hoả diệt ( như vậy nếu hai mạng hoả này làm ăn với nhau thì chỉ tiêu tán ,

Còn như bác nói mạng Thiên thuợng hoả là ảnh nắngtrên trời , chỉ cần mộc nhưng là Đại lâm mộc . chứ những mộc khác thì kg thể dưỡng đuợc hoả này .những nguời mạng này đi xe màu xanh rêu không tốt bằng màu vỏ cây ( xanh nhiều xám ) . chứ hai mạng này kết hợp với nhau cũng kg tốt , nhưng kg xấu và kg thể là luỡng hoả hoả diệt .
Thời gian tới khi mọi việc ổn định mình sẽ ở thêm chuyên trang phân tích sâu hơn về hùn hạp làm ăn , của các mạng các tuổi với nhau .
tuyệt đối Không tư vấn : con sinh năm nào thì tốt , con sinh ra hiện nay có hợp tuổi ba mẹ không ? .

Tập Lái
8/9/11
34
0
0

Hơ, em quote bài kiểu gì mà chữ lại xen vào giữa bài bác thế này. Sorry nhé.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

1973 : Tang Đố Mộc
1977 Sa Trung thổ
( Cái này chỉ chuyên xem cho nhà cửa , mần ăn , vận hạn cho gia đình thôi , lần này do đồng nghiệp nên ưu tiên hơi đặc biệt chút là coi kỷ hơn :

Xem kỹ chút nhé :
SA TRUNG THỔ: đất bồi tuơi tốt

2. TANG ĐỐ MỘC :
Cần : Sa trung thổ: đất bồi đuợc tốt tuơi , trồng cây dâu trên bãi bồi thì nhất luôn .

Như vậy
Hai vợ chồng tốt trong cung phu thê .hạp làm ăn.
Nhìn bề ngoài thì khắc nhưng chi tiết vào cung thì hợp
Tang đố mộc 1973 chọn xe màu Đen là yên ổn( nên chọn theo xu huớng này )
Về làm ăn vợ duỡng mạng chồng , nếu vợ là GD cong ty của chồng là tốt nhất , nhà cửa nghiêng về màu " Cát sa mạc " vàng ánh hồng , thếiu nắng nó có màu như màu xám ngả vàng . Do vợ đứng tên . ( Xám chì là hành kim rồi nhé em )
Còn ngoài 40 hay duới 40 thì em vào tử vi , in là số ra xem , cung mệnh và cung Thân .
theo số trên cung ấy mà luận . Mệnh là theo màu ngũ hành
Thân là theo hành phát triễn.
Theo chị xe thi em nên chọn màu đen cho bình an , nhà cửa và màu sắc sơn trong nhà , văn phòng thì thiên về màu đất bồi vàng nhạt ánh kim ) .
Như vậy Nhà và kết hôn hãy xem kỹ như vậy , còn xe thì cứ theo cung mệnh của mình để tính .
Tại vì bác phapnt vào phản biện nên mình chứng minh luôn là không phải mộc nào cũng khắc thổ y như bác ấy nói . nhưng xem thì sẽ quá mất thời gian ( hừ mà mất cả phí nữa đấy ) . Để chuyên TK nhà cửa cho khách hàng thôi .
Như thế nếu đang đi màu xám chi ( KIm ) thì em cho thảm trải sàn màu vàng nhạt , gối ôm , gối tựa chắn nắng màu vàng luôn là ok em ạ .

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?

Hì hì! Nhờ chị trấn an em đỡ lo một chút, cám ơn chị nhiều, có dịp chị em mình
nhá! Em không khoái đi xe màu vàng đất chút nào!

Tập Lái
8/9/11
34
0
0

Tóm lại cũng tương đối các bác. Như em thấy em đi xe màu gì cũng ko tránh khỏi xước sát trầy vẩy. Giống như nếu xem tuổi vợ chồng thì Nam 79 hợp nữ 86 cả về đg con cái và làm ăn (cung sinh, cung phi đều hợp; mệnh, tuổi bt) vậy mà em có thằng bạn lấy vợ hơn 1 năm nay chưa có baby đang kêu váng đầu

Hạng B1
19/8/11
98
0
0

Em không rành vụ này lắm, bác nào am hiểu chỉ giùm em với. em tuổi Nhâm Tý 1972 mạng mộc nên đi xe màu gì?
Cám ơn các bác nhiều.

Tập Lái
8/9/11
34
0
0

hocap nói:
1973 : Tang Đố Mộc
1977 Sa Trung thổ
( Cái này chỉ chuyên xem cho nhà cửa , mần ăn , vận hạn cho gia đình thôi , lần này do đồng nghiệp nên ưu tiên hơi đặc biệt chút là coi kỷ hơn :

Xem kỹ chút nhé :
SA TRUNG THỔ: đất bồi tuơi tốt

2. TANG ĐỐ MỘC :
Cần : Sa trung thổ: đất bồi đuợc tốt tuơi , trồng cây dâu trên bãi bồi thì nhất luôn .

Như vậy
Hai vợ chồng tốt trong cung phu thê .hạp làm ăn.
Nhìn bề ngoài thì khắc nhưng chi tiết vào cung thì hợp
Tang đố mộc 1973 chọn xe màu Đen là yên ổn( nên chọn theo xu huớng này )
Về làm ăn vợ duỡng mạng chồng , nếu vợ là GD cong ty của chồng là tốt nhất , nhà cửa nghiêng về màu " Cát sa mạc " vàng ánh hồng , thếiu nắng nó có màu như màu xám ngả vàng . Do vợ đứng tên . ( Xám chì là hành kim rồi nhé em )
Còn ngoài 40 hay duới 40 thì em vào tử vi , in là số ra xem , cung mệnh và cung Thân .
theo số trên cung ấy mà luận . Mệnh là theo màu ngũ hành
Thân là theo hành phát triễn.
Theo chị xe thi em nên chọn màu đen cho bình an , nhà cửa và màu sắc sơn trong nhà , văn phòng thì thiên về màu đất bồi vàng nhạt ánh kim ) .
Như vậy Nhà và kết hôn hãy xem kỹ như vậy , còn xe thì cứ theo cung mệnh của mình để tính .
Tại vì bác phapnt vào phản biện nên mình chứng minh luôn là không phải mộc nào cũng khắc thổ y như bác ấy nói . nhưng xem thì sẽ quá mất thời gian ( hừ mà mất cả phí nữa đấy ) . Để chuyên TK nhà cửa cho khách hàng thôi .
Như thế nếu đang đi màu xám chi ( KIm ) thì em cho thảm trải sàn màu vàng nhạt , gối ôm , gối tựa chắn nắng màu vàng luôn là ok em ạ .
Hê hê bác này nhầm to rùi. Đã bào là em quote nhầm vào trong bài bác rồi mà chứ ai đi phản biện bác làm cái giề. Trong khắc có sinh mà trong sinh có khắc mà bác. Tương đối thôi.

f2
Hạng B2
4/6/09
259
0
18
45
F2.COM.VN

Đã PM cho chị
Cảm ơn chị

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/9/11
1.850
116
63
45

Chào chị hocap, em không biết chút gì về phong thủy, thấy những bài chị trả lời thấy hay quá nên em muốn hỏi chị vài câu cho em yên tâm để khỏi phải lăn tăn, mất ngủ quá trời.
1. Em sinh ngày 22/08/1979, vợ cả em 23/05/1979, nhà em ở hướng đông nam. Em định cưới vợ 2 là em chân dài Pajero Sport, không biết em này có màu nào hợp với 2 vợ chồng em không ?
2. Nhà em phải sơn màu gì cho hợp nhỉ ? Hiện giờ ngoại thất nhà em là màu xanh rêu ( em định đổi sang màu khác vì không thích màu này ). Nội thất màu trắng xám, đồ trang trí thì dùng đồ gỗ, màu sậm là chủ yếu.
3. Em có một hồ cá ( 1.2x0.4x0.6m ) nên để hướng nào cho hợp ? Có phải lựa chọn nuôi bao nhiêu con cá trong hồ hay không ?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

chamsocoto nói:
Em không rành vụ này lắm, bác nào am hiểu chỉ giùm em với. em tuổi Nhâm Tý 1972 mạng mộc nên đi xe màu gì?
Cám ơn các bác nhiều.
Mạng Mộc thì cứ đi xe màu đen cho lành bác nhé .