Hạng B2
4/9/11
368
4.987
93
Thiên Đàng
Chào các anh chị,
Hè này em định cho tụi nhỏ làm tour đi vịnh Lan Hạ. Các cháu khao khát được đi Vịnh Lan Hạ nên đành chiều theo.
Sẵn tiện, em muốn check in luôn Mũi Sa Vĩ + Sống Lưng Khủng Long Bình Liêu, tham quan qua 1 tí Lạng Sơn (mặc dù không có gì chơi)
Rồi về Hà Nội.
Dự trù lịch trình của em như sau:
1. Ngày 1: Bay SGN - Vân Đồn (Quảng Ninh), đi taxi về Tuần Châu; book tàu Senerity ở 2 ngày 1 đêm.
2. Ngày 2: 12h trưa Tuần Châu, xuất phát đi Móng Cái. Ở 1 đêm ở Móng cái. Lang thang và check in Sa Vĩ
3. Ngày 3: Di chuyển Sa Vĩ - Bình Liêu // chỗ này em lăn tăn có nên ở lại Bình Liêu 1 đêm không hay cưỡi ngựa xem hoa thôi/. Nếu ở thì đặt phòng ở Thị trấn Bình Liêu
4. Ngày 4: Bình Liêu - Lạng Sơn (chỉ check in, chụp choẹt) rồi quay về HN trước 10h đêm để bay về SGN.

Theo các anh chị, lịch trình như vậy có hợp lý hay cần điều chỉnh gì thì báo em nhé.

Em chọn Bay Vân Đồn vì thích sân bay đó và trên cao nhìn Vịnh Hạ Long khá đẹp hihi...

Cảm ơn các anh chị.

Tư vấn tour: Vịnh Lan Hạ - Mũi Sa Vĩ - Sống lưng Khủng Long Bình Liêu
*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
28/5/22
1
1
3
29
Theo mình thì ko nên ở qua đêm ở Bình liêu vì nơi đây khá vắng, ít dịch vụ, đợt trc mình đi thì đi theo cung khác, chơi sống lưng KL xong về lại Hạ Long nghỉ luôn

• Like
Reactions: senorita16
Hạng B1
27/5/21
54
104
33
32
e mới đi Mũi Sa Vĩ - Bình Liêu - Lạng Sơn, Từ Hà Nội đi Sa Vĩ thì đường cao tốc dễ đi, Còn từ Mũi Sa Vĩ -> đi đường đèo núi cũng. khó đi phết, từ Mũi Sa Vĩ đi Bình Liêu mất nửa ngày còn chơi các điểm như núi Cao Ly, Cột Mốc, Thác Khe Vắn chắc cũng hết buổi nữa nên xác định ở Bình liêu 1 đêm chứ leo cột mốc 1305 chắc phải mất mấy tiếng rồi đường nó dài. Còn đường từ Bình Liêu đi Lạng Sơn em cứ dọc đường đường Tuần Biên Giới đi đường này toàn đường Bê Tông đổ dốc lên dốc lên tục

Tiện đây khoe bác cung em đi hôm 10/03: Tour Đông Bắc: Bình Liêu - Chi Ma - Lạng Sơn xuống biển lên rừng | Chia Sẻ | Otosaigon

• Love
Reactions: senorita16
Hạng B2
4/9/11
368
4.987
93
Thiên Đàng
e mới đi Mũi Sa Vĩ - Bình Liêu - Lạng Sơn, Từ Hà Nội đi Sa Vĩ thì đường cao tốc dễ đi, Còn từ Mũi Sa Vĩ -> đi đường đèo núi cũng. khó đi phết, từ Mũi Sa Vĩ đi Bình Liêu mất nửa ngày còn chơi các điểm như núi Cao Ly, Cột Mốc, Thác Khe Vắn chắc cũng hết buổi nữa nên xác định ở Bình liêu 1 đêm chứ leo cột mốc 1305 chắc phải mất mấy tiếng rồi đường nó dài. Còn đường từ Bình Liêu đi Lạng Sơn em cứ dọc đường đường Tuần Biên Giới đi đường này toàn đường Bê Tông đổ dốc lên dốc lên tục

Tiện đây khoe bác cung em đi hôm 10/03: Tour Đông Bắc: Bình Liêu - Chi Ma - Lạng Sơn xuống biển lên rừng | Chia Sẻ | Otosaigon
Dạ cảm ơn anh đã chia sẻ rất nhiều.