Hạng C
21/7/20
865
10.403
93
mình đi phải có xử lý mới tỉnh dc, ko di trống vắng nhàn kiểu đoạn đường ngoài mấy cái bàu ở PT thì ngáp chảy nc mắt :D

Hạng B2
1/10/12
275
181
43
47
Quận 2, HCM
Tuyến SG NT đa phần đường quốc lộ có dải phân cách cứng nên chạy sướng và dễ chạy. xe mới đèn sáng và máy mạnh là vô tư bác ơi. Chạy đêm dễ nhìn bảng báo hơn ban ngày do bảng báo phản quang nên dễ thấy lắm. chạy đúng bảng báo là vô tư. chú ý gần đến Phan Thiết và râ đến Ninh thuận bảng báo 60 hơi bị nhiều, báo hết lại có bảng báo lại liền đó. Chúc thượng lộ !

• Like
Reactions: megamega
Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Bác chủ thớt định luyện chạy xe giường nằm xuyên đêm à!
Phá sức ác lắm đấy cụ ạ!

• Like
Hạng B2
25/6/19
187
278
64
43
Đi đêm cũng có cái hay, vắng xe máy dễ chạy, mát mẻ. Lại tiết kiệm đc thời gian ban ngày chơi nhiều hơn (mình hay đi kiểu như vậy). Chỉ lưu ý đi đêm là mấy xe lớn hay vượt ẩu và bật pha, bác cứ nhìn xuống vạch kẻ mặt đường mà chạy khi bị pha. Nếu cảm thấy buồn ngủ thì tấp lề rửa mặt chạy tiếp (nước lạnh càng tốt), nếu không ổn thì tấp cây xăng ngủ 1 chút hoặc thuê nhà nghỉ ngủ luôn. Chúc bác cùng gđ có chuyến đi vv và an toàn.

• Like
Reactions: boymi and megamega
12/10/07
772
236
43
Sài Gòn
Nếu tiết kiệm thời gian thì Bác nên xuất phát từ đầu giờ chiều hôm trước ( đi làm giờ HC thì xin nghỉ nửa buối chiều ), chạy tèn tèn (vì chiều xe đông và toàn biển 60) tới PThiết ăn tối rồi nghỉ ngơi xíu cho khỏe rồi đạp thẳng về NTrang là vừa ( chắc tầm 11-12h đêm là tới ).

Có lần em có việc gấp nên đi từ SG khỏi hành lúc 22h đạp thẳng 1 mạch tới NTrang là 5h30 sáng hôm sau ( chỉ dừng ở P.Thiết đi toilet và đi qua đi lại cho giãn gân cốt 1 tý thôi ) nhưng tới nơi là rất mệt bác ạ ( em cũng không khuyến khích phương án này, cũng may trời độ nên không thấy BB phạt nguội gửi về :p ,em đi Focus ) .

Đó là 2 phương án Bác có thể tham khảo thêm. Đi đường xa nếu bác sợ buồn ngủ hay mệt thì mang theo Bò Húc và Cà Phê . Xe thì bác đi gầm cao ( Sò New ) thì cấu hình quá ngon rồi. Đi tuyến đó Bác nhớ theo mấy tuyến xe của Nha Trang là OK ( nhưng vẫn tuân thủ luật , mình ko so đc với tụi xe chạy tuyến được ) . Chúc Bác có chuyến đi thượng lộ bình an.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.768
113
Mình thì không buồn ngủ như anh nên thích đi sáng sớm vì mát mẻ, đường thoáng và tiết kiệm thời gian.
kinh nghiệm 2 lần đi xuyên việt, mình chạy từ Sài Gòn lúc 2h30, đến Nha Trang tầm 9h30 - 10h. Đi tầm này mát mẻ, đường thoáng ít xe và tránh được đoạn đường đông đúc Đồng Nai - Phan Thiết nên tiết kiệm được nhiều thời gian. Tối khoảng 9h ngủ một giấc, 2h sáng dậy chuẩn bị và lên đường.
Chứ đi tầm 10h đêm thì xe khách đang đi nhiều, nếu đi xe nhỏ đèn yếu thì rất vất vả và thiếu an toàn.
Bác nói sao chứ 2h30 từ SG thì bác sẽ gặp xe khách 4h khúc Bình Thuận. Đây là đoạn ghê răng nhất.

Hạng F
22/7/13
9.003
40.616
113
Bác nói sao chứ 2h30 từ SG thì bác sẽ gặp xe khách 4h khúc Bình Thuận. Đây là đoạn ghê răng nhất.
A làm xe xợ quá, tháng 6 rồi e làm 1 tour SG-NT-ĐL-SG mấy a xe khách chạy cũng bthuong mà! E đu theo mí ảnh đi nhanh lắm, quan trọng là a dạng chân đạp thôi à. Họ dẫn cho né từng cái ổ gà, từng trạm 1 khoẻ re

Hạng B2
20/8/12
241
4.102
93
50
bautx.blogspot.com
Mình chạy thì thấy tầm 3-4h xe khách về đến Đồng Nai rồi bác, mà đoạn đó đường xấu chạy chậm nên cũng không có gì ghê răng, mình cứ đúng tốc độ và làn đường chạy thôi.
Qua đoạn đó đến Phan Thiết thì rất ít xe, đường vắng và tốc độ 90 (trừ mấy khu dân cư và zone 60), lúc đó tầm 5-6h sáng rồi, đường vắng lắm. Mình toàn chạy ra đến Phan Rí cửa mới ăn sáng, tầm 7h gì đó.

• Like
Reactions: triet gpvn
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.479
2.240
113
48
TP.HCM
Bác lái cứng chút thì đi ban đêm vô tư
Chạy ngang Phan Thiết hay Phan Rang thì tắp cây xăng ngủ chút xong bao tỉnh, chạy vô tư bác
2004 em chạy đêm Sài Gòn Ninh Thuận hoài, đêm đi ngang Cà Ná gió thổi ngang xe lung lắc luôn, biển đêm đẹp nao lòng
Bác đi cứ xác định túc tắc lái, mệt nghỉ chút thì đi vô tư
Giờ em vẫn lái đêm, thích là đi, mệt nằm nghỉ. Mệt quá nằm ngủ luôn, tỉnh lái tiếp, hehe
Chỉ có cái xe bác dù là Sò New cũng không có cửa so với xe em nên ngủ không đã bằng, hehe

• Like
Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Thích thì thử bác! Em vẫn thích chạy đêm.
Cặp nách lon bò húc, chú ý tầm 3-5h sáng. Buồn ngủ cực kỳ! Nghỉ đâu đó giờ này cho tỉnh.
Đi Nha Trang thì nhiều xe chạy, đỡ buồn ngủ. Đi miền Tây, một mình 1 ngựa mới sợ!