Tập Lái
22/4/24
4
0
1
30
Tình hình là em sắp mua con XForce, garage thuê hơi xa và bất tiện nên muốn hỏi các bác có kinh nghiệm về việc xây garage tại nhà trong tình hình của mình có thuận lợi và khả thi không.

Tư vấn xây Gara để xe ô tô trong hẻm hẹp

Tóm tắt:
-Xe Xforce 4.390mm x 1.810mm x 1.660mm
-Bán kính xoay tối thiểu 5.2
-Đường hẻm bên nhà 2m->2m8

Em muốn xây garage phía sau nhà. Đi vào bằng đường hẻm bên nhà. Kích thước cổng garage có thể mở rộng để thuận lợi việc vào xe.

Vậy mấy bác đi quen có kinh nghiệm có thể tư vấn em trường hợp này xây garage dọc được không (vì garage dọc vào ra nó linh hoạt hơn). Nếu garage dọc không được thì xây garage ngang kích thước cổng như thế nào là đủ.

Em có đính kèm hình cho mấy bác dễ hình dung vì nhà ở quê đường nhỏ, gần nhà lại không có chỗ thuê làm garage nên mong mấy bác giúp đỡ. :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/4/14
374
251
63
thêm cái quan trọng nữa là đường hẻm từ đường chính vào tới nhà là bao nhiêu mét, chớ xa quá lại có nhà dân nữa thì bất tiện lắm

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
26/3/18
1.480
2.151
138
32
Bác chụp ảnh GG map vị trí nhà Bác lên nữa cho ae dễ hình dung ra, chứ thấy đường hơi nhỏ.

Hạng F
7/8/17
7.475
10.183
113
Nghiên cứu làm tấm thớt thò ra thụt vào nhé, xe de lên thớt xong thụt vào trong là đẹp.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
25/10/20
774
927
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Nhìn cái hình thấy hẻm thế này ra zô căng đây, khả năng bác chủ mới mua xe thì chắc có bảo hiểm sẽ an tâm chứ va quẹt là điều k tránh khỏi, hẻm này mà có xe đi ngược chìu chắc nhìn nhau khóc. Hy vọng bác chủ xe tìm đc phương án hợp lý.

Hạng D
5/7/16
1.953
13.853
113
nhà ngang x dài bao nhiêu ko nhắc nữa

hẻm 2.8-3m, sao mà cua được? chắc tới lui 2-3 lần?

de đít hay đầu vô? hẻm có để cây cối xe cộ ko
quá phiền..

nên đổi nhà nha a chủ

PS:nếu QC cho Xforce thì thua rồi

Hạng B2
8/2/22
332
464
63
nhà ngang x dài bao nhiêu ko nhắc nữa

hẻm 2.8-3m, sao mà cua được? chắc tới lui 2-3 lần?

de đít hay đầu vô? hẻm có để cây cối xe cộ ko
quá phiền..

nên đổi nhà nha a chủ

PS:nếu QC cho Xforce thì thua rồi
Đúng là sợ nhất tư vấn thật nhưng bài là QC cho xforce :D

• Haha
Reactions: lyhuynguyen