Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Bác Lương Thang và Meo Quay cùng nhìn 1 sự việc mà lý giải khác nhau quá hén ... lót dép ngồi ....coi .
:D

Hạng B2
15/6/05
190
17
18
53
San Fran Xích Long
Meo Quay nói:
joker22174 nói:
Hình như gu cà phê 2 nước khác nhau thì phải. bằng chứng là đến giờ anh Vũ cũng chưa vào Mỹ được mà cũng loe ngoe ngoắc ngoải lắm. Hóng tin tức báo chí Mỹ và xem xem bước tiếp theo là gì. Bonus 1 tấm hình trên vozforum nhé. chúc 2 bác thành công

Vậy thông tin HT đi bán cafe là thiệt à :D

Bác HT đi bán cafe thiệt rùi !?? mà bác quen sao với bác Thị trưởng vậy ? e từng học và cùng mở quán cafe chung với bác thị trưởng này hồi còn là SV, có điều e "khá" hơn bác ấy (!) vì e mua được nhà ở San-phờ-răng-xích-long (gần hơn Buford) ..ak ak...

Last edited by a moderator:
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.573
113
www.phindeli.com
@ Bác Lương Thắng: hồi này lão cc toàn nợ lương nên em không đủ sống, giờ chuyển qua nghề bán cafe cho bác Thị Trưởng.
Em quen bác ỉ từ hồi cùng làm chung tại Mars, Inc. Em làm MKT và bác Nguyên làm Sales.

Vậy là bác Thắng từng là đồng sở hữu cái quán nổi tiếng ở MĐC?
Bữa nào rảnh bác ghé 123 Nguyễn Đình Chiểu uống với em và bác Nguyên ly PhinDeli hén? Số đt em bác vẫn còn lưu?

Hạng B2
15/6/05
190
17
18
53
San Fran Xích Long
tuando nói:
@ Bác Lương Thắng: hồi này lão cc toàn nợ lương nên em không đủ sống, giờ chuyển qua nghề bán cafe cho bác Thị Trưởng.
Em quen bác ỉ từ hồi cùng làm chung tại Mars, Inc. Em làm MKT và bác Nguyên làm Sales.

Vậy là bác Thắng từng là đồng sở hữu cái quán nổi tiếng ở MĐC?
Bữa nào rảnh bác ghé 123 Nguyễn Đình Chiểu uống với em và bác Nguyên ly PhinDeli hén? Số đt em bác vẫn còn lưu?

E với bác Nguyen Buford làm cafe hồi còn SV những năm 1995 kia, lúc đó cũng đã mở chuỗi làm cafe sinh tố kiểu Jamba Juice của Mỹ, nhưng chết queo lâu rùi. Còn cái ở MDC thực chất là của bác Quý (chơi trống trong ban nhạc 3 con chó, biểu diễn hồi SN OS đó bác).

Ok bác, bữa nào alo xin bác ly cafe PhinDeli hen, e ghiền cafe lắm

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
phongluu nói:
Chưa chắc ???
Dân mỹ đâu biết uống cafe họ uống cái này kg hà .....hổng tin hỏi anh .....Vũ .

Nguyên văn của pác Vũ: "Starbucks không bán cà phê, mà đang bán nước có mùi cà phê pha với đường"

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
LuongThang nói:
Meo Quay nói:
joker22174 nói:
Hình như gu cà phê 2 nước khác nhau thì phải. bằng chứng là đến giờ anh Vũ cũng chưa vào Mỹ được mà cũng loe ngoe ngoắc ngoải lắm. Hóng tin tức báo chí Mỹ và xem xem bước tiếp theo là gì. Bonus 1 tấm hình trên vozforum nhé. chúc 2 bác thành công

Vậy thông tin HT đi bán cafe là thiệt à :D

Bác HT đi bán cafe thiệt rùi !?? mà bác quen sao với bác Thị trưởng vậy ? e từng học và cùng mở quán cafe chung với bác thị trưởng này hồi còn là SV, có điều e "khá" hơn bác ấy (!) vì e mua được nhà ở San-phờ-răng-xích-long (gần hơn Buford) ..ak ak...

Chúc mừng bác HT tìm ra dự án mới để đầu tư kinh doanh trong thời buổi khó khăn này !

Hạng B2
8/7/12
115
3
18
LuongThang nói:
Cá nhân em thì cho rằng mấy bác doanh nhân này làm PR/marketing rất Pro và bài bản !

Sản phẩm cafe này có lẽ chẳng nhắm đến mấy chú ở xứ giãy chết đâu, mà thực chất đang nhắm đến thị trương nội địa VN: một thị trường rất lớn, nhưng đang cạnh tranh khốc liệt. Vì vậy muốn thâm nhập, cần gây được tiếng vang lớn !!
Người TD VN vốn dĩ vẫn thích cafe gu nặng (!?) kiểu VN, nhưng đang bị rối bởi thông tin cafe bẩn, cafe hóa chất.. và đang lạc giữa một rừng thương hiệu cafe Viet với slogun, tên gọi, chiến lược quảng bá na ná nhau... --> vậy một thương hiệu cafe mới, với bao bì đẹp + tên gọi ấn tượng + có câu chuyện (history) hay ho phía sau (kiểu như cafe của doanh nhân VN mua thị trấn Mỹ, làm nên giấc mơ cafe Viet ở Mỹ ...) và quan trọng nhất chứng minh được mình là loại cafe sạch, được xác nhận bởi 1 cơ quan uy tín cỡ như FDA !!! (chứ không phải tự xưng "sạch" mà chẳng ai kiểm chứng được) thì ... bá đạo rồi ! E là em tin ngay !! :D

Hơn nữa với chiêu mua thị trấn Mỹ, vừa gợi lòng tự hào dân tộc, lại được quảng bá PR một cách hết sức "tự nhiên" & rầm rộ trên media trong nước & quốc tế, cũng như qua kênh 888 (truyền miệng) khắp nơi từ trong nhà ra phố lên lề đường, từ năm ngoái đến năm nay... với chi phí rẻ mạt (mua town hết 900K, chi phí FDA chắc cỡ vài trăm K nữa) thì vẫn quá rẻ so với những chiến dịch marketing rầm rộ nhưng vẫn là thuần túy Quảng cáo và chưa chắc được NTD chú ý bằng những chiêu PR kiểu pro này ! E tin rằng chẳng mấy chốc PhinDeli này sẽ tràn ngập thị trường trong nước và sẽ được mọi người nhiệt tình dùng thử (tò mò !) và ủng hộ dài lâu nếu chất lượng tốt ! Bái phục tầm nhìn của mấy bác này & chúc các bác may mắn !

Cái này thì khả thi nhưng thực sự chỉ là chơi trò" treo đầu dê bán thịt chó". Dù sao thì cũng có thể áp dụng được do trình độ hiểu biết chung của dân ta còn thấp.

Hạng B2
8/7/12
115
3
18
Meo Quay nói:
Chiêu bài cho uống cafe miễn phí rồi bán "cơm tù" giống như mấy trạm dừng chân ở Bảo Lộc đây mà.
Nghe đồn là chỗ này mỗi ngày có rất nhiều người lái xe đi ngang qua thế nào cũng xuống uống nước, đi lái vậy là có thu rồi. Coi như là tạm ổn

Chưa biết cái hương vị cà phê này bọn Mẽo nó có thích hay không nhưng ngộ nhỡ nó uống không hạp lên xe nhảy cà tưng thì toi!

Đang thắc mắc là tại sao ông thị trưởng bán cafe bên Mẽo thì qua đó bưng bê, nhưng tổ chức lại ở VN thế nhể!

Cái này thì quên đi bác. Chẳng ai thèm ghé cái nơi hoang mạc này đâu vì chẳng có lý do gì để ghé ở đó cả. Bác thử nghĩ xem, giả sử từ Sài Gòn đi Bà Rịa mà giữa nó là cái sa mạc không bóng người thì bác sẽ chọn điểm dừng chân ở đâu khi thời gian chạy xe chỉ khoảng 1h?

Bò Hóng
22/1/13
1.550
33.179
113
AlexAngeli nói:
Meo Quay nói:
Chiêu bài cho uống cafe miễn phí rồi bán "cơm tù" giống như mấy trạm dừng chân ở Bảo Lộc đây mà.
Nghe đồn là chỗ này mỗi ngày có rất nhiều người lái xe đi ngang qua thế nào cũng xuống uống nước, đi lái vậy là có thu rồi. Coi như là tạm ổn

Chưa biết cái hương vị cà phê này bọn Mẽo nó có thích hay không nhưng ngộ nhỡ nó uống không hạp lên xe nhảy cà tưng thì toi!

Đang thắc mắc là tại sao ông thị trưởng bán cafe bên Mẽo thì qua đó bưng bê, nhưng tổ chức lại ở VN thế nhể!

Cái này thì quên đi bác. Chẳng ai thèm ghé cái nơi hoang mạc này đâu vì chẳng có lý do gì để ghé ở đó cả. Bác thử nghĩ xem, giả sử từ Sài Gòn đi Bà Rịa mà giữa nó là cái sa mạc không bóng người thì bác sẽ chọn điểm dừng chân ở đâu khi thời gian chạy xe chỉ khoảng 1h?

Em không biết nhu cầu của Mẽo nó sao, nó có chịu dừng chân vào uống cà phé nhưng ông thị trưởng này chơi cái chiu bán thẻ xanh dựa trên cái cơ sở hạ tầng này cũng được chứ hỉ!

Nếu là em sẽ xin ông thị trưởng này 1 chân vá xe ở thị trấn, dẫn 2 thằng đàn em qua chặn 2 đầu rải đinh. Thế nào mà chúng nó chả ghé

Ps: Ủa mà cái cái thị trấn này nó nằm giữa 2 khu mà thời gian di chuyển ngắn thế thôi à?

Ai cho em cái toạ độ trên gúc gố mép cái nhể

Hạng F
29/8/07
8.005
26.836
113
AlexAngeli nói:
Meo Quay nói:

Em nghe báo nói mỗi ngày có 2 ngàn lượt người ghé mà bác. Cái thị trấn này nó ở nơi hoang vu lắm chứ đâu phải ở giữa hai cái thành phố lớn như SG-BR đâu bác.
Em thấy lái xe lâu, có 1 chổ dừng lại nghỉ ngơi, nhấm nháp ly cafe cũng là cái thú mà bác. Bên nước ngoài các trạm dừng chân rất phát triển, sạch sẽ. Chắc bác ám ảnh với các trạm dừng chân bên mình rồi nên khi lái xe bác ít ghé.

Status
Không mở trả lời sau này.