Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
27/1/04
648
987
93
Vietnam
Em nghĩ là yếu tố "American dream" chỉ là để PR cho thương hiệu PhinDeli, làm bàn đạp quay về sân nhà là chính.
So sánh hơi khập khiễng nhưng cũng giống như mấy ca sĩ VN sau khi bay show nước ngoài về để nâng giá cátxê thôi mà.
J/k :)

Tập Lái
2/8/13
14
0
1
Quả này Việt Kiều ủng hộ chung tay là thành công thôi à. Còn thẳng tiến thị trường Mỹ luôn thì Trung Nguyên còn đang xoắn đít. Đừng quá tham vọng. Đi từng bước trước.

Tập Lái
31/7/13
28
3
3
Meo Quay nói:
ThanhPhoGiaDinh nói:
Bonus vài tấm hình về sản phẩm cà phê.

Bác nào đang kinh doanh cái này thì kiu thằng thiết kế nó thiết kế lại poster đi ạ.

Sai về hình hoạ 1 cách trầm trọng.

Minh họa thôi à. Công nhận vẽ chưa sâu lắm. Nên bỏ chút tiền thuê Freelancer về chụp vài tấm chân thật nếu muốn thật sự đầu tư phát triển sản phẩm. Design vậy thì chưa muốn mua lắm.

Hạng D
13/12/06
1.048
6.027
113
fulloto nói:
Chỉ sợ Gu cà fe vn đem qua Mỹ hướng đối tượng dân Mỹ nó không phù hợp đâu.Ở Mỹ không có thời gian ngồi pha phin cafe đợi nó giọt tỏng tỏng đâu
Em nghĩ là bán ở VN mới là chính!
Chờ bác Tư vào cho ý kiến

Hạng B2
8/7/12
115
3
18
Chẳng thấy có lý do gì nổi bật để người Mỹ chọn loại cafe này thay cho những loại họ đang sử dụng cả

Hạng B2
26/7/13
112
0
43
Nghe mấy bác làm rôm rả quá, em cũng muốn uống thử 1 phát xem sao

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
Giờ làm sao xin bác Tư 1 gói uống thử bây giờ nhỉ ? Bác Tư ộp cafe đi bác Tư ơi :D mang theo 1 gói pha ra cả nhà uống luôn cho đỡ ... tốn :D

Tập Lái
31/7/13
28
3
3
zValentino3 nói:
Nghe mấy bác làm rôm rả quá, em cũng muốn uống thử 1 phát xem sao
Ra siêu thi mua đi bác ơi. Nghe đồn có rồi mà.

AlexAngeli nói:
Chẳng thấy có lý do gì nổi bật để người Mỹ chọn loại cafe này thay cho những loại họ đang sử dụng cả

Có thể chứ. Nhưng từng bước. Bước đầu có thể không suôn nhưng phát triển ở VN cái đã. Còn ở Mỹ thì từng bước.
Chưa làm sao biết, [font="comic sans ms,sans-serif"]không gì không thể[/font] nhé. hehe

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.584
113
www.phindeli.com
Hanh.Pham nói:
Giờ làm sao xin bác Tư 1 gói uống thử bây giờ nhỉ ? Bác Tư ộp cafe đi bác Tư ơi :D mang theo 1 gói pha ra cả nhà uống luôn cho đỡ ... tốn :D
Tuần này chuỗi siêu thị CitiMart đã có hàng Phindeli. Tuần sau sẽ có thêm một số siêu thị khác.
Riêng Hanh.Pham là chuyên gia cafe, anh sẽ gửi tặng vài gói uống thử và xin ý kiến hén.

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Hanh.Pham nói:

Ý kiến "ộp café" củ mợ Hạnh hay đấy !
Trước mắt là giới thiệu sản phẩm, thương hiệu PhinDeli cho các pác, các mợ trong OS dùng thử (riêng em thì sáng nào cũng làm 1 gói VinaCafe và cũng đang muốn tìm sản phẩm mới để thay đổi) Sau là tìm kiếm cơ hội, biết đâu có cơ hội ký gửi bán các sản phẩm phụ kiện ăn theo PhinDeli, kiểu như phin pha café, cốc uống café...

Status
Không mở trả lời sau này.