Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
25/2/09
1.230
69.859
113
E thấy coopmart Hòa Bình quận Tân Phú ko có bán phindeli vậy hội trưởng ?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.597
113
www.phindeli.com
hieuvv nói:
E thấy coopmart Hòa Bình quận Tân Phú ko có bán phindeli vậy hội trưởng ?

Coop Mart Hoà Bình mới vừa lên kệ tuần rồi. Bác chịu khó tìm kỹ chút. Bên đó tụi em chưa có thuê được kệ riêng, nên PhinDeli sẽ nằm chung trong quầy cafe bột cùng với các loại cafe khác. Nếu siêu thị họ bày xuống ngăn kệ thấp phía dưới đất thì hơi khó thấy.

Last edited by a moderator:
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.597
113
www.phindeli.com
@ Bác Subaru: giá cafe xanh xuất khẩu bác quote từ ICO là 1.18 usd/pound là cũng khoảng 25usd/kg = hơn 50.000/kg green been coffee chứ đâu có thấp.

Ở Việt Nam thì giá thu mua cà phê Robusta loại 2, green been đã sơ chế, tách vỏ, sấy khô cho xuất khẩu tại Lâm Đồng và Buôn Mê Thuột phải khoảng 35.000-40.000/kg. Hạt cà phê để rang xay cho PhinDeli thì mua loại mắc hơn, vì có chọn lọc (selected fine quality) và không chỉ có Robusta thường mà còn có dùng Arabica và hạt Culi (hạt cỡ lớn).

Hạng B1
16/9/12
73
20
18
Em mới mua 3 hộp được tặng 1 hộp cafe Ngày Mới loại 250gr + 2 hộp đường. Khuyến mãi quá hấp dẫn, uống thử thì thấy khá ngon, nhẹ, đúng gu em.

Hạng D
26/11/10
1.171
6.118
113
Tuần rồi mới nhìn thấy hình ảnh thị trấn cà phê PhinDeli trên FNBC. Không biết cafe bán chạy không, nhưng được cái nghe anh Nguyên trả lời phỏng vấn thấy có vẻ ... chất phác thật thà chứ không giống mấy ông ranh nhân khác :D

[tube]http://youtu.be/Ld1m-gBcaHc[/tube]

Hạng B2
4/9/12
255
2
16
Sáng nay em mới mua 4 hộp loại Gold, được tặng kèm thêm 02 hộp ở Coop LTK. Khi ra về ghé booth actvation dùng thử được tặng thêm 01 hộp ( với HĐ > 200ng) và quay vòng may mắn em lại được thêm mũ bảo hiểm

Cafe ngon thiệt theo cảm nhận của em chứ ko phải vì quà KM.
Chúc mừng HT đã cho ra đời sp cực kỳ chất lượng.

p/s: Em đang làm pp hàng FMCG, khi nào HT cần NPP ở HCM cho em xin 01 chân ạ.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.597
113
www.phindeli.com
@Bác Honda ôm: rất mừng vì PhinDeli "đúng gu" của bác

@Bác LyKarem: thanks bác đã ủng hộ. Về thông tin NPP, em với bác trao đổi thêm qua PM nha.

Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
ở Central Mart gần nhà có bán phincafe rùi, em mua thử 1 hộp gold uống (tặng 1 bịch đường) thấy ko hợp gu của em cho lắm... không có thơm và đặc đặc dẻo dẻo sánh sánh, để mai pha lại cho nhiều cafe thêm xem sao...

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.597
113
www.phindeli.com
Mgz nói:
ở Central Mart gần nhà có bán phincafe rùi, em mua thử 1 hộp gold uống (tặng 1 bịch đường) thấy ko hợp gu của em cho lắm... không có thơm và đặc đặc dẻo dẻo sánh sánh, để mai pha lại cho nhiều cafe thêm xem sao...

Thanks bác Mgz đã dùng thử.
Muốn thơm hơn và sánh hơn thì chỉ cần ... bỏ thêm hương liệu và phụ gia là được bác à. Nhưng PhinDeli không làm như vậy.
Bác dùng thử vài ly nữa xem sao. Khi đã quen dùng cà phê sạch, ít sánh ... quay lại dùng loại đặc sánh thì sẽ cảm thấy có gì đó nó ... vướng ở cổ họng ... khi bác nuốt ngụm cafe nó không xuống hết mà dính vào cổ họng, đó là chất độn.

Status
Không mở trả lời sau này.