Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
RE: Tỷ lệ nội địa hoá Honda Civic đạt 23%

Biết đâu nó lại là Civic Alpha thì sao hả các bác ? thời gian sẽ trả lời ...[8D]

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

NTD VN mình thiệt thòi qúa, mua tức là bỏ tiền ra, còn chất lượng hay gì nữa thì phó cho hên xui[8D]

Bị bấm 1 lỗ
21/8/06
26
0
0

Lô xe đầu tiên mua ở VN thì có thể yên tâm về chất lượng vì chỉ có Ắc quy là made in VN thôi. Các bác cứ yên tâm mà mua đi.

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Trích đoạn: drivingcar

Lô xe đầu tiên mua ở VN thì có thể yên tâm về chất lượng vì chỉ có Ắc quy là made in VN thôi. Các bác cứ yên tâm mà mua đi.
Hic, thế sao bác nói là lô đầu bán hết rồi. Bây giờ bác kêu mọi người an tâm mua thì là mua lô nào.[8|]

Hạng B1
4/8/06
55
4
8
49
www.otosaigon.com

Xin phép các bác cho em có chút ý kiến: Nếu các chi tiết ở trong máy đều nhập khẩu, rồi về VN lắp ráp, thì em cũng không tin tưởng vào chất lượng,.,như các bác đã biết chỉ mua một chiếc điện thoại thôi mà các bác cũng muốn mua (ví dụ: NOKIA phải sản xuất tại Phần Lan) vì các bác cần và tin tưởng vào chất lượng của tay nghề công nhân và dây chuyền sx, còn về máy của civic thì riêng em không tin tưởng, bác nào tin,.,thì cứ mua,.,em nghĩ chủ đề này sẽ được nhiều bác bình luận nhiều

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Em sợ cái từ " nội địa hoá lắm" để nguyên trạng cho em nhờ. :mad::mad:

Hạng B2
2/1/06
312
0
0

CÀNG nói hon da càng lòi đuôi bóp....cà người tiêu dùng nội địa hóa thì nhiều giá thì cao:mad:

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Thưa các bác, Honda VN nội địa hóa có đến 23% hay kô thì tôi kô dám chắc. Dzưng mà theo nguồn tin kô chính thức (nhưng tôi rất tin) thì trong đám Civic đợt đầu có 10 (mười) chú là nhập linh kiện nguyên vẹn và lắp ráp tại VN. Tin buồn là: trong 10 chú Civic đó thì TGĐ Honda VN đã 'chiếm' 8 chiếc cho mình (gia đình, họ hàng, người thân...), còn lại 2 chiếc thì để 'ngoại giao' với UBND thành phố HN. :mad:

Mở ngoặc: Ổng nói phải còn để ngoại giao chứ, chẳng nhẽ mình chiếm tất [8|] :mad: :mad:

Tập Lái
14/9/05
27
0
0
Hà nội

Các Bác muốn biết cụ thể chất lượng như thế nào thì xem chi tiết là thấy ngay ý mà.hichic. E kg có ý nói xấu đâu nhé nhưng mà các Bác để ý kỹ cho em nước sơn, và các khe ghép của silo' gắn vào, và quan trọng nhất là động cơ, Bác nào mua xe thì chú ý nhé( mặc dù hơi mất thời gian ngó nghiêng, kể cả phải chui hay lộn xuông gầm) lô đầu, lần đầu tiên sản xuất xe ô tô tại VN, nhân viên lắp ráp, nhân viên kiểm tra chất lượng......tất cả đều có vấn đề vì đều mới toanh kinh nghiệm ít (dưới 2 năm) và Honda chỉ tuyển nhân viên U28. ..vài lời cảnh báo các Bác khi mua nhé. E không giám nói sớm vì sợ mang tiếng. E bỏ làm ở Honda sau khi có giá xe 1 tuần. Bác nào cần hỏi gì thêm về Honda E sẽ nói tiếp nhá. giờ E đang thử việc nơi khác nên chào các Bác E lượn đây.

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Thì bác cứ moi ruột gan nó ra cho anh em biết mà đề phòng :):):)