Thảo Luận Chung U Turn như thế nào???

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Luật thì không có, nhưng em nghĩ đơn giản như thế này:
- Nếu ở ngã 3, ngã 4 đó có 3 lane (rẽ phải, đi thẳng, rẽ trái), tất nhiên muốn đi 1 trong 3 hướng này đều phải chờ đèn xanh.

- Suy ra cho ngã 3, ngã 4 đó chỉ có 1 lane hoặc 2 lane (tất nhiên là không có lane rẽ trái), muốn rẽ trái cũng phải chờ đèn xanh thôi.

puma.com nói:
Em đang nói về đèn đỏ kìa (mọi chi tiết khác đều bỏ qua) và đường 1 chiều có con lươn ở giữa. Khi tới ngã 3, hay 4 nếu đèn xanh thì khó lòng mà U-turn được do đó chỉ turn khi đèn đỏ (hình như là đúng luật) thì phải

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
phucminh nói:
Luật thì không có, nhưng em nghĩ đơn giản như thế này:
- Nếu ở ngã 3, ngã 4 đó có 3 lane (rẽ phải, đi thẳng, rẽ trái), tất nhiên muốn đi 1 trong 3 hướng này đều phải chờ đèn xanh.

- Suy ra cho ngã 3, ngã 4 đó chỉ có 1 lane hoặc 2 lane (tất nhiên là không có lane rẽ trái), muốn rẽ trái cũng phải chờ đèn xanh thôi.

Tìm mãi chẳng ra chữ nào là U-Turn cả :D và không hiểu luôn :D

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
43
Evergreen State
Luật VN em không biết, luật mỹ nếu muốn U turn phải có bảng U turn mới được U turn ( hình như Cali không có bảng cũng U turn được, trừ khi bảng cấm, bác nào ở Cali confirm cho em cái ). Khi U turn nếu có đèn ưu tiên thì vô tư, hết đèn ưu tiên thì chờ hết xe chạy mới được U turn. VN chắc cũng vậy??

Hạng C
11/9/08
501
32
28
44
Em hay đi U turn đoạn Cộng Hòa - Hoàng Hoa Thám và gặp xxx mỗi buổi sáng nhưng mà chưa bị thổi. May quá. Chắc phải đợi đèn xanh hãy turn thôi. 

Yip
Hạng B2
21/4/08
387
1
0
43
OSCF - Viva Ghost Mode
Khi có đèn xanh đèn đỏ thì chắc chắn là phải đợi đèn xanh (hoặc đèn rẽ trái) thì mới được U Turn!
Luật chỉ cho phép U-Turn tại các giao lộ, mà tại các giao lộ nếu có đèn hoặc biển thì phải tuân theo tín hiệu chỉ dẫn!
Bác Páo hơi bị hên khi chưa bị túyt phát nào đấy! Hay nhà bác cũng là XXX:D

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Sáng nào em cũng Turn trước mặt *** đấy.

Đã lâu em có đi chung 1 ông Phó *** ổng bảo đèn đỏ được turn nếu đèn đỏ mà dừng đợi đèn xanh turn sẽ bị phạt nữa cơ đấy[8D]

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Suy từ luật thôi, đèn đỏ phải dừng trước cái vạch liền chắn ngang đường, muốn U-turn thì phải vượt qua cái vạch này ===> vượt đèn đỏ còn gì: sai lè rồi bác ơi.
Ở Việt nam, U- turn giữa đường thoải mái, xxx thấy cũng chẳng bắt, nhưng nếu có va quẹt xảy ra, xxx tới thì cầm chắc lỗi quay xe không đúng chỗ rồi, luật có ghi rõ cách quay xe mà, em nhớ mang máng là chỉ được quay ở nơi có biển báo hoạc giao lộ thôi.

Hạng C
12/2/08
551
459
63
SAI GON
Nếu có lane dành riêng để quẹo trái và có bảng cho phép turn thì bác cứ vô tư , còn không thì coi chừng nhé .

Hạng D
23/10/04
2.240
1.912
113
Cũng giống như ở PMH ban đầu ít xe, các bác cứ đậu đúng chiều, đầu ngược chiều, rồi đậu cả sát lươn giữa đường rồi vô tư qua ăn phở (Phở Ông già buổi sáng em gặp hoài) nhưng có lúc xxx đi tuần ngứa mắt bắt phạt thì các bác phải chịu thôi.
Nên theo em U turn là phải có đèn xanh thôi, đèn đỏ là sai. Còn xxx bắt hay không là chuyện khác, tùy tâm trạng và cảm hứng nữa, chứ thấy xxx không bắt thì suy ra đúng luật là lầm to.