Thảo Luận Chung U Turn như thế nào???

Hạng D
3/9/08
4.594
46.996
113
puma.com nói:
U-Turn đúng là thế này:

Đèn xanh cho xe chạy lên rẽ trái cho tới giữa con lươn và dừng ở đó, chờ khi nào không còn xe ngược chiều và gây cản trở cho bất kì xe nào thì tiến hành U-Turn không cần quan tâm đến tín hiệu đèn. (Lúc này chắc chắn tín hiệu sẽ chuyển sang đèn đỏ).

Nhưng sao trong luật em thấy nó mập mờ :D

Lái vậy là đúng rồi bác páo ơi. Thằng nào thổi bác vào làm khó thì bác cứ nói hôm nay tao hết tiền và hết lòng kiên nhẫn rồi....là nó sợ bác thôi.:D:D

Hạng B1
2/7/08
62
0
0
puma.com nói:
U-Turn đúng là thế này:

Đèn xanh cho xe chạy lên rẽ trái cho tới giữa con lươn và dừng ở đó, chờ khi nào không còn xe ngược chiều và gây cản trở cho bất kì xe nào thì tiến hành U-Turn không cần quan tâm đến tín hiệu đèn. (Lúc này chắc chắn tín hiệu sẽ chuyển sang đèn đỏ).

Nhưng sao trong luật em thấy nó mập mờ :D

Như vậy đúng rồi Bác ! và xe " đang trong giao lộ " được quyền ưu tiên đi tiếp theo Luật mà , đâu cần quan tâm tìn hiệu đèn đâu .

Hạng F
5/3/05
8.718
72.210
113
đây
phucminh nói:
@puma: Hình như cấm quẹo trái là cấm quay đầu luôn.

ôi cái bác này, đúng 100% chứ hình như cái gì nữa, U-turn hay quẹo trái, các bác cứ chờ xanh đèn, bò bánh sau qua khỏi vạch xi nhan và chờ đến khi thuận tiện thì sang (không cần quan tâm xanh / đỏ gì cả), cái này là đúng luật