Tập Lái
20/1/13
16
5
3
Re:Ung thư gan giai đoạn cuối ( xin mod lưu thớt này vài ngày)

phantan nói:
Người nhà em, mổ u gan xong, tích cực điều trị...sau 2 năm ra đi ở tuổi 71. Có bịnh vái tứ phương nhưng với u gan thì vô phương.

Nói chung là bị dính vào lục phủ ngũ tạng thì khó đỡ lắm: gan, thận, phổi, dạ dày..

Anh vợ e mất hôm trc tết vì viêm tuỵ hoại tử, bệnh này nó di căn lung tung phá huỷ nội tạng, ko có biểu hiện gì cả, kêu đau bụng, đưa vào viện thở o xy 26 ngày thì mất, ko trăn trối dc câu nào, ko có 1 cơ hội nào sống sót:(

• Like
Reactions: boymi
Hạng B2
26/5/12
286
113
43

Bác tìm mua [font="book antiqua,palatino"]Xáo Tam Phân[/font] ở Khánh Hòa, xắc uống như nước trà rất hiệu nghiệm
khoảng 1T5/kg

Hạng B2
27/10/10
307
224
43

Đầu tiên bác đưa đi ông thầy gần bến phà Năng Gù lấy thuốc uống khoảng 6 tháng thử xem. Ông thầy này có tiếng chuyên trị về gan miễn phí ở miền tây. Nếu không bác mua Xáo tam phân cho ông cụ uống thử xem. Nếu bác ở VL thì đi qua cầu Cái Chuối phía tay phải có 1 ngôi chùa. ông thầy này theo em biết là đã trị hết bệnh cho nhiều người bị gan bs trả về trong đó có ông anh của em

Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93

xin chia buồn cùng bác chủ, ba em mới mất đầu tháng 11 vừa rồi cũng vì căn bệnh quái ác này, trước đó cũng vãi tứ phương tám hướng, có thuốc gì cho uống hết, chỉ lúc uống thuốc của một ông thầy mù ở Bình Định thì thấy khoẻ hơn nhưng phải kiêng kem nhiều thứ lắm. Nhà em mua sâm bên Mỹ cho ba em uống thì ba em thấy khoẻ hẳn, ăn uống tốt và nghe có kéo dài sự sống. Nhưng lúc đó lại sống trong đau đớn ( vì thời kỳ cuối rồi). Mọi người xung quanh khuyên không nên cho uống sâm nữa vì dù có kéo dài sự sống nhưng phải chịu đau đớn thì còn khổ hơn 1000 lần chết, nên nhà em thôi không cho uống nưa, và thế là ông ra đi sau đó 1 tuần

Hạng B2
28/7/11
210
4
18

Bác chủ chắc đã có thuốc giảm đau của bác sĩ, em chỉ nói thêm: nên chuẩn bị thêm miếng dán giảm đau cho bệnh nhân K ( thực chất là morphine) khi hữu sự. Khu ung bướu có bán đó bác. Miếng dán này em dùng cho ba em khi ông sau khi trăn trối và bắt đầu chim vào mê sảng vì đau. Lưu ý: thật sự cần mới dùng nha bác, vì dùng đến là có thể đi xa trong êm ái luôn đó.

Hạng C
5/1/08
710
3.112
93
TP.HCM

Ba em cũng mất vì K gan cách đây 4 năm. Từ khi phát hiện K gan đến khi mất kéo dài được 3 năm. Lần đầu phát hiện là do K gan đã làm mủ và sưng gây đau. Đi siêu âm, bệnh viện trả về vì là giai đoạn cuối, ko nhận chữa. Nhà em vái tứ phương được chỉ cho bài thuốc lấy đu đủ xanh nguyên trái + gan heo bằm nhuyễn bỏ vào trong trái đu đủ nướng lên rồi ăn. 100 trái. Mỗi lần ăn là một cực hình với ba em. Tóc gáy dựng đứng. Nhìn muốn rớt nước mắt. Cạnh đó còn uống nước lá chó đẻ thay nước uống bình thường. 3 tháng sau vào bệnh viện siêu âm thì vết mủ biến mất. Bệnh viện nhận cho hóa trị. Sau đó thì di căn rồi kéo theo nhiều bệnh khác như tiểu đường, huyết áp không ổn định v.v...
Bệnh này khi chết rất đau đớn. Chị em là bác sĩ trước khi ba em mất có tiêm vài mũi morphin giảm đau mà cũng không ăn thua.

• Like
Reactions: THANHKAP and boymi
Hạng B1
24/10/10
72
49
18

Em thì nghe cô em chỉ bài thuốc này:
Dây cức qụa
Rể dứa gai
Dây khổ qua đất
Cây cỏ xước

Bác chủ có thể hỏi cụ gồ về từng loại,

Khoahocphothong.com.vn/news/detail/10080/bai-thuoc-tu-cay-dua-gai.html

Hạng B2
5/7/12
197
196
63

Bác chủ đem giấy xét nghiệm và ba về Tiền giang . Qua cầu Tân Hương ranh Long An Tiền giang, vừa xuống cầu khoảng 100m nhìn qua bên trái có bảng hiệu của Thầy Tư chuyên trị gan và K gan đó. Mỗi thang 120 ngàn.
Cách trị của ông này là khi dùng thuốc thì tạm thời không ăn gì ngoài gạo lức muối mè lạc. Sau vài tháng sẽ đổi thang khác.

• Like
Reactions: THANHKAP
Tập Lái
7/11/12
40
12
8

bệnh này thì vô phương các bác ơi, kéo dài chỉ thêm đau đớn.....

Tập Lái
22/1/13
23
1
3

ped208 nói:
bệnh này thì vô phương các bác ơi, kéo dài chỉ thêm đau đớn.....
Bác ko nói người ta ko nói bác câm đâu.