Hạng B2
22/9/04
316
1
0
RE: Vá "nhanh" hay "chậm" thì tốt ???

Trong metro có bán bộ vá dùi lỗ, cho vỏ tubeless xe hơi và xe tay ga.
Giá khoảng 90.000đ, gồm 1 kìm mỏ nhọn (để rút đinh), dùi, dây cao su non...
Nếu đi đường xa mà dính đinh thì có thể tự vá được, nhớ mua thêm cái bơm điện (khoảng 200.000, cũng trong metro luôn)

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

Vỏ trước xe em bị đá chém 1 đường dài khoảng 5cm phía bên hông (hay đứa nào lấy dao lam rạch em cũng không biết), đi vẫn bình thường nhưng em vẫn thấy hơi ghê ghê. Đem ra Hàng Xanh hỏi vá, ông thợ bảo không việc gì, cứ để thế mà chạy vì chưa ảnh hưởng đến lớp bố [8|], mà có muốn vá cũng không vá được. Để chạy thì không yên tâm lắm, mà bỏ thì tiếc (vỏ xe em là vỏ mới mà). Đúng là "bỏ thì thương, vương thì tội", em đang băn khoăn quá. Các bác hiểu biết nhiều tư vấn cho em với, em cám ơn.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: tuanjla

Vỏ trước xe em bị đá chém 1 đường dài khoảng 5cm phía bên hông (hay đứa nào lấy dao lam rạch em cũng không biết), đi vẫn bình thường nhưng em vẫn thấy hơi ghê ghê. Đem ra Hàng Xanh hỏi vá, ông thợ bảo không việc gì, cứ để thế mà chạy vì chưa ảnh hưởng đến lớp bố [8|], mà có muốn vá cũng không vá được. Để chạy thì không yên tâm lắm, mà bỏ thì tiếc (vỏ xe em là vỏ mới mà). Đúng là "bỏ thì thương, vương thì tội", em đang băn khoăn quá. Các bác hiểu biết nhiều tư vấn cho em với, em cám ơn.

Thay gấp đi bác ơi... Em cũng bị như bác trước tết...và thay luôn khỏi lăn tăn...

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

@ bác Fè : Đúng là E gõ sai lỗi chính tả - cứ gọi là cái vòi cho nó tiện nhể :D còn vụ dây Cu-roa thì đương nhiên có vì xe con bọ có một hộp đồ nghề sửa xe hình tròn vừa đủ tròng cái dây cu-roa ở bên ngoài rồi gắn vô bánh sơ cua
@ Bác songlam : E không biết loại keo này có phá niềng hay không chứ khi đi xa E vẫn hay xài, có khi lần trước bơm rồi lâu lâu sau khi cần lại thêm một chai nữa cho chắc ăn riết rồi chắc trong đố toàn keo không hà:D
@ Bác khanh linh : đúng bộ đồ vá vỏ trong metro đó nhưng theo E thì Bác không nên xài bơm điện vì nó zỏm lắm, đang khi ở giữa rừng heo hút mà nó tèo thì :mad:. E toàn chơi cái bơm tay của xe UAZ hiệu quả lắm, còn nữa Bác đừng thèm xài con đội dầu ( Thủy lực ) nha cứ chơi đội cá sấu, quay tay là chắc ăn nhất:)

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ đúng đó bác SGVW. Tui đã xài nhiều con đội thủy lực rồi = nhiều lần suýt bị xe đè :D:D Đội lên ngon lành, tháo bánh ra, thò đầu vô quan sát trong vè, bỗng con đội xì hơi ! Hên là nó xì từ từ, nên mình vưỡn còn y nguyên cái chỗ...đội nón. Đem sửa, tốn tiền, ba bữa nửa tháng, lại xí tiếp :D
Con đội quay tay hình trụ, coi bộ hấp dẫn hơn con đội hình thoi :D

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

Trích đoạn: songlam

Trích đoạn: tuanjla

Thay gấp đi bác ơi... Em cũng bị như bác trước tết...và thay luôn khỏi lăn tăn...
Hay em cho nó xuống làm vỏ sơ cua bác Sống Lầm nhá. Vỏ mới mà vứt đi em thấy phí quá. Hôm nọ vẫn cái vỏ đấy em chạy bon bon từ Phan Thiết về Sài Gòn, sau đó còn đi Củ Chi, Mỹ Tho... lúc đó nó mà nổ 1 cái là em "tèo", bây giờ hết có cơ hội ngồi nói chuyện với các bác. Mai mốt thay nhớt đem vào hãng xem chúng nó bảo sao... Đợi lúc nào trúng quả "đậm đậm" thay cho nó đỡ xót ruột bác ạ :(

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

cái bơm tay của xe UAZ hiệu quả lắm

Cái này hình thù ra sao bác nhể?

Ơ thế bác không biết cái bơm Mô-Nô của Liên xô thật à ? Những năm 80 trở về trước bất kỳ chỗ Bơm Xe nào ở HN đều dùng loại này cả mà. Nó là một cái ống đường kính cỡ 4-5cm dài khoảng 60cm dưới đế là một miếng sắt thò ra hai bên để đạp chân lên, bên trong có một cây ti có miếng da,đầu cây ti này có một ống tròn hàn ngang để nắm hai tay vô kéo lên ấn xuống. Các xe của liên xô đều trang bị loại ống bơm này nhưng điển hình là xe UAZ.

Hạng C
19/4/06
503
7
0

thỉnh thoảng phải rút cái "lá gió" đó ra nhúng vào nhớt cho nó nở ra để kín hơi!!!:D
Trích đoạn: saigonvw

cái bơm tay của xe UAZ hiệu quả lắm

Cái này hình thù ra sao bác nhể?

Ơ thế bác không biết cái bơm Mô-Nô của Liên xô thật à ? Những năm 80 trở về trước bất kỳ chỗ Bơm Xe nào ở HN đều dùng loại này cả mà. Nó là một cái ống đường kính cỡ 4-5cm dài khoảng 60cm dưới đế là một miếng sắt thò ra hai bên để đạp chân lên, bên trong có một cây ti có miếng da,đầu cây ti này có một ống tròn hàn ngang để nắm hai tay vô kéo lên ấn xuống. Các xe của liên xô đều trang bị loại ống bơm này nhưng điển hình là xe UAZ.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.350
113
Q3

Chưa kể con đội dầu phải đứng tư thế 12 h như con e zị:D , nằm là tèo !@!!!!!:D