Hạng B2
28/3/10
148
3
18
derick nói:
Từ tháng 2 năm 2011 hệ thống phanh hỗ trợ BA sẽ trở thành bắt buộc trên tất cả các xe ô tô đăng ký mới và xe thương mại hạng nhẹ trong các quốc gia cộng đồng EU.
Các quy định mới là một phần của EU để cải thiện an toàn cho người đi bộ. Hệ thống phanh hỗ trợ BA được đưa ra để hỗ trợ các lái xe và giúp đỡ để giữ xe dưới sự kiểm soát trong các tình huống phanh khẩn cấp.

Các nghiên cứu đã cho rằng các vụ tai nạn chết người liên quan đến 1.100 người đi bộ có thể tránh được nếu tất cả các xe có hệ thống hỗ trợ phanh BA .

Nguồn: http://automotive.pagemyx.com/brake-assist-systems-to-become-mandatory-under-new-2011-eu-regulations/

CÁC NGHIÊN CỨU CỦA BÁC ĐƯA RA TOÀN LÀ ĐẠP PHANH Ở TỐC ĐỘ 100KM/H CHỈ THÍCH HỢP VỚI ĐƯỜNG XÁ Ở NƯỚC NGOÀI THÔI. ĐƯỜNG XÁ VIỆT NAM THÌ KHÔNG THÍCH HỢP CHO LẮM. BÁC CÓ CÁI NGHIÊN CỨU NÀO Ở VIỆT NAM ĐƯA LÊN CHO MỌI NGƯỜI COI ĐI.

Hạng C
12/6/09
855
7.646
93
Em có vài lần gặp con này chạy trên đường, cố gắng bám đít để ngắm nghía em nó ra sao mà các bác ném đá ghê quá. Em thấy hình dáng nó cũng đâu có tệ lắm, nhưng công nhận là nhỏ, rất nhỏ so với Innova, nói như bác nào đó nó như cái matit được kéo dài ra. Em không biết làm cách nào mà có thể nhét được 7 người vào đó ? theo em xe này chỉ 4 hoặc 5 người (1 trẻ em) là rộng rãi, chứ 7 nguời mà chui vào đó cứ như là nêm thì đi xa làm sao được.

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
mars nói:
Em có vài lần gặp con này chạy trên đường, cố gắng bám đít để ngắm nghía em nó ra sao mà các bác ném đá ghê quá. Em thấy hình dáng nó cũng đâu có tệ lắm, nhưng công nhận là nhỏ, rất nhỏ so với Innova, nói như bác nào đó nó như cái matit được kéo dài ra. Em không biết làm cách nào mà có thể nhét được 7 người vào đó ? theo em xe này chỉ 4 hoặc 5 người (1 trẻ em) là rộng rãi, chứ 7 nguời mà chui vào đó cứ như là nêm thì đi xa làm sao được.

GLV thua về hình dáng kích thước nhưng bù lại cảm giác lái, sự êm ái, an toàn, tiết kiệm nhiên liệu thì tốt hơn, chỉ cần lái thử một lần là tôi đã nhận thấy sự khác biệt này. Ngồi Innova thì rộng rãi nhưng chòng chành lắc lư và ù tai, cảm giác dễ chịu không thể nào bằng ngồi GLV đâu bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/7/10
494
4
0
truong195 nói:
derick nói:
mars nói:

GLV thua về hình dáng kích thước nhưng bù lại cảm giác lái, sự êm ái, an toàn, tiết kiệm nhiên liệu thì tốt hơn, chỉ cần lái thử một lần là tôi đã nhận thấy sự khác biệt này. Ngồi Innova thì rộng rãi nhưng chòng chành lắc lư và ù tai, cảm giác không dễ chịu bằng ngồi GLV đâu bác.

Mời bác xem lại bài viết http://www.otosaigon.com/forum/m2393909-p8.aspx
Không cần phải xem lại đâu bác, tôi đã đi qua cả 2 xe này hết rồi, tốt điểm nào thì tôi nói đúng sự thật thôi. Mấy bác nào không tin cứ chạy thử thì biết tôi có chém gió giống mấy bác sale của Ỉn hay không.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/10/05
255
17
18
derick nói:
mars nói:

GLV thua về hình dáng kích thước nhưng bù lại cảm giác lái, sự êm ái, an toàn, tiết kiệm nhiên liệu thì tốt hơn, chỉ cần lái thử một lần là tôi đã nhận thấy sự khác biệt này. Ngồi Innova thì rộng rãi nhưng chòng chành lắc lư và ù tai, cảm giác dễ chịu không thể nào bằng ngồi GLV đâu bác.

Có mỗi 1 câu boss nó dạy cho học thuộc lòng nói ko biết chán. Bao giờ tự mình sở hữu xe (hoặc làm tài xế chuyên nghiệp) thì mới có trình đánh giá. Một năm được lái 2, 3 lần, cưỡi cái GLV đã tưởng lên tiên rồi thì còn phải cố gắng nhiều. Kiểu như bác lên ngồi Bentley hay S class chắc ngất vì sướng quá.

Hạng B2
28/3/10
148
3
18
Trang web của bác đưa ra chỉ có vài cái hình như vậy không thuyết phục lắm. trong hình là một xe có EBA và một xe không có EBA. Ở tốc độ 30mph xe không có EBA thua xe có EBA 2 mét. BÁC CÓ BIẾT CHẮC RẰNG HAI TÀI XẾ ĐẠP PHANH HẾT HÀNH TRÌNH CHƯA. giả sử em lái xe có EBA đạp phanh không hết hành trình thì vẫn thua xe ko có EBA mà tài xế lại đạp phanh hết hành trình thì sao. bây h nói hoài ko có thực tiễn tại việt nam gì hết. MUỐN BIẾT NHỮNG NGHIÊN CỨU CỦA BÁC DERICK ĐÚNG HAY XAI. EM KÍNH MỜI BÁC THỬ XE VỚI EM. EM SẼ MƯỢN XE INOVA CỦA CƠ QUAN, BÁC CHẠY GLV CỦA BÁC. Ở TÔC ĐỘ 30MPH ( KHOẢNG 48KM/H ) EM VÀ BÁC CÙNG THẮNG LẠI XE KHOÁNG CÁCH CỦA XE CÓ EBA VỚI KHOẢNG CÁCH CỦA XE KHÔNG CÓ EBA CÓ CÁCH NHAU ĐẾN 2MET KO?. KÍNH MỜI CÁC BÁC CÒN BĂN KHOĂN GIỮA XE CÓ EBA VÀ KHÔNG CÓ EBA THAM DỰ ĐÊ KHÔNG BÀN CÃI NỮA Ạ

Hạng D
8/5/09
1.258
2.132
113
emmaitre nói:
derick nói:
mars nói:

Có mỗi 1 câu boss nó dạy cho học thuộc lòng nói ko biết chán. Bao giờ tự mình sở hữu xe (hoặc làm tài xế chuyên nghiệp) thì mới có trình đánh giá. Một năm được lái 2, 3 lần, cưỡi cái GLV đã tưởng lên tiên rồi thì còn phải cố gắng nhiều. Kiểu như bác lên ngồi Bentley hay S class chắc ngất vì sướng quá.