Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Quy định bằng chứng là do xxx bị gậy ông đập lưng ông. Nếu lực lượng CSGT thực sự là chuẩn mực, (khoảng 95% thôi là phước cho bá tánh rồi ) bắt đúng, có tình người, phạt cái đáng phạt, bỏ qua, nhắc nhở cái vô ý mà phạm lỗi không nghiệm trọng. Đa số người tham gia giao thông sẽ thực sự biết ơn CSGT ( vì họ đang ra đường để phục vụ mình mà ) chứ không như bây giờ có cơ hội là sẳn sàng cự cãi búa xua... thì chẳng nên có cái quy định bằng chứng này vì thực tế hầu như không thể áp dụng.

Than ôi !!! thực tế không như là mơ nên cứ phải đòi bằng chứng đâu
Bác đưa ra con số gì mà..happy quá vậy,95%...,cầu 50% thôi,05 ăn,05 thua là ae mừng lắm rồi...cái gì củng có cái lý của nó hết,lương thấp thì phải tìm cách kiếm thêm,nhưng khi đủ rồi,thì phải kiếm..dư ra...vậy mới khổ cho dân...

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Cho anh thớt bài học v/v phải vạ thì má đã sưng! Nhây với bọn "cớp" ngày cũng dễ thiệt thân nhoen.
View attachment 272919
Haha,cái này mình được đọc rồi,nhưng thấy bác áp dụng trong trường hợp này..kg cười kg được,mà cười thì củng có ngày bị...sưng mặt đó bác ơi,thôi tốt nhất là mình làm đúng trước đi,sau thì tuỳ nghi mà ứng biến...

Tập Lái
4/5/15
23
11
3
30
Hôm qua lúc khoảng 17h40 em đi trên đường Bà Huyện Thanh Quan từ ngã 4 Võ Thị Sáu về ngã 4 Tú Xương thấy có CSGT dùng Camera (loại như trên báo đã đưa tin) để nói chuyện với 1 bác đi Toyota, không biết có phải đang xử lý vi phạm không nhể :D

• Like
Reactions: Fortune2014
Tập Lái
21/11/14
39
75
18
42
Trong từ điển của oser không có "trường hợp phạm tội quả tang" bạn nhé . VN mình bỏ bắt quả tang cho 4rum này rồi . Muốn xử hãy chứng minh bằng hình ảnh

Hạng F
1/8/12
5.738
5.765
113
TP HCM
Bác đưa ra con số gì mà..happy quá vậy,95%...,cầu 50% thôi,05 ăn,05 thua là ae mừng lắm rồi...cái gì củng có cái lý của nó hết,lương thấp thì phải tìm cách kiếm thêm,nhưng khi đủ rồi,thì phải kiếm..dư ra...vậy mới khổ cho dân...
Sau khi kiếm dư ra rồi thì phải có của ăn của đe, đe cho con cháu hưởng cái phúc ác ôn của nó. Em dự đoan là đoi con đoi cháu nó lãnh đũ không vướng vào vòng lao lý thì cũng vướng vào vòng đời xã hội. Qui luật của quả báo.

Tập Lái
21/11/14
39
75
18
42
Trong từ điển của oser không có "trường hợp phạm tội quả tang" bạn nhé . VN mình bỏ bắt quả tang cho 4rum này rồi . Muốn xử hãy chứng minh bằng hình ảnh

http://m.doisongphapluat.com/phap-l...-giao-thong-cac-luc-luong-den-dau-a90740.html Vậy theo bác cái gọi là trực tiếp phát hiện ko có giá trị à
Bác coi lại rất nhiều trường hợp trên 4rum mình xem e nói đúng hay sai . Không cần biết mình có phạm luật hay không , bắt quả tang cũng không có giá trị nếu tôi cãi trắng là tôi đi đúng . Cứ đưa hình ảnh ra thì tôi mới chấp nhận
-> 4rum không có khái niệm quả tang

• Like
Hạng B2
3/2/15
146
115
43
36
http://m.doisongphapluat.com/phap-l...-giao-thong-cac-luc-luong-den-dau-a90740.html Vậy theo bác cái gọi là trực tiếp phát hiện ko có giá trị à
Cái gọi là trực tiếp phát hiện chỉ áp dụng được khi người vi phạm cũng đồng thuận thui nhé bạn. Tức là xxx bắt lỗi cán vạch liền và người vi phạm xác nhận lỗi đó đúng thì mới phạt được. Còn nếu người vi phạm ko đồng ý lỗi đó thì ko thể phạt được vì ko có hình ảnh. Việc bắt lỗi quả tang và người vi phạm xác nhận là bằng chứng trực tiếp và ko cần hình ảnh nhưng đó là đối với xã hội trình độ dân trí thấp như hồi xưa. Còn đối với xã hội bây giờ thì dân có quyền đòi hỏi hình ảnh, bằng chứng thì mới phạt được chứ. Điều đó thể hiện trình độ dân trí tăng cao, dân hiều luật và và tuân theo pháp luật, xxx cũng dựa theo pháp luật và làm việc, điều này được ghi rõ trong Luật xử phạt hành chính rồi "bên có thẩm quyền xử phạt có nghĩa vụ chứng minh lỗi vi phạm của người vi phạm"

Việc chứng minh bằng hình ảnh sẽ giúp cho xxx tự thân vận động để đáp ứng được những thay đổi trong xã hội. xxx muốn phạt người vi phạm thì phải gắn camera trên các tuyến đường, hay là có camera ghi hình trực tiếp nếu muốn phạt người khác. Còn nếu ko có thì ko thể phạt được, "anh muốn phạt người khác mà anh chỉ nói mồm thì ko dc, nếu vậy tôi nhìn thằng kia thấy ghét thì tôi nói nó mới lấy tiền của tôi thì nó cũng đi tù à".

• Like
Hạng B2
9/4/15
445
524
93
36
Cái gọi là trực tiếp phát hiện chỉ áp dụng được khi người vi phạm cũng đồng thuận thui nhé bạn. Tức là xxx bắt lỗi cán vạch liền và người vi phạm xác nhận lỗi đó đúng thì mới phạt được. Còn nếu người vi phạm ko đồng ý lỗi đó thì ko thể phạt được vì ko có hình ảnh. Việc bắt lỗi quả tang và người vi phạm xác nhận là bằng chứng trực tiếp và ko cần hình ảnh nhưng đó là đối với xã hội trình độ dân trí thấp như hồi xưa. Còn đối với xã hội bây giờ thì dân có quyền đòi hỏi hình ảnh, bằng chứng thì mới phạt được chứ. Điều đó thể hiện trình độ dân trí tăng cao, dân hiều luật và và tuân theo pháp luật, xxx cũng dựa theo pháp luật và làm việc, điều này được ghi rõ trong Luật xử phạt hành chính rồi "bên có thẩm quyền xử phạt có nghĩa vụ chứng minh lỗi vi phạm của người vi phạm"

Việc chứng minh bằng hình ảnh sẽ giúp cho xxx tự thân vận động để đáp ứng được những thay đổi trong xã hội. xxx muốn phạt người vi phạm thì phải gắn camera trên các tuyến đường, hay là có camera ghi hình trực tiếp nếu muốn phạt người khác. Còn nếu ko có thì ko thể phạt được, "anh muốn phạt người khác mà anh chỉ nói mồm thì ko dc, nếu vậy tôi nhìn thằng kia thấy ghét thì tôi nói nó mới lấy tiền của tôi thì nó cũng đi tù à".
Vậy trong trường hợp người vi phạm sai , bị phát hiện trực tiếp nhưng không nhận mình sai thì bó tay hả bác

• Like
Reactions: vagabond273