Thảo Luận Chung VE QUE AN TET

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột
Báo cáo các Bác tết này tôi định về quê ăn tết với nội ngoại trong gia đình.
Trông vậy nhưng ngày xuất phát cũng sắp tới nơi rồi, Cũng lâu (hơn 1 năm) không rong ruổi trên tuyến quốc lộ 1A nên không biết tình hình đường sá cũng như ăn nghỉ và **** như thế nào? Bác nào mới đi có tình hình gì chia sẻ cho tôi với.
Cụ thể tôi dự kiến thế này: Đi 2 xe (Lacity, Santafe) sáng xuất phát từ 4h30’ tại CưM’Gar Đăk lăk (đi sớm để tránh công nông vùng Tây nguyên) ăn sáng tại Pleiku, ăn trưa tại chân đèo lò xo, ăn tối tại Quảng trị và nghỉ tới sáng mai hành quân tiếp.Ngày xuất phát 24 tháng chạp. Xin các Bác chia sẻ để chuyến đi thành công.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Lái xe trong dịp Tết Nguyên đán trên tuyến QL 1A là nên cẩn trọng, lưu lượng xe nhiều, xe tải hàng, xe khách với số lượng gấp 3-4 lần ngày thường, còn tốc độ thì khỏi bàn. Tuy bác chỉ đi đoạn QT>THanh thì chú ý khi qua Hà Tỉnh 2B ở đây rất liều, chưa kể những ngày ấy con Ngọc Hoàng chạy xe để về giời bác ạ.

Hạng B2
8/2/08
473
7
16
Tôi vừa ở Cu Mga hôm thứ 7(20/12),nói chung đường sá đi khá tốt bác ạ.Bác nên ăn trưa ở Kham Đức chứ chân đèo Lò Xo làm gì có quán mà ăn.Còn *** thì chú ý khi xe bắt đầu vào khu dân cư phải giảm tốc độ theo biển báo.

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột
a_ma_nguy nói:
Tôi vừa ở Cu Mga hôm thứ 7(20/12),nói chung đường sá đi khá tốt bác ạ.Bác nên ăn trưa ở Kham Đức chứ chân đèo Lò Xo làm gì có quán mà ăn.Còn *** thì chú ý khi xe bắt đầu vào khu dân cư phải giảm tốc độ theo biển báo.
Thế Bác a ma nguy đến Cư Mgar làm gì vậy sao kg alo cho Tôi, Thôi hẹn Bác khi khác nếu có dịp ghé Cư Mgar nhé. Còn đương nhiên là hỏi đường sá để phòng ngừa còn cẩn thận vẫn trên hết phải kg các Bác.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Bác nên ăn trưa ở Khâm Đức như bác a-ma-nguy tư vấn, có cái Quán nằm gần Kon tum bên tay phải hướng từ BMT xuống là được nhất. Để em tìm lại cái hình xem tên quán rồi post lại cho bác tham khảo ....quán ấy tạm ổn nhất so với khu vực.
Bác cứ chạy thong thả tới Huế nghỉ ngơi là vừa ...còn có dịp off với anh em, sang hôm sau chạy thẳng Thanh Hóa cũng được.
Đoạn từ BMT Kon tum khó tìm cây xăng 95 vì vậy bác nên đổ sẵn tại BMT nếu dùng 95.
Tới Ngã 3 Huế gần ĐN hình như có con đường mới mở chạy vào thẳng đường hầm tránh TP ĐN, bác lưu ý nhé.
Đường đi tương đối tốt từ BMT - ĐN nên không lo lắm, có thể ghé vùng có sâm Ngọc Linh kiếm ít quà về cho gia đình:)
Tết này em cũng lên BMT ăn tết, tưởng bác ở trên ấy offline cũng vui:)

Hạng D
18/1/08
1.935
509
113
Hi Bác Hải,
em cũng quê Thanh hóa (ở TP), bác đi thì phải để ý biển báo, nhất là từ Quảng Bình trở ra xxx lắm lắm, và xe tải, xe khách chạy cũng ghê lắm, còn từ Huế thì bác phải chạy cẩn thận đấy, 2b ở đây chạy cũng liều ( các bác Miền Trung đừng giận nhé), vì tết năm ngóai cả nhà e và vợ 2 (Jolie) cùng về quê nên cũng biết chút chút.
và kinh nghiệm của em là từ Đà nẵng bác nhớ sử dụng còi nhiều vào, (nhiều khi chỉ là báo hiệu là có xe 4b đang chạy phía sau thôi).

Chúc bác có chuyến đi vui vẻ

Hạng D
22/2/06
1.297
7.889
113
46
Sài Gòn
Đoạn đường Trường Sơn từ Khâm Đức trở đi khá xấu và hay sạt lở, có thể lacetti chiến sẽ khó khăn. Vậy nên tới ngã ba Khâm Đức, bác nên quẹo xuống QL1A tới Đà nẵng, rồi từ đây cứ thẳng tiến đến Thanh Hóa. Bác lưu ý, *** Quảng Trị, Quảng Bình, Hà Tĩnh rất hay bắn tốc độ, cần cẩn thận ở những tỉnh thành này

Chúc bác Hai thượng lộ bình an